Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29

Chủ đề: Buồn, chán : )

Trích dẫn Gửi bởi bapcailuv Xem bài viết
    Cảm ơn m.n cho ý kiến, giờ mình hiểu tại sao bạn mình off game hết, đứa thì bỏ qua game khác, đứa thì qua EMS, thật sự mà nói, mình quay lại sv này vì theo đúng bản chất : NGƯỜI VIỆT CHƠI SV VIỆT NAM, chứ k nhảy qua các sv khác chơi, thời còn đi học cấp 3 mình chơi rất nhiều sv như EMS, GMS, KMS, Void... Mình thấy ở các sv đó rất đông ng, các kênh nào cũng full, nhưng họ rất ý thức bãi nào có kênh mà họ vào thì họ sẵn sàng tự chuyển kênh, RẤT hiếm khi xảy ra ks. Họ luôn hướng dẫn ng mới, đặc biệt những G có mem mới vào thì họ luôn dành đồ nho nhỏ như item, pot, để mem có thể lên lv, họ chỉ bãi để train, các kênh ở khu chế tạo luôn có những ng thuê extrac rất đông, tất cả các ý thức đó đã tạo nên các sv lớn mạnh
    Còn Việt Nam thì sao, khi họ sang các sv đó, theo đúng bản chất thì họ lười vận động, luôn auto, chăm chỉ VAC ( cái này mình k nhắc thêm, các bạn tự hiểu ) KS thì vô đối luôn, k có ý thức, cực kỳ trẻ trâu, đó là lý do mà tại sao các sv nc' ngoài họ luôn Band IP VN, để chơi đc các sv nc' ngoài chúng ta luôn phải fake IP bằng tool, soft
    Mình từng chơi ở sv nc' ngoài, có quen 1 ng ngoại quốc, rất thân vs nhau, chơi đc gần 1 năm, đến lúc mình ng ta biêt mình là ng VN, họ sẵn sàng hắt hủi, del fr. Ko chơi với mình nữa Thì đủ biết game thủ VN trong mắt m.n thế nào
    Dưới dây chỉ là tâm sự của mình về game thôi, mình biết là các bạn có rất nhiều bức xúc về game như ra job chậm, lỗi skill, cái đó mình hiểu vì mình gắn bó vs game này từ v97, mình biết Đến bh mình lỗi skill Sét của Paladin mình cũng chẳng thèm quan tâm
    Đơn giản thôi, mình có báo cũng chẳng ai giúp K phải mình chê các ad làm việc k tốt, mình biết các ad cũng rất vất vả từ v97 đến v111 để cố gắng hoàn thiện hơn Hoàn thiện game đã khó, hoàn thiện 4r và quản lý còn khó hơn rất nhiều qua các vụ DDOS ( tấn công từ chối dịch vụ) và thủ phạm là bạn mình ( vì ức chế game), mình hiểu họ chịu rất nhiều áp lực

Mình k muốn nói đến các vấn đề của ad nữa, chỉ mong ad 1 điều là nếu có hứa vs game thủ thì nên giữ lời, đừng để họ phải leo cây Mình sẵn sàng chờ 1 năm, thậm chí 2 năm, để game hoàn thiện hơn, đến với m.n trên toàn quốc, để VN tự hào với nhà phát hành Herogame có sv mapleVN

Nếu cảm thấy mình có ý đả kích thì có thể band nick mình, mình chỉ nói những gì mình biết, mình hiểu, và mình cố gắng thôi =)
    Mình rất thích các post của bạn...Muốn like hết...
    Cơ mà cái dòng cuối nó chẳng cần thiết...Chẳng đả kích ai thì ai ban? Ai DÁM ban?
    Mình cày đi cày lại phải hàng cơ số nghề rồi...Và sau 1 khoảng tgian k trụ đc thì...Mình cũng quyết định tạm nghỉ 1 tgian .
    Thôi thì cứ ngồi và nc vs m.n ở đây này, chơi vs bạn bè ở ngoài này...
    Trong game mà biết nhau và tin tg nhau...Ra hẳn ngoài "quẩy" cho khăng khít tình cảm...
    Thật ra mình cũng muốn viết những thứ dài dài này như bạn nhưng thôi...Thời gian trả lời hết...Cứ đợi và tranh thủ tìm niềm vui trc đã .
    Vậy hoy đi nha! <(").

Đang ở
    Sài Gòn những ngày mưa...
    Còn Việt Nam thì sao, khi họ sang các sv đó, theo đúng bản chất thì họ lười vận động, luôn auto, chăm chỉ VAC ( cái này mình k nhắc thêm, các bạn tự hiểu ) KS thì vô đối luôn, k có ý thức, cực kỳ trẻ trâu, đó là lý do mà tại sao các sv nc' ngoài họ luôn Band IP VN, để chơi đc các sv nc' ngoài chúng ta luôn phải fake IP bằng tool, soft
    ý bạn là tất cả người VN khi qua sv khác đều vậy? Xin lỗi, nếu nói vậy thì k đúng, và có vẻ phiến diện và quy chụp quá. lấy 1 bộ phận người để nhận xét " vơ đũa cả nắm " e là hơi vô lý, mình k chắc là hễ là người VN thì đều " lười vận động, luôn auto, chăm chỉ VAC... blah blah " như bạn nói đâu. mình k nghĩ bạn đã tiếp xúc với TẤT CẢ NHỮNG NGƯỜI VN CHƠI SV NƯỚC NGOÀI và NHỮNG NGƯỜI XÀI AUTO, BUG, HACK đâu ^^~ còn việc ban IP VN thì lý do chính mình xin k nói ở đây vì liên quan tới chuyện chính trị, và cách hiểu " vì trẻ trâu nên bị ban IP " xin thưa là hoàn toàn sai lầm.

và thêm 1 vd nữa trong friend list của mình có phân nửa bạn là ng nc ngoài ( Malay, China, USA... ) đều biết mình là ng VN vẫn nói chuyện mua bán trao đổi đồ bt, tiếp xúc hiểu biết tính tình của nhau thì tiếp tục chơi thôi, bộ cứ " nhà có người là tệ nạn xã hội thì tất cả thành viên đều như vậy " hở? mình sợ câu chuyện của bạn chỉ là nói quá hòng khẳng định lòng " tự ti dân tộc " của bạn mà thôi

nói chung nếu bạn muốn khen hay chê thì nên thể hiện quan điểm của mình rõ ràng rạch ròi ra, hoặc như nhiều ng khác bất mãn, k còn hứng thú nữa thì lẳng lặng off game, khi nào thích thì comeback mình sẽ rất phục, còn kiểu " vừa đánh vừa xoa " này của bạn thì... thật sự mình chỉ thấy bạn đang có 1 sự búc xúc k hề nhẹ về game mà thôi

thân

p.s: cây ngay k sợ chết đứng, nếu việc bạn làm là ảnh hưởng tới game thì dĩ nhiên sẽ ban nick thôi, việc gì phải thêm dòng cuối như v o.O

Đang ở
    HCM city
    Hiện tại mình có chơi GMS và thấy đa số người nước ngoài rất thân thiện với người VN. thậm chí có người còn chúc mừng năm mới mình bằng tiếng Việt nữa kìa

Admin và các thành viên trong BQT đã mở và nâng cấp sv lên v138 thế này là đã rất cố gắng rồi
    Mình đã chơi qua vài sv khác ở VN và thấy sv MapleVN mình vẫn là sv ổn định nhất trong mấy sv ở VN mình
    Chúng ta hãy kiên nhẫn chờ đợi Việc fix lỗi cứ để Ad lo
    Chỉ là 1 người bình thường như bao người khác

