Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Kính gửi các bạn GM.....

Mình và các bạn mình xin được phép phát biểu 1 vài ý kiến cảm nhận của cá nhân mình nói riêng và thế hệ 8x chơi mapple nói chung:
    mappleVN theo mình đánh giá chính thức là 1 server private chứ không có bản quyền của Nexon hay chính thức gì cả nhưng cũng thành thật cám ơn các bạn cũng đã cố gắng đem lại 1 sân chơi lành mạnh cho cộng đồng game và yêu mapplestory...
    Nhưng mình xin phép được nói như thế này các bạn GM còn quá trẻ, kinh nghiệm và cách đối nhân sử thế còn quá non yếu. Các bạn là những người quản lý điều hành game và cũng là tấm gương cho các mappler....mình đề nghị các bạn nên học hỏi và trao dồi thêm nhìu kinh nghiệm của các thế hệ trước ví dụ như các GM của VMS cũ như:Chocolate, HackerHunter, Quanly04....những gương mặt quá quen thuộc của cộng đồng VMS xưa kia.
    Các bạn là GM các bạn nên biết đúng biết sai không nên quá cố chấp mà hãy làm tròn bổn phận của 1 GM từ cách hành sử 1 cách tế nhị, hòa nhã nhưng ko thiếu phần chính chắn...."Hòa nhập chứ đừng nên hòa tan"..
    Khi xưa theo mình nghĩ Gm là những người quản lý game giấu mặt, hoạt động 1 cách âm thầm chứ không như các bạn buồn buồn rao rao notice tùm lum và oài lâu lâu lại ra vỗ ngực xưng tên "mình là GM"..thế các bạn cho mình hỏi định nghĩa 1GM (game master) là như thế nào????các bạn nên nên biết các bạn là bộ mặt của nhà phát hành game nhưng chính chúng tôi- những gamer mới là những người xây đựng nên cộng đồng game và cũng chính là bộ mặt của game mà các bạn phát hành...Các bạn nên suy nghĩ sâu xa hơn, chính chắn hơn và mở rộng hơn...không nên đôi co với những hacker hay những gamer làm gì mà cho phí thời gian mà ko dùng thời gian đó mà xây dựng game mình ngày càng vững mạnh hơn,,,,,
    Theo đóng góp cá nhân mình thì AD cần xem xét và chấn chỉnh lại đội ngũ GM làm việc 1 cách nghiêm túc hơn, chuyên nghiệp hơn..
    Xin chân thành cám ơn...
    Ký tên: MUSICA

Đang ở
    Victoria Island
    You leave me breathless , chuẩn đến từng mi li mét
    I bare this pain within , Freze ...

Theo bài viết thì chủ thớt già rồi phải k, thế sao in game trẻ con thế

Tomlucas Guest
    Thân Gửi Anh MUSICA !

Lời đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn tới anh vì những góp ý chân thành nói trên !

Anh hay em nói riêng và cả cộng đồng MapleVN nói chung đều muốn đều

muốn MSVN ổn định,hết lỗi,không còn bug hack,cách làmviệc chuyên nghiệp hơn...

Như anh nói đội ngũ GM bọn em quá non trẻ,chưa va chạm xã hội nhiều nên

cách đối nhân xử thế còn kém em không phủ nhận

điều này,nhưng em cũng xin đính chính nó không hoàn toàn đúng !

Vì cũng có các anh GM thế hẹ 8x và phần lớn là tầm tuổi bọn em đôi mươi rồi ạ!

Và tất nhiên con người sẽ có lúc sai lầm.có lúc bồng bột.bọn em cũng ko thể

tránh khỏi vì cơ hội bọn em làm việc ở một vị trí như

thế này là rất rất hiếm hoi...nên sai sót là không thế tránh khỏi.rất mong Anh

Và Các bạn thông cảm và bỏ qua,hãy góp ý chân thành bọn em

sẽ cố gắng hoàn thiện mình hơn....

Như 1 số bài GM Happy đã nói việc tuyển 1 GM không hề đơn giản.nó phải

trải qua cả 1 quá trình lớn check bạn đó.rồi số lượng thời

gian online.

Em đồng ý là các anh 8x sẽ có cách xử lí tình huống "người lớn" hơn bọn

em.nhưng để tìm được 1 người như vậy thật sự khó....

Đội Ngũ GM cũng đông,nhưng thật sự ít bạn Onl....

Bọn em không làm việc đơn lẻ.tất cả các GM đều làm việc dưới sự chỉ đảo của

anh admin và anh SGM.bắt được 1 bạn hack bọn em

gọi cả đội ngũ GM qua.chụp hình.quay lại clip...rồi xin ý kiến cấp trên để

band.chứ đâu phải bọn em thích làm gì thì làm....

Nhiều lúc cũng khá mệt mỏi khi a biết cả ngày chỉ ngồi check online.rồi warp

từng bạn để check hack.làm đi làm lại...trong khi đó

bạn bè đang ngồi nói chuyện.chém gió,train quái với nhau....Vì sự đam mê

MS.bọn e sẵn sàng gạt bỏ đi tất cả để đóng góp 1 chút

sức nhỏ bé của mình để cộng đồng MSVN trong sạch,ngày càng lớn mạnh

Em viết những dòng tâm sự này không phải để than vãn.nhưng xin anh và cả

cộng đồng MS hãy hiểu.bọn em sẽ cố gắng,cố gắng

không ngừng nghỉ để không phụ lòng anh Admin và tất cả Các Maplers....

Bọn em sẽ luôn luôn lắng nghe.sẽ tiếp thu những góp ý của mọi người!!!

Lần sửa cuối bởi Tomlucas, ngày 22-08-2012 lúc 11:05.

Đang ở
    Hà Lội 9 =))
    Trích dẫn Gửi bởi snake1012 Xem bài viết
    Mình và các bạn mình xin được phép phát biểu 1 vài ý kiến cảm nhận của cá nhân mình nói riêng và thế hệ 8x chơi mapple nói chung:
    mappleVN theo mình đánh giá chính thức là 1 server private chứ không có bản quyền của Nexon hay chính thức gì cả nhưng cũng thành thật cám ơn các bạn cũng đã cố gắng đem lại 1 sân chơi lành mạnh cho cộng đồng game và yêu mapplestory...
    Nhưng mình xin phép được nói như thế này các bạn GM còn quá trẻ, kinh nghiệm và cách đối nhân sử thế còn quá non yếu. Các bạn là những người quản lý điều hành game và cũng là tấm gương cho các mappler....mình đề nghị các bạn nên học hỏi và trao dồi thêm nhìu kinh nghiệm của các thế hệ trước ví dụ như các GM của VMS cũ như:Chocolate, HackerHunter, Quanly04....những gương mặt quá quen thuộc của cộng đồng VMS xưa kia.
    Các bạn là GM các bạn nên biết đúng biết sai không nên quá cố chấp mà hãy làm tròn bổn phận của 1 GM từ cách hành sử 1 cách tế nhị, hòa nhã nhưng ko thiếu phần chính chắn...."Hòa nhập chứ đừng nên hòa tan"..
    Khi xưa theo mình nghĩ Gm là những người quản lý game giấu mặt, hoạt động 1 cách âm thầm chứ không như các bạn buồn buồn rao rao notice tùm lum và oài lâu lâu lại ra vỗ ngực xưng tên "mình là GM"..thế các bạn cho mình hỏi định nghĩa 1GM (game master) là như thế nào????các bạn nên nên biết các bạn là bộ mặt của nhà phát hành game nhưng chính chúng tôi- những gamer mới là những người xây đựng nên cộng đồng game và cũng chính là bộ mặt của game mà các bạn phát hành...Các bạn nên suy nghĩ sâu xa hơn, chính chắn hơn và mở rộng hơn...không nên đôi co với những hacker hay những gamer làm gì mà cho phí thời gian mà ko dùng thời gian đó mà xây dựng game mình ngày càng vững mạnh hơn,,,,,
    Theo đóng góp cá nhân mình thì AD cần xem xét và chấn chỉnh lại đội ngũ GM làm việc 1 cách nghiêm túc hơn, chuyên nghiệp hơn..
    Xin chân thành cám ơn...
    Ký tên: MUSICA
    Đại diện cho cộng đồng gay chơi maple đã lên tiếng

Trích dẫn Gửi bởi MangaFboyz Xem bài viết
    Đại diện cho cộng đồng gay chơi maple đã lên tiếng
    sao dám nói pác ta gay
    2pic mới để boy hỉu về girl và để girl pộc lộ '' thú tính ''
    http://diendan.maplevn.com/showthrea...-em-la-con-Gai

pussinboots Đang Ngoại tuyến ♥ ๖ۣۜThục ๖ۣۜPhi ๖ۣۜNương ๖ۣۜNương ๖ۣۜGía ๖ۣۜĐáo ♥
    Hộ vệ của pussinboots

hay =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]

gg_yeon Guest
    Chào anh MUSICA!!

Em đã đọc từng chữ trong bài viết của anh, suy nghĩ về nó. Em biết rằng nhiều người cho rằng thế hệ 9x chỉ biết ăn tàn phá hoại, chắc mấy đứa GM 9x này cũng thế thôi. Nhưng thật sự, đội ngũ 9x bọn em đều do những trưởng GM thuộc thế hệ 8x của anh. Về việc trau dồi kiến thức, thì hiện bọn em và các GM các cấp khác đều vẫn đang học hỏi từ những ý kiến của gamer, của các thế hệ đi trước. Và khi anh nói về việc đôi co với gamer của bọn em, đó không phải việc làm chuyên nghiệp, em công nhận điều này. Nhưng nếu đã có chuyên nghiệp, tại sao bọn em không đăng kí vào các công ty lớn, chất lượng phục vụ cao như VTC, Vinagame, và một số doanh nghiệp có tiếng khác? Và các doanh nghiệp đấy, luôn có bộ phận CSKH để gamer có thể liên lạc. Đây là công việc tình nguyện vì tình yêu Maple vô bờ bến của chúng em, vậy nếu em không đôi co với gamer, không tranh cãi với gamer, thì em chắc cái topic này sẽ sửa thành: "Vậy nhà phát hành có thực sự quan tâm đến gamer? NHP đang bỏ rơi gamer?". Mỗi việc đều có hai mặt, và em nghĩ anh cũng đã có việc làm ổn định. Vậy tại sao anh không thể nghĩ rộng hơn ngoài những lời trỉ trích mà em đã nói trong bài [Thư ngỏ] của em :http://diendan.maplevn.com/showthrea...oi-lon-len-nhe. Và em cũng nói rằng, đây không phải là bài viết bao biện ai cả, nó nhằm mục đích giáo dục ý thức mapler nói riêng và gamer Việt nói chung, nếu anh thấy có gì sai, mong anh đóng góp vào hòm thư của em, hoặc có thể pm trực tiếp[email protected] em hứa sẽ dành thời gian đọc các góp ý của anh để trau dồi kiến thức bản thân.

Cảm ơn trân thành đến anh vì đã đóng góp của anh.
    Một Mapler Việt Nam
    Lần sửa cuối bởi gg_yeon, ngày 22-08-2012 lúc 09:37.

Đang ở
    Hà Lội 9 =))
    Trích dẫn Gửi bởi blazetsubasa Xem bài viết
    sao dám nói pác ta gay
    Ớ.Thế k phải à.Hôm trc ông ý nhận là gay mà .K tin hỏi thằng Zero mà xem

Tuyệt vời ! Những lời đó cũa bác chũ thớt mà nói về 9x thì chĩ có mà 9xác .

Trích dẫn Gửi bởi RunRunRun Xem bài viết
    Theo bài viết thì chủ thớt già rồi phải k, thế sao in game trẻ con thế
    Bạn nói đây là game trẽ con ? Tôi chơi game này lần đầu tiên từ thời mapleglobal vừa open . cách đây cũng hơn 8 năm rùi đó bạn . Thữ hõi lúc đó thì bạn bao nhiu tuỗi và đang làm cái gì . tuỗi bạn ko hơn tuỗi game maple nhìu lắm đâu . Vậy nên đừng nói đây là game trẽ con . Đã từng chơi game này trước đây thì đễ quên được nó thật sự là một điều khó khăn . Ai từng chơi và gắn bó với nó chắc chắn sẽ hiễu những cãm giác nó mang đến . Thế hệ 8x dù đã ,đang làm việc , có gia đình có con .. nhưng vẫn còn gắn bó với game này ko phãi là ít .

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối