Trang 15 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 165
    蛍火
    (Into the Forest of Firefly's Light - Bên trong khu rừng đom đóm)

Gì đây.. ta nói xàm tí nhé. Ok ta là cái loại người ít khi khóc (vì phim này nọ) lắm nhưng mà hqua coi xong đau xừ nó mắt (ứ khóc nhưng mém khóc). K biết là tại lúc đấy 12h đêm nên tâm thần bất ổn định hay sao nhưng ừ, ta cứ ngồi lẩm bẩm "tại sao tại sao ứ hứ hú há" cả sáng sớm ấy :\

Hotarubi no Mori e là anime chuyển thể từ oneshot manga (truyện ngắn) của tác giả Midorikawa Yuki (tác giả của Natsume Yuujinchou). Ừ không quan tâm hả, kệ mi

Đối với những ai yêu thích những tác phẩm của Studio Ghibli, Hayao Miyazaki (Princess Monoke, Howl's Moving Castle, Castle in the Sky v.v) thì nên coi anime này Thật đấy. Nó chỉ dài ~40p thôi. Coi đi

Eng Sub

Vietsub (click link)

Đang ở
    Ở cái lở tở phở
    Trích dẫn Gửi bởi Rokusasu Xem bài viết

Đối với những ai yêu thích những tác phẩm của Studio Ghibli, Hayao Miyazaki (Princess Monoke, Howl's Moving Castle, Castle in the Sky v.v) thì nên coi anime này Thật đấy. Nó chỉ dài ~40p thôi. Coi đi
    Chọc đúng mình r... cơ mà em k muốn xem mấy phim phải khóc
    cơ mà vì chị pr dữ quá nên tối em sẽ xem

Trích dẫn Gửi bởi gengaara Xem bài viết
    Chọc đúng mình r... cơ mà em k muốn xem mấy phim phải khóc
    cơ mà vì chị pr dữ quá nên tối em sẽ xem
    Yo thành công rồi Mà đâu phải khóc đâu.. chỉ là đa số mn xem xong thì khóc thôi :'> Mà nó hay cực kì ấy.. cái animation + màu + nhân vật + cốt truyện blah blah của nó giống hoạt hình Ghibli lắm ấy

Yeah chị coi đi rồi nằm mếu vs em

Đang ở
    Ở cái lở tở phở
    Em xem xong r Rei ạ..

Thế nào nhỉ, cái kết công nhận là rất nhanh. Cảm giác như tác giả cố tình kéo dài mùa hè của 2 ng ấy (đoạn đầu vs giữa) để cái kết nó thêm hụt hẫng ấy. Em thích đoạn kisu cơ mà nó quá nhanh & bạn Gin ra đi cx nhanh vô cùng ..

Xem phim này em k khóc Rei ạ. Có lẽ là xem đến lúc Gin biến mất em đã nghĩ Hotaru phải khóc ác hơn thế (trog đầu em thì là.. bạn Hota khóc hết nc mắt ý.. kiểu cái ôm đầu tiên trog 8 năm của 2 ng vụt mất trog vòng ~5s..).. cơ mà đoạn cuối nó cứ nhẹ nhàng .. đều đều.. chung nhịp vs cả phim.

Và xem xong thì em thấy hơi nuối tiếc, nhưng mà cảm giác thanh thản nhiều hơn .. Có lẽ là bị cảm xúc của bạn Hota chi phối.. bạn ý buồn nhưng k có lụy (như em tưởng), t/c của Gin vs Hota đều đc đáp lại xứng đáng.. mùa hè vs Gin giống như là 1 kỉ niệm đẹp k thể quên v., bạn ý vẫn sống và vui đời, đón nhận những điều mới (đoạn kết là đi cùng vs cái bạn zai ở trg..).. nên em thấy... ừm.. kết nó có chút thỏa lòng :" > (chắc vì trc khi xem em nghĩ kết nó phải buồn hơn tn nhiều nhiều)

Nói chug đây là 1 anime nên xem & em cx k tiếc bỏ 40p để xem :" >
    + Cảnh quá đẹp (phải côg nhận là như đag xem mấy phim của Ghibli thật (hồi xem Ghibli ấn tượng khoản vẽ cảnh kinh dị.. em còn giữ mấy cái làm nền desktop cơ :<)). Kb chị có giống em k cơ mà đoạn đầu xem từ 0:26~2:00 chỗ dưới của frame nó cứ như có lớp sương ấy
    + Vẽ Gin vs Hota cx yêu :" > (Gin đz vãi....)
    + Em thích phản ứng của bạn Hota khi lao vào Gin xog bị đập cây vào đầu ấy ) có 1 sự cute k nhẹ "> a <"
    + Bạn Gin 4 mùa có 3 bộ à? ) áo hoa rất đẹp
    + Đoạn biến mất cx đẹp..

P/s:
    + Trc h cứ nghĩ Gin đọc là "Jin".. hoá ra là "Gin" :\
    + Tặng chị bài này. clq đâu cơ mà cứ nghe "Hotaru" là em lại nghĩ đến..

Em xem xong r Rei ạ..

Thế nào nhỉ, cái kết công nhận là rất nhanh. Cảm giác như tác giả cố tình kéo dài mùa hè của 2 ng ấy (đoạn đầu vs giữa) để cái kết nó thêm hụt hẫng ấy. Em thích đoạn kisu cơ mà nó quá nhanh & bạn Gin ra đi cx nhanh vô cùng ..
    Oa phần này em cũng có tư tưởng y như chị ấy *đập tay* ép năm ép năm. Ngoài đoạn kisu ra thì em cũng thích đoạn trước đó nữa (lúc Gin đeo mặt nạ của mình cho Hotaru ấy)... huhu

Xem phim này em k khóc Rei ạ. Có lẽ là xem đến lúc Gin biến mất em đã nghĩ Hotaru phải khóc ác hơn thế (trog đầu em thì là.. bạn Hota khóc hết nc mắt ý.. kiểu cái ôm đầu tiên trog 8 năm của 2 ng vụt mất trog vòng ~5s..).. cơ mà đoạn cuối nó cứ nhẹ nhàng .. đều đều.. chung nhịp vs cả phim.
    Em thì cũng chả khóc nhưng mà cứ mếu ~10p rồi rơm rớm nước mắt ấy :'< Lúc đầu em coi thì cũng tưởng Hotaru sẽ khóc ngay lúc bé ý ôm Gin cơ.. nhưng mà trong cảnh đó thì cả hai bên đều cười cứ như là mong chờ giây phút đấy lắm ấy (mà có lẽ thế thật).. đùa chứ lại còn câu "Come Hotaru, finally I can touch you" nữa cơ :'<

Và xem xong thì em thấy hơi nuối tiếc, nhưng mà cảm giác thanh thản nhiều hơn .. Có lẽ là bị cảm xúc của bạn Hota chi phối.. bạn ý buồn nhưng k có lụy (như em tưởng), t/c của Gin vs Hota đều đc đáp lại xứng đáng.. mùa hè vs Gin giống như là 1 kỉ niệm đẹp k thể quên v., bạn ý vẫn sống và vui đời, đón nhận những điều mới (đoạn kết là đi cùng vs cái bạn zai ở trg..).. nên em thấy... ừm.. kết nó có chút thỏa lòng :" > (chắc vì trc khi xem em nghĩ kết nó phải buồn hơn tn nhiều nhiều)
    A.. cái phần thanh thản thì chị k giống em rồi.. coi xong thì em cứ thấy thiếu thốn cái gì ấy mình sẽ k nói "lỗ hổng trong tim" vì nó sến thấy mồ ra.. rồi còn có cảm giác bối rối, không biết phải phản ứng ra sao ấy. Chả hiểu là ntn luôn :\ Mà cái tệ hại nhất là em không thể nào chấp nhận việc sau này Hotaru sẽ cưới ai khác ngoài Gin ấy.. ==

1 phần nữa tự dưng em lại nghĩ.. kết đó có phần hợp ý em ... tại vì là nếu cứ để Hota lớn lên lớn lên còn Gin thì vẫn cứ như vậy thì vài năm nữa Gin trẻ hơn Hota luôn...
    À thực ra em thấy nếu kết thúc là Hotaru đang trong cơn hấp hối rồi Gin hiện ra bên cạnh rồi cả hai đều cười thì cũng được.. nhưng cái chính là em k thể nuốt nổi cảnh bà cụ Hotaru 51t cặp kè vs Gin 22t được

+ Cái cảnh biến mất.. ừ.. nó cũng tạo ấn tượng mạnh trong lòng em lắm ấy.. Nhất là câu "Koi, Hotaru. Yatto omae ni furareru" (come hotaru, finally I can touch you) ấy... mỗi lần bắt chước Gin nói câu đấy là em lại thấy buồn buồn :'< Rồi còn lúc Hotaru thấy Gin đang biến mất mà lại do dự 2-3s ấy.. em cứ nghĩ là Hotaru đang trong cảnh tâm hồn bấn loạn đến mức không biết phải phản ứng ntn.. cho tới khi Gin giang tay ra thì mới chạy đến và ôm vs 1 nụ cười ấy.. huhu

(Em thích cái phần cảm nhận của chị quá nên log cả 3 clone thanks xừ luôn)
    Lần sửa cuối bởi Rokusasu, ngày 17-12-2013 lúc 20:09.

Eh.. coi xong vid này mất hết ntin vào "năng lực hội hoạ" của mình..

Tự dưng tg? chỉ có mỗi Touko trong hình ai dè.. tự dưng Cheren vs Bel lại xuất hiện 1 cách đầy bí ẩn

Cơ mà làm tn bạn này vẽ đc trong 1 layer v.?

U..uhuhu..huhu

1 layer.. huhu

Đang ở
    Ở cái lở tở phở
    ^ Em tưởng 1 layer là đủ r? pic kia em tô màu vs vẽ cx 1 layer ..nếu tính cả scan vẽ tay (để đi nét đè lên) thì ms là 2 layers (: (|) (còn bạn ý vẽ = tab thì đâu cần layer kia đâu (: (|) )

^ Em tưởng 1 layer là đủ r? pic kia em tô màu vs vẽ cx 1 layer ..nếu tính cả scan vẽ tay (để đi nét đè lên) thì ms là 2 layers (: (|) (còn bạn ý vẽ = tab thì đâu cần layer kia đâu (: (|) )
    Chị ạ.. em tô màu bức priestess kia là ~90 layer r đấy ạ

WTHHH???!?! Nhiều kinh v. ạ??! chị làm cái quái j vs đống layers đấy thế?!?... 90... thần thánh vãi...... ...

Trang 15 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 CuốiCuối