Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 133

Tổng quát về game sau update v138.1

-Chào mọi người! Mình thật ra không phải là mem của VMS mà là mem EMS, nhưng mình vẫn thường xuyên theo dõi tiến triển của VMS và vào 4rum thường xuyên. Theo mình biết thì game sắp bước vào phiên bản 138.1 update theo GMS, thì theo kinh nghiệm chơi EMS (v138.1) thì mình củng có kha khá kiến thức về nó. Mình xin đưa ra những ý kiến theo các mục sau.
    1/ Xu hướng về job (nghề/phái) của người chơi [sau v138].
    2/ Xu hướng bossing của người chơi.
    3/ Những job thích hợp nhất để đi boss.
    4/ Một số ý kiến khác của riêng mình.

1. Xu hướng về job (nghề/phái)

-Theo như mọi người đã biết thì sau v138.1 thì mọi job đã có Hyper Skill. Và theo đó số lượng người chơi những job như Paladin/Dark Knight, Mage IL/Mage FP/Evan chắc chắn sẽ giảm đáng kể ( Những job ít người chơi như Wild Hunter / Mechanic thì hầu như không thay đổi) vì 2 lý do sau:
    + Hyper Skill của những job kể trên hầu như khá kém và không đủ sức cạnh tranh.
    + Xuất hiện thêm rất nhiều job mạnh (Hayato/Kanna/Luminous/Angelic Burster/Kaiser/Xenon/Demon Aveger/Phantom/Jett).
    -Theo trên thì mình đã nói về lượng người chơi các job trên giảm đáng kể thì chắc chắn sẽ có sự gia tăng ở lượng người chơi ở một số job như Cannon/Demon Slayer (không kể những job mới) vì Cannon và Demon Slayer sẽ thực sự trở nên rất bá đạo vì có Hyper Skill [Đặc biệt là ở Demon Slayer vì sau lv 155 skill đánh chính ,bossing của DS là Demon Impact sẽ dùng đc hầu như là mãi mãi vì có Hyper Skill hỗ trợ].
    -Hai job Thief [Bao gồm Dual Blade] và Pirate sẽ tăng rất mạnh vì đã đc revamp (Night Lord và DB sẽ hầu như trở thành job bossing cực đỉnh)

2. Xu hướng bossing của người chơi.
    -Mình chỉ nói về những boss có thể đem lại lợi ích kinh tế cho mọi người. Trước v138.1 thì những boss có thể đem lại meso cho mọi người là Scar.Targa/Zakum/Chaos Zakum/Horntail/Chaos Horntail. Nhưng sau v138.1 thì VMS chúng ta sẽ có thêm boss Empress và dĩ nhiên nó không yếu vì tất cả các boss sau v138 Unlimited đã đc buff khá nhiều. Còn về Empress thì sever VMS mình sẽ không có ai solo nổi =.=. Có thể sẽ cần full expention để kill nó vì 1char full set 24/21%stat (Đồ thường 0 cộng W.A) cũng chẳng solo đc. Sau khi kill đc toàn bộ Empress thì sẽ drop vũ khí lv 140. Trang bị lv 140 các job thì sẽ drop sau khi giết đc 5 Cynus do Empress sumon. Đây là hình ảnh về 1 trong 7 món đồ Empress và hiệu ứng khi mặc đủ một số món quy định:

Còn đây là ảnh của Empress và 5 Cygnus Knight:

-Và hầu như sau v138.1 thì boss Zakum/Scar.Targa sẽ không còn nhiều người đi nữa.[

3. Những job thích hợp nhất để đi boss.

-Sau v138.1 thì những job thích hợp nhất để đi boss là Demon Slayer, Dual Blade, Night Lord, Cannon, Luminous, Xenon. Riêng về boss Empress mình đã nêu trên thì với tình hình của sever hiện tại sẽ cần rất nhiều Luminous + Kaiser và đặc biệt là ít nhất có 2 Phantom.
    4. Một số ý kiến khác của riêng mình

-Nếu có bạn nào có dự định sẽ chơi Jett thì mình khuyên bạn hãy từ bỏ vì Jett chỉ là một job thất bại vì sau v138 Jett là job duy nhất không có Hyper Skill và sẽ mãi là như vậy, vì một lý do nữa mà Jett sẽ không đc ưa chuộng là Corsair (Pirate Súng) sau revamp skill sẽ hoàn toàn không thua Jett tí nào nhưng Corsair sẽ có Hyper skill + Secondary Weapon (Vũ khí thứ 2- Đây là một loại trang bị đc bán trên tất cả các town trong Maple sau update, trang bị này có thể cube và sẽ là vũ khí đắc lực cho hầu hết các job chỉ dùng đc một vũ khí như Night Lord/Cannon/Corsair/Buccaner/.... luôn tiện nói về Secondary Weapon thì những loại shield (Khiên) sẽ có thể cube ra %BOSS/%ATT/%Total Dame/%Ignore Def như vũ khí chính chứ không còn đơn thuần là chỉ có thể cube ra %Stat nữa.
    -Một số bạn dùng acc phụ là Bishop để HS/Blessing thì sau update nên lập hẵn 1 char Phantom. Vì Phantom không chỉ HS/Blessing đc mà còn có thể tích hợp đc hầu hết các skill buff cho đồng đội như Sharp Eyes (Bow) Haste (Thief) HS+Advance Blessing (Bishop) Rage (War) Combat Orders (Paladin). Tất cả các skill mình vừa kể mọi người đều có thể có chỉ trong 1 char Phantom.
    -Những bạn đang chơi Mage IL/Mage FP/Evan thì với ý kiến riêng mình thì hãy chuyển sang chơi Luminous (Cùng sử dụng đồ mage/%INT). Lý do mình khuyên các bạn chơi Luminous là vì:
    + Luminous có dame khũng nhất trong dòng mage. Theo EMS thì mình đã max hết skill của Luminous (trừ skill MW) và mình chỉ dùng set đồ Maple lv.99 của event clean 0%INT và mình có thể đánh quái thường lên 100k/1Dòng Damage.
    + Luminous là một job rất dễ chơi và có skill rất mạnh nên việc train quái chẳng có gì khó khăn.
    -Đó là tất cả kinh nghiệm của mình về v138.1. Nếu các bạn có ý kiến muốn trao đổi với mình và mọi người thì hãy comment .
    Thân!

rất hay bạn ah`, đó cũng là 1 số thắc mắt của mình, mình đang chơi mage FP vs corsair, có lẽ sẽ chuyển sang Lumi vs corsair(rất thích cor). Cho m` hỏi là second weapon của cor chỉ là khiên thui ah ( đang thắc mắt zụ này), phụ kiện, item cor có thể kiếm ở đâu............. cũng như thế đối vs lumi thì có thể tìm vũ khí ở đâu

cho mình hỏi mer ntn thế chả thấy đề cập 8

Trích dẫn Gửi bởi giavy0209 Xem bài viết
    cho mình hỏi mer ntn thế chả thấy đề cập 8
    Merc vẫn chẳng thay đổi gì, phế đều

Lumi vả boss hơi mệt cho tới lúc "Equilbrium" .
    Train thì công nhận ngon thật...SKill dùng đúng thuộc tính line dame x2 0.
    Mỗi tội đánh hơi chậm, và nếu k quen vs việc vừa teleport vừa đánh vs quái chạy nhanh thì việc nướng HP và MP là điều tất yếu .
    Vậy hoy đi nha! <(").

Găng tay này sao có được vậy mấy bạn ???
    ..........................

Mình thấy phantom cũng thích hợp solo boss vậy bạn ?
    ..........................

bài viết bạn rất hay nhưng sao bạn k đã động j đến mer, Bam,evan hay mihile... mình test lại thì thấy những job này cũng có ưu điểm riêng của nó như mer thì line/s vẫn cao nhất ( cho đến khi kaiser cập nhật xuất hiện ) mihile thì mình thấy vô đối tank vs skill buff block 100% dame thì việc có mihile đi tank boss + buff của dame của mihile thì cũng k tệ lắm đâu BAM thi` aura team k phải nói r ( vì ver mới aura nó k fai vĩnh viễn nữa r mà lại cần đứng gần và trong team nữa ...) còn đến thời điểm hiện tại mình vẫn chưa thấy job nào ks lại đc F/D cả (vs cái bộ kill thả độc cả map chắc fai đợi ng đẹp kanna xuất hiện quá ) Phantom thì bản test mình thấy chưa lưu đc skill mượn đc nên chưa biết bản chính thức như nào nếu mà vẫn lưu đc skill thì đúng là nên tạo 1 con Phamtom đi support cho team thật

-1 điều nữa bài viết bạn phân tích cũng khá chuẩn các job mới nhưng theo quan điểm mình thì ae nào chơi ms để bossing hay train k thôi thì cũng khó mà để chơi lâu dài nếu k có tình cảm vs job mình thích vì mình tin 1 điều là sau này sẽ có những revamp hay job mới vượt trội hơn job cũ nhiều ( thực tế thì mình chỉ chơi mer thôi vì thích bow từ lâu r mà ingame thì cũng train vs PQ -bossing cũng chỉ là phụ, chủ yếu time ra Fm trảm phong vs chế đồ thôi )

Cuối cùng là : NẾU BẠN YÊU JOB NÀO THÌ JOB ĐÓ LUÔN LÀ CHUẨN K CẦN CHỈNH NHẤT

rất vui đc góp ý cho chủ top.rất mong chờ đón thông tin cập nhật của bạn trog thời gian tơi trên vms
    Lần sửa cuối bởi lnvoker, ngày 10-09-2013 lúc 07:54.
    Đời thay đổi khi bạn thay đổi
    Ác quỷ cũng phải rơi lệ

Đang ở
    Đà Lạt _ Nha TRang
    Thực ra mình đã thấy empress từ trước ver 138 rồi!!

Đang ở
    BBar
    Nói chung là cái gì cũng có cái giá của nó - sức đầu tư cao thì mạnh thôi ~> còn chuyện bạn nói bỏ nghề này mà sang nghề khác thì cũng hơi kì vì người ta trung thành vs job đó thì cho dù nó có yếu thì cũng có cái hay của nó bạn nhé
    Life won't be easy on us
    But we might change things and simplify them all the way

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối