Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 58
    pussinboots Đang Ngoại tuyến ♥ ๖ۣۜThục ๖ۣۜPhi ๖ۣۜNương ๖ۣۜNương ๖ۣۜGía ๖ۣۜĐáo ♥
    Hộ vệ của pussinboots

Talking Hướng dẫn cách làm banned story 4

Giới thiệu: Mình là một mem mới của 4rum, dạo một vòng quanh 4rum thấy không có bài hd banned story nên hôm nay mình viết một bài cho các bạn CHƯA BIẾT làm. Các pro đề nghị ko quăng gạch ở đây. Lời văn của mình và cách sắp xếp có thể ko hay lắm các bạn thông cảm nha.

Table Of Contents :
    1/ Banned story dùng để làm gì ?
    2/ Link và cách mở banned story ( bao gồm cả layer, item window ).
    3/ Các phần ( Map items, character,... ) trong banned story.
    4/ Cách làm ảnh động bằng easy gif animator 5.1.
    5/ Một số điều cần lưu ý.

1/ Banned story là gì, để làm zì ?

_ Banned story là một chương trình giúp bạn tạo ra một nhân vật maple với các loại quần áo, vũ khí hoặc quái vật tùy ý
    _ Làm avatar
    _ Làm chữ ký
    _ Khoe hàng =]]z

2/ Link và cách mở banned story ( bao gồm cả layer, item window ).

_Bạn ấn vào đây : http://www.maplesimulator.com/programs/bannedstory/, kéo xuống dưới cùng và nó sẽ hiện ra như thế này :

click vào đấy, nó hiện ra típ
    :

chọn select all, ấn start, chờ nó làm việc xíu ( hơi lâu ). Xong sẽ hiện ra thế này

xong nhấp window trên thanh công cụ, chọn thumbnail gallery

Nếu bạn lỡ tay ấn tắt ô layer panel hay inventory panel ( bên phải ) thì cũng đừng lo, chỉ cần ấn window trên thanh công cụ và nhấp vào layer panel hoặc inventory panel là có lại những ô đó ngay.

3/ Các phần ( Map items, character,... ) trong banned story.

_Ô bên trái chính là ô để bạn tạo ra những nhân vật hoặc những quái vật đó ! Và nội dung của những ô đó là :
    Character items : Nơi bạn có thể tạo nên một bo đỳ tùy thích, khuôn mặt đẹp gái/ điển trai, những bộ cánh hợp thời hoặc cổ xưa,...
    Interface items : Nơi để bạn có thể tạo nên những khung hội thoại, những name tag của người hoặc thú hoặc người lai thú và biểt tượng guild
    Effects : Nơi bạn có thể thêm những effects để làm cho hình sống động
    Miscellaneous : Cái này mình cũng ko bik để làm gì nói chung là cũng thêm hình vào
    Cash items : Nơi bạn có thể thêm hình những phi tiêu, đạn, mũi tên, chữ cái, ghế,...
    Map items : Nơi bạn có thể thêm phông nền ( Chú ý là phông nền nếu nó ko hiện ra gì hay hiện ra ko giống lúc mình chọn thì phải kéo xuống chỉnh ô animate thì nó mới ra đúng nha ), đồ vật trong các map, map effects,...
    Monsters and taming mobs : nơi bạn có thể thêm những con quái, thêm những con thú cưỡi nhưng mà phải chỉnh ô state ở thanh công cụ ở dưới để nó ra hình con vật nha
    character morphs : hình như giống như monster and taming mobs
    NPCs : Các npc trong game
    Pets and pets equip : cái này để làm pet cũng chỉnh state ở thanh công cụ ở dưới
    Skills : cái này bạn chỉnh state ( thanh công cụ ở dưới ) để làm skill chuyển động

4/ Cách làm ảnh động bằng easy gif animator 5.1.

_ Trước tiên, bạn phải biết được làm sao để làm ảnh động trong banned story trước ( Có nghĩ là làm cho nhân vật cử động trong chính banned story )
    _ Lấy ví dụ là một nhân vật mình tạo trong banned này nhé :

Bạn kéo xuống dưới cùng và sẽ hiện ra như thế này ( nhớ nhấp vào nhân vật trước nhé ko thì làm sao có ảnh động được =] )

Ảnh này hd chi tiết luôn

_Sau khi biết cách làm ảnh động đậy trong banned thì bạn hãy ấn vào link ở đây để down animator gif 5.1 ( chương trình làm ảnh động ) : http://download.easyvn.net/easy-gif-...#axzz20QVzjaSk
    Lưu ý là bạn chỉ có thể down dc ở cái link easy-gif-animator-5-1-pro.zip-6.3 Mb tại mấy link khác die rồi
    Link này mình lấy bên fms chân thành cảm ơn anh chan nhé ( Tại cũng lười viết lại quá =] ) : http://fuckmaple.com/forum/index.php...%BB%99ng.3954/

5/ Một số điều cần lưu ý

_ Nếu bạn muốn chỉnh màu của phông nền thì ấn vào khoảng màu trắng rồi chọn background color rồi chọn màu
    _ Mình có lời khuyên là nên để các khuôn mặt, mũ, tóc, mặt, áo quần,... trong cùng một layer trừ trường hợp mũ che mất tóc thì lúc đó nên để mũ ra một layer khác
    _ Có một vài trường hợp cái hình mình lúc ấn ko giống cái icon trong ô chọn khi đó chỉ cần chỉnh cái animator là được nhá các bạn.

6/ Credits =]

Xong, vậy là mình đã hoàn tất bài hd làm banned story cho các bạn, nếu có gì thắc mắc thì các bạn cứ post comment hoặc để lại cm trong hồ sơ của mình. Chân thành cảm ơn những người đã đọc bài mình từ đầu đến cuối nhá.

Thân

Hộ vệ của pussinboots

Các bạn vào cm cho mình vui nha

Hộ vệ của pussinboots

Hic sao bài nào mình post cũng chìm vậy

Đang ở
    Trái Đất
    Trích dẫn Gửi bởi PussInBoots Xem bài viết
    Hic sao bài nào mình post cũng chìm vậy
    Chú rất ít khi viết bài nhưng một khi đã viết thì rất rất là chất lượng.F10
    Sống trên đời không nên ganh ghét
    Ganh ghét sinh ra ganh tị
    Mà ganh tị là bạn đã thua mình rồi

Đang ở
    Liberty City

Hộ vệ của pussinboots

Trích dẫn Gửi bởi moonlightpro Xem bài viết
    rất hay nhưng không đầy đủ 6/10
    Có zì thì bạn cung cấp thêm để mình up cho newbie nha

Trích dẫn Gửi bởi RedMoon Xem bài viết
    Chú rất ít khi viết bài nhưng một khi đã viết thì rất rất là chất lượng.F10
    Tks bạn bạn này ủng hộ nhiều

Đang ở
    Tau Volantis
    Theo mình nhớ thì dùng banned story có thể làm một phim cũng được. Mà hồi trước mình xài Banned Story 3 thấy hiệu quả hơn bây giờ :\
    BSS - Trùm Bóng tối Metro System
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ~Thành viên G-AA.... một phần trong Dragon...~

Hộ vệ của pussinboots

Bạn chỉ cho mình cách làm phim luôn dc ko ?

sieuduaxe157 Guest
    biết cái này oy
    buồn buồn mang ra nghịch chơi

chài cái này mình biết từ năm kia rồi =="
    [FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wMy8yOC9mLzYvInagaMEZjZlNDk1NzkxYTU0ZD YyMWQ0Y2ZhMGQ2ZmU5ZDk4NTAdUngWeBXAzfEldUngdHJvInag aMEIChBWeBGl2ZSl8QklHQkFOR3x8Mg[/FLASH]

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hướng dẫn] Banned Story 4 cho mem mới !
    Bởi bloudini trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-11-2012, 22:08
  2. Phòng trưng bày Banned Story.
    Bởi angelpriest trong diễn đàn Truyện tranh
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 09:45
  3. [thảo luận] banned story
    Bởi hastuke trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 21:29
  4. [Tổng hợp] Banned Story của Gen