Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: Xenon

Xenon

I. Giới thiệu sơ lược về Xenon

II. Skill và Stats

Video Skill :
    III. Một số mẹo khi chơi Xenon

Nguồn : ayumilove.net + kinh nghiệm bản thân
    Lần sửa cuối bởi fcnhong, ngày 08-01-2014 lúc 09:57.

Đang ở
    nhà
    wow.tem cái
    .............
    Sent from my computer using google chrome incognito mode

Đang ở
    Bandle City
    Xenon ver 138 có rồi mà, chỉ là Ad nhà mình lock thôi, ver 142 là thời đại của Cygnus Knight 0

Dù sao bạn cũng làm cộng phu, chi tiết lắm, 1 like

Đang ở
    Hà Nội
    Thực ra thì cái Heart nằm ở ô Emblem nó chả liên quan gì đến Android

À mà cũng có
    Bản thân Xenon vốn là android rồi
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

cách đánh cũng đơn giản lắm

Buff toàn bộ skill trc rồi dùng Amarance Generator rồi Opatz Code rồi Stun nó lại và đánh tiếc là chưa dc sử dụng hologam ở ems

Đang ở
    Victoria Island - Kerning City
    Cho mình ké vài tip nhé :3
    1. Xenon job 1 chán lắm, chủ yếu ăn cái Circuit Surge + cái flash jump thôi. Nên train sao để qua cái job 1 quỷ nhé =]]
    2. Xenon job 2 nên dùng Quicksilver: Concentrate vì dmg cao + crit cao. 2 cái Quicksilver: Flash và Takeoff thì cũng đc nhưng có thể hơi khó xài 1 chút, tùy ng` chơi.
    3. Muốn dồn quái vào 1 góc thì nên dùng Diagonal Chase của job 3.
    4. (edit của bạn trên) Buff 1 số skill ko dùng Energy như Efficiency Streamline và Manifest Projector trước rồi bật Amaranth, sau đó mới dùng OOParts và các skill còn lại. Theo mình là nên làm cái marco cho skill nào dùng power và skill nào ko dùng, vậy sẽ tiện hơn :3
    5.
    Beam Dance là 1 skill khá là tốt khi train nhưng khi đánh boss thì Mecha Snipe mới là lựa chọn sáng suốt hơn trong nhiều trường hợp, đặc biệt là những loại boss các bạn chỉ có thể chạm vào 1 lần. Tuy nhiên với những boss có Avoid cao thì mình sẽ chọn Beam Dance, vì sao thì thử Mecha Snipe bạn sẽ hiểu.
    Yep. DoT (Damage over Time) của Beam cao hơn Snipe, Beam có thể tấn công 2 lần nhưng liên tiếp ko ngừng nếu đè skill key, còn Snipe tấn công 10 lần nhưng lại có delay, nên đối với ng` nào có damage cao (tầm 500k trở đi, OP mà =] ) thì Beam là lựa chọn tốt nhất để bossing lẫn săn quái, Snipe thì chắc ưu tiên cho những boss khó để hit (như Vellum - chưa có ở MVN đâu =] ). Tuy nhiên Beam cũng có nhược điểm là rất khó để tránh phản sát thương (Damage Reflect - DR) nên đối với mấy boss như Pink Bean, Empress hoặc Von Leon thì nên tùy lúc mà dùng Beam hoặc Snipe.
    6. (mẹo) để ko phải đè nút skill khi train (với bạn nào thuận Beam Dance) thì làm như vầy: để độ phân giải trong game ở mức 800x600, sau đó Alt + Enter, đè skill key, và dùng chuột bấm ra ngoài. Xong, auto

Đang ở
    Bít Chj Nhìu =))
    Thanks thím chỉ em auto

nghe noi ver 138 co rồi sao giờ chưa có nhỉ hay là adim lock rồi

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:35 PM ----------

ô chỉ auto cũng như k giờ chưa có lấy gì chơi auto của ô

tim rạo rực vào háo hức + mong chờ + 1 ít hi vọng là sẽ ra xenon trước tết năm sau
    Chúng ta không thể chống lại những thằng ngu, vì chúng quá đông.
    __Albert Einstein__

Đang ở
    Extalia Refugee Camp
    cái skill Pinpoint Missile chác dùng đê đánh máy con quái mạnh.Chứ thường thì thấy toàn dùng Aegis System dánh không à.Ah còn 1 điều nữa là Xenon thuộc Resistance sao Nexon làm hyper 200 là tấn công thay vì là buff như các job khác nhỉ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối