Cho mình ké vài tip nhé :3
1. Xenon job 1 chán lắm, chủ yếu ăn cái Circuit Surge + cái flash jump thôi. Nên train sao để qua cái job 1 quỷ nhé =]]
2. Xenon job 2 nên dùng Quicksilver: Concentrate vì dmg cao + crit cao. 2 cái Quicksilver: Flash và Takeoff thì cũng đc nhưng có thể hơi khó xài 1 chút, tùy ng` chơi.
3. Muốn dồn quái vào 1 góc thì nên dùng Diagonal Chase của job 3.
4. (edit của bạn trên) Buff 1 số skill ko dùng Energy như Efficiency Streamline và Manifest Projector trước rồi bật Amaranth, sau đó mới dùng OOParts và các skill còn lại. Theo mình là nên làm cái marco cho skill nào dùng power và skill nào ko dùng, vậy sẽ tiện hơn :3
5.
Beam Dance là 1 skill khá là tốt khi train nhưng khi đánh boss thì Mecha Snipe mới là lựa chọn sáng suốt hơn trong nhiều trường hợp, đặc biệt là những loại boss các bạn chỉ có thể chạm vào 1 lần. Tuy nhiên với những boss có Avoid cao thì mình sẽ chọn Beam Dance, vì sao thì thử Mecha Snipe bạn sẽ hiểu.
Yep. DoT (Damage over Time) của Beam cao hơn Snipe, Beam có thể tấn công 2 lần nhưng liên tiếp ko ngừng nếu đè skill key, còn Snipe tấn công 10 lần nhưng lại có delay, nên đối với ng` nào có damage cao (tầm 500k trở đi, OP mà =] ) thì Beam là lựa chọn tốt nhất để bossing lẫn săn quái, Snipe thì chắc ưu tiên cho những boss khó để hit (như Vellum - chưa có ở MVN đâu =] ). Tuy nhiên Beam cũng có nhược điểm là rất khó để tránh phản sát thương (Damage Reflect - DR) nên đối với mấy boss như Pink Bean, Empress hoặc Von Leon thì nên tùy lúc mà dùng Beam hoặc Snipe.
6. (mẹo) để ko phải đè nút skill khi train (với bạn nào thuận Beam Dance) thì làm như vầy: để độ phân giải trong game ở mức 800x600, sau đó Alt + Enter, đè skill key, và dùng chuột bấm ra ngoài. Xong, auto