Trang 5 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 186

Chủ đề: [Version 138] Aran

Đang ở
    Tp HCM
    Trích dẫn Gửi bởi nounsuper Xem bài viết
    - Kháng nguyên tố: (Tức là khả năng ko bị dính các hiệu ứng boss đánh lên mình như mất phương hướng, khóa skill, cấm buff, cấm nhảy, cấm ăn máu,v,v,... tên tiếng anh là Elemental and Status resistance)
    - Kháng dame: Thế skill giáp băng + hút máu động vào cũng bù lại được đấy thôi ( Không bù nổi đâu bạn, Aran cũng vì cái dame to +máu yếu nên nó mà bật reflection lên mà lỡ đụng vào 1 hit cũng nằm)
    - Def, máu: Có thể nó hơi lép vế so với vài job war khác vì nó không có skill buff máu nhưng vẫn có skill hút máu mà bạn (Gặp boss xóa buff với khóa skill thì hẻo)
    - Số line/s: Xin lỗi bạn chứ nếu so sánh ra thì aran vẫn đánh hơn demon,Demon 1 skill = 4line < theo ý kiến mình > ( Không hơn đâu , thua xa luôn ấy chứ, bạn thứ lên youtube xem clip là hiểu, bởi ở đây là mục Aran mình ko đăng dc )
    - Linh động: cái này không ý kiến
    => Nếu như bạn nói, Aran không phải là job dành cho boss thì mình thực sự phải nói là bạn quá gà. Hyper skill có beyond Blade, lại còn thêm Unlimited Combo đánh không cần hồi combo nữa thì theo bạn nó có thích hợp để đập boss không? Bạn bảo dame cao ngút trời cũng không khoái, vậy mình khuyên bạn nên chơi phantom, dame không cao mà 1s = 8 line đó ^^.

P/s: Aran mà không để dame boss thì nó để làm gì hả bạn
    => Mình cũng nói cho bạn biết mình đã đọc 1 vài topic nước ngoài mà người ta xếp hạng các job trong Maple và Aran mình nhớ là hạng 36 37 j đấy
    Mình cũng biết mấy bạn yếu quý Aran và ko thích mình chê nó, nhưng sự thật là thế, hãy chấp nhận và tiến lên.
    P/S:bản RED của KMS sẽ revamp tốc độ đánh của Aran, lúc đó mới là lên top, mấy bạn hãy đợi nhé
    Lần sửa cuối bởi Yataome, ngày 12-09-2013 lúc 15:56. Lý do: không dùng chữ đỏ
    Cuộc đời đa dạng, con người cũng đa dạng, chả thể chiều lòng tất cả nhỉ???
    Thôi thì.....ccsđncđ

Trích dẫn Gửi bởi parkjlchan Xem bài viết
    => Mình cũng nói cho bạn biết mình đã đọc 1 vài topic nước ngoài mà người ta xếp hạng các job trong Maple và Aran mình nhớ là hạng 36 37 j đấy
    Mình cũng biết mấy bạn yếu quý Aran và ko thích mình chê nó, nhưng sự thật là thế, hãy chấp nhận và tiến lên.
    P/S:bản RED của KMS sẽ revamp tốc độ đánh của Aran, lúc đó mới là lên top, mấy bạn hãy đợi nhé
    Ngày ấy quá xa xôi

Đang ở
    Hà Nội
    Tỉnh cả job GM, Zero (KMS) và Zen (TWMS, CMS,...) thì mình đếm được 39 job
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Đang ở
    Tp HCM
    Trích dẫn Gửi bởi yataome Xem bài viết
    Tỉnh cả job GM, Zero (KMS) và Zen (TWMS, CMS,...) thì mình đếm được 39 job
    à, bảng đó tính cả KMS lẫn GMS nên có vài job trùng ấy , ví dụ Lumi GMS đứng bét nhưng Lumi KMS ở top giữa
    Thôi thì.....ccsđncđ

Mình nghĩ hầu như âran ít người đam mê là vì lối chơi của âran wa khó. Combo liệt phím. càng ên cao combo càng dài nên hầu như hiếm thấy âran siêu khủng. Dĩ nhiên những người đã chơi aran mà chịu ko thấy lối chơi thì ko đánh giá cao rồi.
    Bạn nào nói cứ đồ nhiều là mạnh mình thấy rất chuẩn đó. Full set 15% nhiều chưa? Chưa, bạn còn phải cường hóa Sao full set để tăng HP, def. Đồ đạc sẽ bù vào khuyết điểm.

Riêng vấn đề combo dài mỏi tay hư phím thì mình ko có ngán =]]

Đang ở
    I live in everyone memories
    Aran có hệ thống combo hay thế còn j`, con này mà qua dòng thief cùi mấy mình cũng chơi. Bộ không dame được boss job đấy mất luôn giá trị à, ver mới nhiều job boss ngon mà train cũng dễ hơn aran nên aran tụt hạng là cái không thỉ tránh khỏi
    Ngọn gió đưa đẩy8

Đang ở
    Hà Nội
    à, bảng đó tính cả KMS lẫn GMS nên có vài job trùng ấy , ví dụ Lumi GMS đứng bét nhưng Lumi KMS ở top giữa
    Tất nhiên mình hiểu cách tính cái bảng ấy nếu nó có
    Thấy buồn cười thôi
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

- Thế lọ cure để làm gì hả bạn .
    - Xoá buff + khoá skill, dame không bù nổi @@: Thế Holy Light,cure + Máu để làm gì, chẳng lẽ đi solo boss cũng không mua nổi cho mình 1 con pet à?
    - Số line/s: Nếu cần up ver mình có thể gọi 1 demon = lv + đồ mình đang thử xong up cho bạn xem ha ^^, Chứ youtube thì nói làm gì?
    Mình đồng ý với bạn up ver aran có thể sẽ thua kaiser về độ bossing, nhưng vì bạn nói aran không thích hợp với độ dame boss thì câu này hoàn toàn sai nhé, vì nếu như bạn nói thế chẳng hoá ra aran phế toàn tập à

Đang ở
    Tp HCM
    Trích dẫn Gửi bởi nounsuper Xem bài viết

- Thế lọ cure để làm gì hả bạn .
    - Xoá buff + khoá skill, dame không bù nổi @@: Thế Holy Light,cure + Máu để làm gì, chẳng lẽ đi solo boss cũng không mua nổi cho mình 1 con pet à?
    - Số line/s: Nếu cần up ver mình có thể gọi 1 demon = lv + đồ mình đang thử xong up cho bạn xem ha ^^, Chứ youtube thì nói làm gì?
    Mình đồng ý với bạn up ver aran có thể sẽ thua kaiser về độ bossing, nhưng vì bạn nói aran không thích hợp với độ dame boss thì câu này hoàn toàn sai nhé, vì nếu như bạn nói thế chẳng hoá ra aran phế toàn tập à
    Mình đâu nói là Aran ko solo boss dc, mình nói là Aran solo boss ko tốt nếu tính mặt bằng chung là skill và tiềm năng mỗi job ( ko tính đồ, thuốc lag, pet rồi cure j ấy @@)
    Mình thì kiếm dc 2 clip của Aran và Demon này, bạn có thể so sánh số line/s :
    Đây là Aran

Và đây là Demon
    P/S:Và đây là ước mơ của các bạn đây (khen tí cho nó trọng vẹn ), sau khi revamp (when one map isn't enough ......)
    Và đây là đợt revamp như trên, final blow sẽ đánh độc lập dc => ra hyper lẹ hơn => dame cao hơn
    Aran sẽ nhận thêm 1 đợt revamp nữa cho phép skill chém job 1,2,3,4 link lại với nhau bằng 2 lần bấm attack, và mỗi lần ra nhanh hơn(thay vì 3 lần attack), làm tốc độ đánh tăng gấp đôi thậm chí ba hiện giờ ( có clip nhưng nó lạc trên basil mình kiếm ko dc ), tất nhiên % dame các skill cũng sẽ tăng khủng bố
    Lần sửa cuối bởi parkjlchan, ngày 12-09-2013 lúc 20:59.
    Thôi thì.....ccsđncđ

Mình đâu nói là Aran ko solo boss dc, mình nói là Aran solo boss ko tốt nếu tính mặt bằng chung là skill và tiềm năng mỗi job ( ko tính đồ, thuốc lag, pet rồi cure j ấy @@)
    Mình thì kiếm dc 2 clip của Aran và Demon này, bạn có thể so sánh số line/s :
    Đây là Aran

Và đây là Demon
    Yêu cầu lần sau bạn nhìn kĩ 2 clip trước khi post lên đây nhé
    - Thứ 1: Demon số line/s công nhận là nhiều nhiều vãi = dual blade rồi đấy Nhưng mà bạn nhìn dame đi
    - Thứ 2:
    ko tính đồ, thuốc lag, pet rồi cure j ấy @@
    Vậy thì bossing = niềm tin và hi vọng à , không đồ dame yếu , không thuốc bạn đi Boss mà không mang tí gì như thế định đánh quái sên à

Trang 5 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối