Kết quả 1 đến 10 của 17

Hybrid View

Đang ở
    Ellina
    Trích dẫn Gửi bởi kjnper1 Xem bài viết
    HD trên winxp đi bạn
    À, tưởng ai. Hóa ra người quen , cảm ơn đã kéo giúp mình 3 ván ở kenta nhé.
    Cho scalet bon chen với

Đây, tớ xin đóng góp cách fix lỗi font chữ cho win XP. Vì bản win của mình là tiếng Việt nên mình sẽ hướng dẫn bằng chữ trước rồi cho hình minh họa sau nhé.
    *Chú ý cần chuẩn bị trước đĩa cài đặt windows xp tương ứng với bản mình đang sử dụng đã nhé.
    (mấy cái đĩa thì ở cửa hàng đĩa bán đầy, 8k một cái, cần chú ý là phải đúng với bản winxp mà bạn đang dùng. Vì dụ bạn đang sử dụng windows XP sp2 thì phải mua đĩa sp2, nếu dùng sp3 thì mua đĩa winxp xp3). Còn muốn biết bạn đang dùng winXP bản nào thì click phải chuột vào biểu tượng My Computer. Rồi chọn dòng cuối cùng "Properties". Nhìn là thấy ngay ^^

Trước khi làm thì chữ trong maple hoặc có ô vuông, hoặc dấu hỏi chấm như thế này

Mua được đĩa ngoài chợ trời với giá 8k meso rồi thì mình bắt tay vào làm
    START => Control Panel => Regional and Language Options.
    Sau khi hiện cửa sổ Regional and Language Options. Chọn [tab] Advanced.
    Tiếp theo trong trường Language for non-Unicode programs. Chọn English (United States)
    Đừng tưởng tới bước này là xong, click OK để đóng. Nó bắt bỏ đĩa vào để cài lại font hệ thống. Bỏ vào rồi click ok tiếp. Sau đó máy tính tự khởi động lại.
    Đấy mới chính thức là xong. Tận hưởng thành quả, sự khó chịu khi chơi maple story của các bạn đã biến mất. Không còn phải căng mắt ra dịch từng chữ một nữa =)
    Hình minh họa

Còn đây là thành quả (^.^)

Thôi, nghỉ đã. Tối còn đào mộ (còn muốn biết là gì thì đợi đến tối =]~ )
    Lần sửa cuối bởi onwar789, ngày 28-08-2013 lúc 16:33.