Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140

Lightbulb Cách làm Quest để có skill mount Job Mercedes

Mình mới thi xong nên có chút thời gian rãnh, lại thấy Skill Mount (đẹp lung linh) của Mer vừa được fix nhưng có vẻ như không fải ai cũng đủ kiên nhẫn để đọc cho hết cái Quest và coi thử có fải Quest mình cần làm hay không, cũng có người chẳng biết nên bắt đầu từ đâu nên mình xin mạn phép viết bài này để giúp các bạn (và cũng để giảm số người hỏi mình làm sao để có skill @@)
    Để có Skill Mount thì bạn BẮT BUỘC fải hoàn thành tất cả các Pre-Quest của Job (lv 10 - lv 73+) và các bạn nên lưu ý 3 thứ chủ chốt sau:
    + NPC Appropriation Nó sẽ trợ giúp lúc bạn trả Q hoặc không thể nhận được Q trong chuỗi
    + 1 số Quest các bạn sẽ phải nhận từ đây
    + Bảng Quest: Đặc biệt chú ý 2 mục sau các Quest trong chuỗi mà các bạn cần thực hiện sẽ thuộc nhóm => để biết bước tiếp theo mình cần làm cái gì, việc kiểm tra bảng Quest là điều vô cùng quan trọng

NOW, LET'S GO!!!

* Ra cổng Elluel, sau 1 hồi "blah blah" với chính mình ( tự kỷ ) thì sẽ nhận được Q đầu tiên trong cái chuỗi Q (với 1 số người) dài ngoằng này

1. "Xử" 10 Leaf Puppet Tree và tự trả Q

2. "Xử" 20 Brown Puppet Tree và tự trả Q

3. "Xử" 30 Flower Puppet Tree và tự trả Q

4. "Xử" 30 Slime và tự trả Q

5. Đến Ellina nào đi theo hướng của mũi tên nha

6. Và chúng ta sẽ làm 1 loạt Q của các NPC sau:

7. Đây là 3 Q của NPC Betty và cách làm nhé:

8. Và sau đây là màn Betty và những người bạn

9. Về lại Elluel nào các mỹ nam mỹ nữ Mercedes ơi!!

10. Chuẩn bị chạy lung tung rồi này

11. Evere thẳng tiến

12. Câu chuyện tình dễ thương giữa Chàng kỵ sĩ cục mịch và Nàng yêu tinh "nhỏ tuổi" nhé (về Elluel nhé)

13. Đi hứng nước này

=> Tới đoạn này là các bạn đã được 1 chiếc ghế rất xinh xắn rồi này

14. Vị khách mới đến của khu rừng thần tiên ^.~

15. Lá thư bí ẩn

16. Khúc CUỐI rồi này, gần được đặt mông lên Unicorn rồi Edelstein thẳng tiến

17. CUỐI của CUỐI luôn rồi này @_@

SAU KHI HOÀN THÀNH XONG TÂT CẢ NHỮNG CÁI TRÊN, CHỈ CẦN BẠN CLICK VÀO 1 LẦN NỮA THÔI LÀ BẠN SẼ CÓ MOUNT SKILL "LUNG-LINH-LÀM-CHÀNG-RUNG-RINH"

ĐỂ CÓ ĐƯỢC MOUNT SKILL THỂ HOÀN CHỈNH NHƯ TRÊN CÁC BẠN FẢI LV 120+ NHÉ (PM NPC ĐÊ NÂNG MOUNT SKILL TỪ SANG NHÉ)

Cách sử dụng Mount Skill như sau:
    Bạn Click vào nhân vật Ingame của mình và nó sẽ hiện ra bảng thông tin nhân vật:

Bạn Click chọn rồi Click vào nhé

Mong rằng nó sẽ có ích cho các bạn. Mình cũng đặc biệt gửi lời cám ơn đến sự hỗ trợ của anh Caramen để hoàn thành bài viết này.

P/s: vì là lần đầu tiên viết thể loại này nên chắc sẽ có chỗ sai sót hoặc gây khó hiểu. Mong nhận ý kiến phản hồi của mọi người để mình bổ sung cho bài viết đầy đủ hơn ^O^/~~~
    Chúc các bạn Mercedes có được ~ chú Unicorn thật đẹp nhé ^^
    Happy Mapple!!!

Lần sửa cuối bởi bloodyrose95, ngày 11-07-2014 lúc 08:50.

2. rất hữu ích, bạn cho mình hỏi sau khj có skill mount rùi làm sao để có em unicorn, mình nhớ lúc trước chơi phiên bản của VNG phải bỏ 50m ra để có dc thú cưỡi thì phải

cái này thích 1 cái là mình chẳng tốn 1 meso nào cả ^.~ tận hưởng thôi bạn ơi

4. cho mình hỏi là chỉ mer mới có quest này thôi à bạn ??

5. Trích dẫn Gửi bởi BloodyRose95 Xem bài viết
    cái này thích 1 cái là mình chẳng tốn 1 meso nào cả ^.~ tận hưởng thôi bạn ơi
    ak, thich thế, tks bạn nhju lắm nhaz <3:

thật đáng tiếc là chỉ có Mer mới có được skill này nhưng vẫn còn rất nhiều skill Mount sẽ được fix trong thời gian tới. Bik đâu sẽ có ngày lũ Mer tụi mình há miệng nhỏ dãi trc skill Mount của các bạn thì sao? c11

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    Nhiều hình thế này thì bạn nên bỏ vào spoil cho đỡ lag nhé.

Dài dài dài dài dài...
    Cảm ơn thớt rất nhiều ^_^
    Vậy hoy đi nha! <(").

Cho mình hỏi Q đầu tiên tên gì vậy ạ?

cho mình hỏi cách "bỏ vào spoil" được không bạn? Sẽ lấy đó làm kinh nghiệm cho ~ lần sau Cám ơn bạn nhiều ^^

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối