Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 57
  1. Trích dẫn Gửi bởi nhozzint Xem bài viết
    Em lv 8 mà nói chuyện với ông già già ko đc thành phù thuỷ là sao z
    Chính xác là lúc em click vào NPC đó thì có phím chọn là "Nói chuyện với Grendel the really old". Click vào đó thì ông bao là "Đó là 1 sự lựa chọn sáng suốt" và sau đó ko có gì xảy ra nữa
    Bạn tạo lại nhân vật khác đi chắc bị lỗi Q rồi
    làm nv con nhỏ Mai nó cho khi nhận nv [Job 5 path advance] xong chạy thẳng tiếp gặp ông Lucas nhận thêm cái nhiệm vụ ticket rồi chạy ra thẳng ra bến tàu thấy thằng Vasily và con nhỏ gì gì đó đứng chung chỗ thì giao nhiệm vụ và làm nhiệm vụ của 2 đứa nó cho.
    trong chuỗi nhiệm vụ mình có đánh con ốc sên trong khoang tàu nên max skill chọi gạch - ném đá và chuẩn bị khoảng 20-30 cái vỏ ốc để chọi chứ dame đánh thường có 15-22 trong khi chọi tới 40 mà con ốc nó ơơng mình thì mất 40-50 máu. vậy thôi!

Chẳng có lỗi quest gì đâu. Các bạn chuyển job 1 chú ý. Sau khi đánh xong con boss ốc sên đầu tiên bạn ra ngoài trả quest rồi vô lại trong tàu. Đến đoạn này thì nói chuyện các npc bên trong nhận trả quest. Cực kì chú ý nha sẽ có 1 đoạn yêu cầu bạn chọn job gồm war magician thief pirate archer. Bạn phải chọn đúng thì mới chuyển được job khi gặp npc tương ứng. Trả hết quest bạn sẽ được tự động đi đến vic và có 1 đoạn cắt cảnh ngắn. Ra đảo bạn mở bóng đèn chọn quest chữ đỏ ad..job j đấy. Bạn được tele đến chỗ npc chuyển job của job bạn chọn trước. Nếu ra npc của job khác thì bạn chỉ nhận được câu cuối là " bạn đã có lựa chọn sáng suốt" và ko có j xảy ra.
    Ver này hiện đại lên lv từ 1 đến 10 tự động cộng vào str đến khi chuyển job thì sẽ được reset toàn bộ điểm nên ko cần lochuyển nghề muộn. Ver này phù thủy lv 10 chuyển job nên ai chơi phù thủy đến lv 8 ko cần phải ra vic lúc đó đâu, có đến cũng ko chuyển được.

3. Trích dẫn Gửi bởi minhucle5 Xem bài viết
    Chẳng có lỗi quest gì đâu. Các bạn chuyển job 1 chú ý. Sau khi đánh xong con boss ốc sên đầu tiên bạn ra ngoài trả quest rồi vô lại trong tàu. Đến đoạn này thì nói chuyện các npc bên trong nhận trả quest. Cực kì chú ý nha sẽ có 1 đoạn yêu cầu bạn chọn job gồm war magician thief pirate archer. Bạn phải chọn đúng thì mới chuyển được job khi gặp npc tương ứng. Trả hết quest bạn sẽ được tự động đi đến vic và có 1 đoạn cắt cảnh ngắn. Ra đảo bạn mở bóng đèn chọn quest chữ đỏ ad..job j đấy. Bạn được tele đến chỗ npc chuyển job của job bạn chọn trước. Nếu ra npc của job khác thì bạn chỉ nhận được câu cuối là " bạn đã có lựa chọn sáng suốt" và ko có j xảy ra.
    Ver này hiện đại lên lv từ 1 đến 10 tự động cộng vào str đến khi chuyển job thì sẽ được reset toàn bộ điểm nên ko cần lochuyển nghề muộn. Ver này phù thủy lv 10 chuyển job nên ai chơi phù thủy đến lv 8 ko cần phải ra vic lúc đó đâu, có đến cũng ko chuyển được.
    mình lvl 6 nhận quest ở Vasily ngay bến tàu rồi làm xong hết các quest qua đảo là lvl 8 rồi đi làm quest chuyển job luôn chứ có phải đợi lvl 10 đâu?

Trích dẫn Gửi bởi hoangnam88hcm Xem bài viết
    mình lvl 6 nhận quest ở Vasily ngay bến tàu rồi làm xong hết các quest qua đảo là lvl 8 rồi đi làm quest chuyển job luôn chứ có phải đợi lvl 10 đâu?
    Đấy ver cũ nhe bạn ko tin bạn tại lại và làm theo hướng dẫn của mình. Làm hết tất cả quest ở đảo lá phong là lên lv10 rồi.

Em không chuyển job 1 được đánh tới lv 10 rồi gặp vasily rồi qua đảo mạo hiểm luôn rồi bấm vào NPC chuyển job không được ai help với

Đang ở
    BroadWay, Home, Kitchen

Trích dẫn Gửi bởi kunie986 Xem bài viết
    Em không chuyển job 1 được đánh tới lv 10 rồi gặp vasily rồi qua đảo mạo hiểm luôn rồi bấm vào NPC chuyển job không được ai help với
    Phải làm hết quest ở đảo mới chuyển job được. Bạn "đánh" quái lên lv10 à?

Không thể làm hêt job ơ đảo dc bạn Minhucle à. NPC vasily bị hình như bị lỗi, không thể trả nhiệm vụ được! Chỉ có chức năng thu tiền r cho qua đảo MH thôi, bạn làm sao làm hết Q đc thế? Q đưa cái vé cho Váily ấy
    Miko, always

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Chắc bạn có bấm vô mấy ông thủ lĩnh ở maple island nên cái Q trả vé bị lỗi rồi.
    Dùng skill maple return trở về đảo rồi quay trở về map đầu tiên rồi trở về chỗ cái thuyền trả Q.

em đang chuyển job lên paladin lv 100 với cộng hết điểm rồi nhưng sao vẫn không nhận được nhiệm vụ . còn thiếu cái gì các bác chỉ em với

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối