Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Lỗi GMS

Lỗi GMS

lúc mình bấm vào nút start trên web thì thấy error code 11004 , nhưng lên google search thì kêu chạy gameluancher.exe nếu nút start trên web ko hoạt động , mình đã làm như zậy , chạy file gameluancher.exe thì nó hiện ra màn hình loading có con nấm nhảy nhảy , khoảng 3-5 phút thì tự nhiên bị dis ra báo là " you have been disconnected from the login server " , ai chỉ mình fix với đc ko

có thể do bạn log vào ngay lúc server đang bị lỗi (thỉnh thoảng vẫn xảy ra sau khi có một bản update mới) => thường thì khoảng vài tiếng sau thì Nexon sẽ có 1 đợt bảo trì để fix

=> tuy nhiên vẫn có tình trạng log vào bằng GameLauncher lần đầu tiên thì bị lỗi đó (tính từ lần restart máy gần nhất), sau đó log lại lần nữa thì vào được
    => do vậy khi bạn gặp lỗi đó bạn cứ thử chạy GameLauncher 1 lần nữa xem (thường thì lần thứ 2 trở đi nó sẽ load nhanh hơn)

Trích dẫn Gửi bởi msmerchant Xem bài viết
    có thể do bạn log vào ngay lúc server đang bị lỗi (thỉnh thoảng vẫn xảy ra sau khi có một bản update mới) => thường thì khoảng vài tiếng sau thì Nexon sẽ có 1 đợt bảo trì để fix

=> tuy nhiên vẫn có tình trạng log vào bằng GameLauncher lần đầu tiên thì bị lỗi đó (tính từ lần restart máy gần nhất), sau đó log lại lần nữa thì vào được
    => do vậy khi bạn gặp lỗi đó bạn cứ thử chạy GameLauncher 1 lần nữa xem (thường thì lần thứ 2 trở đi nó sẽ load nhanh hơn)
    mình đã thử 3 lần rùi , và ko có restart máy lần nào hết mà vẫn ko vào đc , bạn có cách nào chỉ mình fix lỗi này đc ko

Lỗi you have been disconnected from the login server thì chỉ có cách vào đi vào lại thôi

Đang ở
    Phú Tài ,Phan Thiết, Bình Thuận
    Trích dẫn Gửi bởi hoangkhoa100 Xem bài viết
    lúc mình bấm vào nút start trên web thì thấy error code 11004 , nhưng lên google search thì kêu chạy gameluancher.exe nếu nút start trên web ko hoạt động , mình đã làm như zậy , chạy file gameluancher.exe thì nó hiện ra màn hình loading có con nấm nhảy nhảy , khoảng 3-5 phút thì tự nhiên bị dis ra báo là " you have been disconnected from the login server " , ai chỉ mình fix với đc ko
    same! làm nãy h` d.c liên tục

---------- Post added at 08:15 AM ---------- Previous post was at 08:14 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi PeloAran Xem bài viết
    Lỗi you have been disconnected from the login server thì chỉ có cách vào đi vào lại thôi
    cái đó thì bik nhưng mà zô xong là d.c đang cày con DA mà vậy đờ

mình đã làm nhiều lấn và vẫn cùng cái lỗi đó ==" , làm sao để có thể play GMS đc đây c7

Trích dẫn Gửi bởi hoangkhoa100 Xem bài viết
    mình đã làm nhiều lấn và vẫn cùng cái lỗi đó ==" , làm sao để có thể play GMS đc đây c7
    Trích dẫn Gửi bởi phatrook Xem bài viết
    cái đó thì bik nhưng mà zô xong là d.c đang cày con DA mà vậy đờ
    Thỉnh thoảng mình cũng gặp đây, thường thì bật lên để cái bảng loading nó chạy có khi nặng hay nghẽn mạng nó bị disconnect luôn, sáng nay bị 1 lần rồi xong vào lại thì bình thường
    Còn bạn hoangkhoa100 nếu thử hết cách rồi thì bạn chời vài ngày sau rồi vào lại xem được không

Thỉnh thoảng mình cũng gặp đây, thường thì bật lên để cái bảng loading nó chạy có khi nặng hay nghẽn mạng nó bị disconnect luôn, sáng nay bị 1 lần rồi xong vào lại thì bình thường
    Còn bạn hoangkhoa100 nếu thử hết cách rồi thì bạn chời vài ngày sau rồi vào lại xem được không
    hùi sáng mình thử quá trời lun , giờ chiều nay vẫn bị , làm sao mà bạn vào đc hay vậy

Đang ở
    Nhìn có giống ở ngoài cái 4rum này hem ??
    Hỏi lun là sever nào ở GMS có nh ng Việt chơi nhất vậy
    ............................................................................................... .

Đang ở
    Land of Ooo
    Trích dẫn Gửi bởi NaughtyBoy Xem bài viết
    Hỏi lun là sever nào ở GMS có nh ng Việt chơi nhất vậy
    Galicia - Arcania - Zenith - El Nido (East Coast) - Demethos ; Broa
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối