Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    cái lày nên xem lại driver bạn đã cập nhât driver mới chưa.....
    Nếu cảm thấy mệt khi phải tìm driver thì bạn nên cài lại win cho lành. Và theo máy nhà mình thì sau khi cài win mình thường mua đĩa DriverPackSolution bản mới nhất. Nó tích hợp cả driver + directx và các phần mêm khác như winrar , chrome và các phần mềm khác dạng tiếng " thái " nên mình chỉ cài driver + direct chứ k cài chương trình .
    Nhưng nói thế thôi, với kiểu chỉ bị khi tắt unikey thì cứ bật lên mà chiến. Còn nếu cả tắt lẫn bật thì làm như mình bảo là vừa .
    Còn như trường hợp cài xong vẫn bị , thì bạn nên làm gì chắc bạn cũng biết 0000

làm theo cách này vẫn không được, help me!!!!!!!!!!!!

3. cũng làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ra ô vuông ... tại xiaoooo

Mình làm theo nhưng vẫn ko sửa đc, có ai có cách gì ko? Giờ nhận quest ko đọc đc nên chả biết làm gì s8

Đang ở
    Hà Nội
    Các bạn có thể cài lại win khác xem, trước mình dùng win 7 , sửa như trên là được, lên win 8 rồi win 8.1 thì k cần sửa nữa.
    Trích dẫn Gửi bởi zLois

Trích dẫn Gửi bởi oanhlan39 Xem bài viết
    Chào các bạn, mình là iCupid, như tiêu đề mình cũng đã từng bị lỗi font tiếng việt ingame, đại loại như phần Quest hoặc tên huy hiệu có ô vuông hoặc dấu ????.
    Mình đã fix được và hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn đang bị lỗi này cách khắc phục. Rất đơn giản thôi ^^!

Bước 1: Các bạn vào Control panel rồi tìm và click vào Font. ( hoặc đơn giản các bạn ấn vào Start , phần "search programs and files" các bạn gõ Font.)

Bước 2 : Click vào "Font Setting"

Bước 3 : Click vào "Restore default font settings" , sau đó tắt đi.

Ok, 3 bước trên giúp các bạn đưa về font mặc định của windows. Tiếp tục nào.

Bước 4 : Các bạn lại vào Control Panel rồi tìm và click và "Region and Language" hoặc có thể gõ mục search như bước 1.

Bước 5 : Các bạn chọn:
    + Thẻ Administrative rồi ấn vào Change system and locale..
    + Tại bảng Region and language settings mới hiện, chọn English (United State)
    + Click OK, sẽ hiện lên thông báo restart máy, đồng ý và đợi máy khởi động lại.

Đến đây là hoàn thành rùi nhé. Cách này mình không tự nghĩ ra, chỉ tổng hợp từ comment của các mod và tìm hiểu trên mạng, thành công nên share thui, các bạn thắc mắc thì rep ở dưới hoặc pm ingame iCupid nhé!

Chúc các bạn thành công và chơi game vui vẻ.!
    Mình làm theo vẫn không được bạn ơi mấy tháng trời đi vòng vòng tìm cách, nhờ hotro đến 2 lần hotro cũng bó tay

7. klq nhưng mỗi khi vào game máy nhà e lại hiện lên màn hình đen xì có dòng chữ not optimum mode recommended mode 1366x768 60hz ai chỉ cho e cách khắc phục với

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12