Đang ở
    Ở đâu còn lâu mới nói
    Trích dẫn Gửi bởi bapcailuv Xem bài viết
    Onl game thì list fr hơn 20 ng ko 1 ai onl. Vào pq thì vắng tanh, chả còn nơi nào đi đc
    Train, farm thì cũng chả có gì để hunt
    Giờ thì mình đã hiểu vì sao bạn bè hồi trc thi nhau off hết *
    Viết vậy thôi ad thấy k vừa mắt có thể close bài mình, hoặc band acc cũng đc *
    Dạo này có việc 1 tý G vừa mở thêm slot đi kéo mem mới ,rảnh hóng ra 4rum chơi đã thấy đi rồi >.< . Tsao off game vậy :< hôm trước đi vs nhau ông còn kể chuyện tính mua cây 2 hand 300m mà :< . K có gì thì đi vs tôi , Fate dù sao lúc nào chả hết mình vì bạn bè T_T
    Nah offf theo LOli rồi

Trích dẫn Gửi bởi m0on_s2_luna Xem bài viết
    Dạo này có việc 1 tý G vừa mở thêm slot đi kéo mem mới ,rảnh hóng ra 4rum chơi đã thấy đi rồi >.< . Tsao off game vậy :< hôm trước đi vs nhau ông còn kể chuyện tính mua cây 2 hand 300m mà :< . K có gì thì đi vs tôi , Fate dù sao lúc nào chả hết mình vì bạn bè T_T
    Tối nào tôi chả onl có thấy ông đếch đâu, tôi onl thấy ông toàn ở fm ấy chứ, đi dc vài 3 ván thì lại bận .__.

Nói chung là hơi buồn ông ạ, hnay đỡ rồi, lát tôi onl game h

---------- Post added at 12:38 PM ---------- Previous post was at 12:37 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi ZxzDrakutezxZ Xem bài viết
    Admin và các thành viên trong BQT đã mở và nâng cấp sv lên v138 thế này là đã rất cố gắng rồi
    Mình đã chơi qua vài sv khác ở VN và thấy sv MapleVN mình vẫn là sv ổn định nhất trong mấy sv ở VN mình
    Chúng ta hãy kiên nhẫn chờ đợi Việc fix lỗi cứ để Ad lo
    Bạn nói rất chuẩn

---------- Post added at 12:42 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi tomlucass Xem bài viết
    Mình rất thích các post của bạn...Muốn like hết...
    Cơ mà cái dòng cuối nó chẳng cần thiết...Chẳng đả kích ai thì ai ban? Ai DÁM ban?
    Mình cày đi cày lại phải hàng cơ số nghề rồi...Và sau 1 khoảng tgian k trụ đc thì...Mình cũng quyết định tạm nghỉ 1 tgian .
    Thôi thì cứ ngồi và nc vs m.n ở đây này, chơi vs bạn bè ở ngoài này...
    Trong game mà biết nhau và tin tg nhau...Ra hẳn ngoài "quẩy" cho khăng khít tình cảm...
    Thật ra mình cũng muốn viết những thứ dài dài này như bạn nhưng thôi...Thời gian trả lời hết...Cứ đợi và tranh thủ tìm niềm vui trc đã .
    Cảm ơn bạn đã hiểu

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:42 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi bellydrump0904 Xem bài viết
    nói chung nếu bạn muốn khen hay chê thì nên thể hiện quan điểm của mình rõ ràng rạch ròi ra, hoặc như nhiều ng khác bất mãn, k còn hứng thú nữa thì lẳng lặng off game, khi nào thích thì comeback mình sẽ rất phục, còn kiểu " vừa đánh vừa xoa " này của bạn thì... thật sự mình chỉ thấy bạn đang có 1 sự búc xúc k hề nhẹ về game mà thôi

thân

p.s: cây ngay k sợ chết đứng, nếu việc bạn làm là ảnh hưởng tới game thì dĩ nhiên sẽ ban nick thôi, việc gì phải thêm dòng cuối như v o.O
    Mình thể hiện thái độ bất mãn thế nào hả bạn Thế nào là ''vừa đánh vừa xoa'' như bạn nói =)
    Mình bức xúc k hề nhẹ về game ? :'O Về điểm nào vậy, lỗi skill, chậm ra job, hay chế đồ chưa fix ? Nói mình nghe ?
    Mình viết dòng cuối chỉ để nói hết những lời muốn nói, nói sự thật thì hay mất lòng
    Nomore =]*

Đang ở
    HCM city
    Ad đã cố gắng rồi bạn nhé thời gian sẽ trả lời

Mình nghĩ nếu bạn đã post 2pic này thì chắc chắn bạn vẫn còn hy vọng với sv mapleVN này. Vậy sao lại dành cho niềm hy vọng ấy những lời nói đáng buồn như dzậy?

1. Về game: mình còn nhớ hùi còn ver97, khi hỏi đến fix lỗi BQT còn ko biết sẽ fix từ đâu, fix đến bh` nữa. Nhưng bây h` họ đã phân từng phần - phân khoảng time để fix, bằng chứng là lịch sử cập nhật game vẫn update chứ có đóng mạng nhện đâu. Có thể 1 số event đã làm chậm tiến độ fix lỗi, nhưng bạn cũng đừng phủ nhận sự cố gắng của BQT như thế chứ.

2. Về bạn: mình thấy bạn suy nghĩ hơi tiêu cực đấy. Bạn bè ảo họ đâu có lịch sinh hoạt hay hoàn cảnh, độ tuổi như bạn. Sao cứ fải onl ko thấy ai lại buồn chán nhỉ? Hay bạn sống wá fụ thuộc vào họ đến nỗi bạn ko thể tìm ra những người bạn mới? Qua cách xưng hô với Fatezero mình nghĩ bạn còn rất trẻ, vậy hãy sống hướng ngoại và suy nghĩ tích cực hơn bạn nhé!

Những điều mình nói là suy nghĩ của người đã comback sau khi quit game 1 năm. Đối với MS trong mình bây h`, quit game khi đang ức chế ko fải là cách giải quyết vấn đề, nó chỉ thể hiện bản chất yếu đuối muốn trốn tránh khó khăn trong niềm đam mê thui ^^! vui vẻ lên bạn nhé! Cuối cùng mọi chuyện rùi cũng sẽ êm đẹp, nếu chưa thật sự êm đẹp thì đó chưa fải là cuối cùng câu sến rện này lượm trên FB

Trích dẫn Gửi bởi 2capuchino Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu bạn đã post 2pic này thì chắc chắn bạn vẫn còn hy vọng với sv mapleVN này. Vậy sao lại dành cho niềm hy vọng ấy những lời nói đáng buồn như dzậy?

1. Về game: mình còn nhớ hùi còn ver97, khi hỏi đến fix lỗi BQT còn ko biết sẽ fix từ đâu, fix đến bh` nữa. Nhưng bây h` họ đã phân từng phần - phân khoảng time để fix, bằng chứng là lịch sử cập nhật game vẫn update chứ có đóng mạng nhện đâu. Có thể 1 số event đã làm chậm tiến độ fix lỗi, nhưng bạn cũng đừng phủ nhận sự cố gắng của BQT như thế chứ.

2. Về bạn: mình thấy bạn suy nghĩ hơi tiêu cực đấy. Bạn bè ảo họ đâu có lịch sinh hoạt hay hoàn cảnh, độ tuổi như bạn. Sao cứ fải onl ko thấy ai lại buồn chán nhỉ? Hay bạn sống wá fụ thuộc vào họ đến nỗi bạn ko thể tìm ra những người bạn mới? Qua cách xưng hô với Fatezero mình nghĩ bạn còn rất trẻ, vậy hãy sống hướng ngoại và suy nghĩ tích cực hơn bạn nhé!

Những điều mình nói là suy nghĩ của người đã comback sau khi quit game 1 năm. Đối với MS trong mình bây h`, quit game khi đang ức chế ko fải là cách giải quyết vấn đề, nó chỉ thể hiện bản chất yếu đuối muốn trốn tránh khó khăn trong niềm đam mê thui ^^! vui vẻ lên bạn nhé! Cuối cùng mọi chuyện rùi cũng sẽ êm đẹp, nếu chưa thật sự êm đẹp thì đó chưa fải là cuối cùng câu sến rện này lượm trên FB
    Cảm ơn bạn, mình k ức chế game đâu
    Nếu ức chế mình còn chơi làm gì nữa
    Mọi chuyện qua rồi, mình cũng onl bt trở lại rồi
    Nomore =]*

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123