Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Đang ở
    Bầu TRời Xanh

Red face Sưu tầm Guild Vào Xem nhá Cách Chọn bạn mà chơi theo …IQ

Khi chơi với bạn giỏi hơn mình, bạn sẽ tiến bộ rất mau trong học tập. Chính vì tâm lý không thể thua kém bạn bè đồng trang lứa nên bạn phấn đấu. Vì bạn mình giỏi, chăm chỉ, nên bạn cũng chăm chỉ theo hiệu ứng dây truyền. Cuối cùng kết quả học tập của bạn tăng vèo vèo.

Tuy nhiên, bạn học hành quá í ẹ, trong khi người bạn mình học quá đỉnh. Điều này khiến bạn cảm thấy xấu hổ với bản thân mình. Sức người đôi khi có hạn, có cố gắng mấy cũng không thể bằng bạn mình. Nhờ bạn giảng bài cho 5 lần 7 lượt mới hiểu …… sơ sơ. Khoảng cách về học lực này sẽ đè bẹp tình bạn nếu các bạn không đủ thân thiết để vượt qua nó.

Chơi với 1 người ganh tỵ có thói quen muốn hơn người dù họ làm hok được điều đó .Khi họ thua về 1 cái gì đó thì họ sẽ kiếm chuyện cho bằng được . Và họ sẽ điên đảo trong sự ganh tỵ mà mù quáng ,chơi với bạn bè này sẽ làm chúng ta có thói quen hay ganh tỵ với kẻ khác , nên tránh xa loại bạn bè này

Còn với bạn IQ kém hơn mình thì như thế nào? Thường thì học kém sẽ đi kèm với làm biếng (Trong đó có Jus ).Chính định kiến này đã khiến cho nhiều bạn tránh thân thiết với các bạn ấy. Bạn mình suốt ngày ăn, chơi rồi lại ngủ, chữ “học” thì không có trong từ điển. Chơi với bạn như vậy thì bạn cũng rất dễ lây nhiễm tật xấu. Tuy nhiên, mọi chuyện không hẳn là quá tệ. Bởi vì dù bạn ấy có lười như thế nào đi nữa thì cũng không muốn thi rớt. Chắc chắn tới kì thi, bạn ấy sẽ nhờ bạn giảng bài cho.

Đây chính là lợi thế của bạn. Người ta nói, không có cách nào học bài nhanh bằng cách giảng lại bài cho người khác. Như vậy cả 2 bạn đều có cơ hội tiến bộ trong học tập.
    Trường hợp cả 2 bạn cùng thấp IQ thì … người viết không có ý kiến. =.=! Mặc dù đặt ra khá nhiều tiêu chí nhưng bạn bè chơi với nhau lâu dài cốt ở chữ chân thành. Tình bạn mà có cân đong đo đếm thì khó bền lâu. Tuy nhiên có những mối quan hệ bạn nhất thiết phải suy xét kĩ lưỡng, kẻo chính những người mình tin tưởng lại là những người gây phiên phức cho bạn.

Tóm lại, khi chọn bạn mà chơi, hãy nhìn vào ánh mắt của người bạn mới đó và tự đặt ra một câu hỏi: Liệu mình có muốn làm bạn mãi mãi mà không vụ lợi với người đó không?
    Sưu Tầm
    Lần sửa cuối bởi minhthu068, ngày 23-09-2013 lúc 11:25.

chuẩn mà ko chjnk?. off. lun có j pj send tàj khoảg pass qa yahoo cho thư. đj làm rj ko ỗn ms thứ 2 là ê môg rồj. ngồj dự hộj thảo cả ngàx. maj nũa đuốj qá

Kêu hơi bị ác đó nha. Piji nhiêu tuổi, đi làm mấy năm rồi?

Pi ms 21 chứ mấy ms đj làm 2tuần

Trích dẫn Gửi bởi trumb0d095 Xem bài viết
    Pi ms 21 chứ mấy ms đj làm 2tuần
    Chắc chưa có kinh nghiệm ngồi nhiều nên kêu là phải Ta ngồi máy tính mỗi ngày > 8 tiếng gần chục năm nay rồi. Vì thế mà vòng 2 và 3 sắp bằng nhau tới nơi

cáj chân ko ở yên mà bảo ngồj sao đc. đj qàj ngoàj đườg à jt khj ở nhà lắm. zễ j aj gặp đc. Pi 3mẹ nhju khj cả tuần ms gặp

7. Trích dẫn Gửi bởi trumb0d095 Xem bài viết
    chuẩn mà ko chjnk?. off. lun có j pj send tàj khoảg pass qa yahoo cho thư. đj làm rj ko ỗn ms thứ 2 là ê môg rồj. ngồj dự hộj thảo cả ngàx. maj nũa đuốj qá
    Rảnh đưa pass thư chi ? của ai người đó sài đi ok ? Còn đây là game hok bàn công việc ok ? nếu cảm thấy ê mông thì đi ra hok dự thảo ai ép
    .............................................................................
    ................................... Đời không vô vị nếu ta có Maple ........................................

cha nào đây. ở đâu rúc ra đây. ta thjck ta đưa. ta thjck ta ns. làm cáj éo j pảj thế

Trích dẫn Gửi bởi trumb0d095 Xem bài viết
    cha nào đây. ở đâu rúc ra đây. ta thjck ta đưa. ta thjck ta ns. làm cáj éo j pảj thế
    Phải điềm tĩnh thì xử lý việc mới tốt đẹp, đá xoáy mới thâm sâu
    Đọc ở đâu đó thấy người ta nói con người sinh ra là để hoạt động trên đôi chân nên người nào ngồi lâu thì sẽ mau chết sớm... Dạo này ta cũng đang tập thói quen ngồi 1-2 tiếng thì đứng dậy vận động để mắt dc nghỉ ngơi và chân tay dc hoạt động. Ta muốn sống đến 60 tuổi cơ.
    (Mặc dù ko liên quan đến topic mấy nhưng ace thông cảm )

10. Trích dẫn Gửi bởi trumb0d095 Xem bài viết
    Nhìn nick name hok ? BuiDoiChoLon
    Hok chỉ nói cho bạn hiểu thôi hok gato đâu
    Đôi lúc hok chỉ riêng bạn bận công việc đâu , còn nhiều người khác bận hơn bạn nữa đó chứ , nhưng hok ai nói ra thôi , với lại đôi lúc có người làm công việc khó hơn bạn nữa đó chứ nhưng cũng ai nói ra đâu ? khó hơn bạn là phải đi với đối tác kí hợp đồng kìa mà có ai nói ra đâu , bạn chỉ chút xíu mà la ó rồi
    .............................................................................
    ................................... Đời không vô vị nếu ta có Maple ........................................

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối