Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34
    Đang ở
    ★ Virtual World ☆

Lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng lên tiếng về chuyện này...

Từ ngày chơi game Maple này, Min đã luôn nói với mọi người là:

"Game ảo nhưng tình cảm là thật, Min chơi game vì yêu game chứ không phải vì nghiện game."

Phải, ở nơi đây Min đã gặp rất nhiều người và đã từng gọi là "yêu" một người. Gọi yêu vậy thôi nhưng thật sự tình yêu trong game thì nó khác với tình yêu đời thực bạn à. Nó chỉ nên dừng lại ở những cái quan tâm trên tình bạn một tý thôi...

Dẫu sao thì cuộc sống thật mới là quan trọng nhất. Cuộc sống Min đã trải qua bao nhiêu buồn chuyện, Min đã sốc lắm rồi nên mới quyết định không muốn dính dáng đến chuyện tình cảm nữa. Thật sự thì lúc đó Min đã không còn cảm xúc nữa rồi, bất kể là gia đình, bạn bè hay gì đi nữa. Bạn không tin? Tuỳ bạn!

Việc chia tay đã xảy ra cách đây 2 tháng trời rồi, tại sao các bạn không để yên được vậy? Ngày nào vào game cũng là những lời bảo

"T nặng tình với Min lắm đấy, quay lại với nhau đi"
    "T tốt mà còn muốn gì nữa?"
    "Min có đòi hỏi cao quá không vậy Min?"
    ...

Xin lỗi các bạn nói những câu đó với ý tốt nhưng thật sự là coi thường Min quá. Các bạn nghĩa Min nói lời ctay là vì thứ gì à...? Min im lặng vì ko muốn đem chuyện riêng bàn tán thiên hạ nhưng có vẻ mọi người thích tự đoán tự nghĩ ra nhiều câu chuyện khác sự thật thì phải.

Lần đó Min đã chỉ cố cười cho qua chuyện. Và sau đó lại nhận được cái mác "phản bội"... Các bạn nói có hiểu cho cảm xúc của Min không? Từ lúc chia tay đến giờ Min có quen thêm ai không mà bị gọi tới mức "phản bội" vậy...?

Sau khi im lặng một lần nữa vẫn chưa yên... lại thêm cái mác lăng nhăng... Xin lỗi những bạn trai đó là họ tự chọc Min cho vui thôi. Đã có những ng nói thích Min nhưng Min vẫn ko đồng ý nhé. Còn một số bạn nữ thì Min nói thẳng là các bạn muốn mọi người thích các bạn chứ gì? Thôi chửi thề, thôi giả tạo hiền lành đi ạ... Min chỉ lễ phép với người lạ chứ ko phải hiền lành giả tạo kiểu đó nhé! Với cả nhiều ng vẫn nghĩ Min là trai giả gái trước khi thấy ảnh thật của Min đấy ạ, nên đừng có bảo Min là "hồ ly tinh" vì Min xấu ạ, ko đẹp quyến rũ đến mức dùng nhan sắc dụ trai như thế

Nói luôn những acc clone pm chửi Min, Min biết là của ai log đấy ạ. Muốn gì cứ chửi thẳng, ko cần làm cách đó nhé ^^ Sống vì người và đây là cách người trả lại cho mình...

Bỗng đâu phút thoáng qua em thấy mình bơ vơ giữa phố...

Và đến đêm hôm qua thì buồn cười qá rồi... Một bạn bảo với Min là

"Tụi nó nói đừng có dại mà động vào Min, thấy T không?
    Nếu không muốn bị như T thì tránh xa Min ra đi!
    Ai thích Min là Min kick khỏi G hết đấy!"

Thiết nghĩ lần này thì không cần im lặng nữa... vì im lặng cũng ko giải quyết đc vấn đề nên thà nói 1 lần rồi thôi. Cái việc đó là T tự out G nhé, Min đó h chỉ kick những mem ít onl chứ chưa bao h có cái luật "ai thích mình thì kick" nhé.

