Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 58
    pussinboots Đang Ngoại tuyến ♥ ๖ۣۜThục ๖ۣۜPhi ๖ۣۜNương ๖ۣۜNương ๖ۣۜGía ๖ۣۜĐáo ♥
    Hộ vệ của pussinboots

đâu phải ai cũng bik đâu bạn đầu bài mình đã nói rồi mà bài này mình viết dành cho những ai chưa biết mà

Để làm phim thì bên cạnh Banned Story ra bạn phải sử dụng các trình làm animation như là Sony Vegas hoặc After Effect . Các MMV hoặc Animation trên forum maplevn và youtube chủ yếu sử dụng bộ 3 : Banned Story (Lấy những hình ảnh và khung cảnh mình muốn, hiệu ứng skill, chuyển động của nhân vật) , Sony Vegas (hoặc After Effect) & Photoshop (Chủ yếu để chỉnh sửa và làm các hiệu ứng đẹp mắt như ảnh trắng đen chẳng hạn) . Chúc bạn thành công !!!
    There is no one who loves pain itself, who seeks after it and wants to have it, simply because it is pain....

Tks chủ thớt cái này mik chưa bik. 2pic hôm bữa không chỉ rõ phần tt làm mò hoài @@. Mà làm sao điền tên được vậy ?

Đang ở
    Detroi
    cái banned story 4 này nó đổi 1 số thứ làm mình lâu rồi ko vào, mấy hôm trc nghịch mãi k ra. Hồi đầu còn có cái select GMS, KMS... nữa F3

Ai chỉ mình cách chèn khung nền đi mò hoài ko ra @@

Hộ vệ của pussinboots

à các bạn chú ý phông nền là chọn map items rồi đền background, nếu mà cái bg mình chọn nó ra cái thanh hay bất cứ cái zì ko giống thì các bạn phải chỉnh animate ở thanh công cụ dưới cùng nhé

Hộ vệ của pussinboots

tks bạn nhiều nha nhưng chắc trình mình ko đủ làm như vậy đâu

Nếu muốn làm bài guild chất lượng thì nên làm 1 bài hd cách làm background + animation, đảm bảo sẽ ăn khách. Chứ làm banned này thì mò cũng dễ mà ^^

Hộ vệ của pussinboots

tks bạn đã góp ý, mình sẽ làm thêm phần animator gif ( ảnh động ), Hd background như bạn nói nhưng mình nghĩ bg cũng ko cần hd nhìu chỉ cần nói là lúc chọn bg nếu nó chỉ hiện ra cái thanh gì gì đó thì ấn animate ở dưới để đổi hình là dc rồi

Mình làm cái ghế mà không cho nhân vật ngồi được. Cái ghế che mất người rồi

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hướng dẫn] Banned Story 4 cho mem mới !
    Bởi bloudini trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-11-2012, 22:08
  2. Phòng trưng bày Banned Story.
    Bởi angelpriest trong diễn đàn Truyện tranh
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 09:45
  3. [thảo luận] banned story
    Bởi hastuke trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 21:29
  4. [Tổng hợp] Banned Story của Gen