Min không hiểu việc 'hết thương nhau thì chia tay' có tội gì mà các bạn gắn cho Min nhiều thứ thế...
    Các bạn chỉ biết được ít nhiều một phần mà lại nói cứ như là đúng rồi ấy. Lời các bạn đồn cho là vui nhưng ng trong cuộc đau lắm các bạn à...

Chơi game là để vui... mà để đến mức này thì làm sao dám onl game nữa đây...
    Tình yêu cho G vẫn còn đó... Tình yêu cho Maple chưa bao giờ là dứt... Vậy mà...

"Cảm giác" có ai đó đang cố tình buộc mình phải off game...
    Đôi lúc nghĩ, mình có nên rời xa Maple vĩnh viễn để người ta vui ko...

*(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.´)*
    ★ º°¨ღ
    HatsuneMiku ღ¨°º ★

*(¸.·'´(¸.·'´*¤*`'·.¸)`'·.¸)*

tem...... em gái ơi keej cái lũ dở hơi ý đi toàn tụi trẻ bò ý mà

không sao chứ em? Cố lên nhé... Mỗi người 1 ý, lời ra tiếng vào từ tai này qua tai kia thì sẽ có nhiều biến đổi em ạ. Thân con gái đứng lên lãnh vác trách nhiệm lãnh đạo dìu dắt là cũng khó khăn lắm rồi (ss biết vì ss cũng có 1 thời gian như em). Càng quen biết nhiều bao nhiêu khi có biến thì càng lãnh chịu dư luận bấy nhiêu. Có lẽ khi đùa giỡn họ vui nhưng mình không vui. Hoàn toàn không vui ^^ Ảo nên mới thật em ạ, vì vốn dĩ nào có sư ràng buộc gì ngoài cái gọi là tình cảm. Con người có fải vì thế mà họ sống thật hơn, thẳng thắn hơn và... ít cảm thấy tội lỗi hơn khi chà đạp cảm xúc người khác? Biết mà không nói là điều làm bản thân tổn thương nhiều nhất. Ss bây giờ đã rút khỏi cái chốn "phồn hoa ồn ào" FM, cũng chẳng muốn quen biết nhiều (để được gì ngoài ~ cái khiến bản thân tổn thương), lui về 1 góc với 1 vài người ss yêu quí, rũ bỏ/mặc kệ với ~ thứ muốn làm tổn thương ss vì ... ss biết ss buồn thì sẽ có người buồn với ss. Vậy nên ss không muốn vì ~ cái nhỏ nhặt đó mà làm người mình yêu quí fải buồn. Cái ly khi đã tràn, cứ cố đổ nc thêm vào sẽ có 1 lúc nào đó... nó vỡ ra. Của ss thì chắc nát như tương tàu rồi nhưng ... ss không mong muốn thấy 1 cái ly vỡ khác nữa... Tự thư giãn mình em nhé. Khi nó vỡ ra rồi thì... cũng mất khá lâu để bản thân lấy lại được cân bằng đấy. Cố gắng lên em nhé.
    Lần sửa cuối bởi bloodyrose95, ngày 08-04-2014 lúc 02:57.

G chị có tỹn mem k v ạ

theo ý mình: Nói chung là đlq đến mấy bạn ngoài cuộc. chiện của ngta thì cệ họ giải quyết đi.
    Làm quái gì phiền đến các bạn phải sen vào làm gì chứ

- Việc out G của T là tự out thôi chứ chả do ai cả. và mình thấy ngừi phản bội là T mới đúng.
    Lần sửa cuối bởi mariotun, ngày 08-04-2014 lúc 01:58.
    Life is still good for many people they love and cherish your love than mine.
    I sorry for not doing everything for you

như chuyện t/c hàn xẻng :v....
    p/s:ghét mấy cái loại ng nói xấu sau lưng ng ta vãi :"Tụi nó nói đừng có dại mà động vào Min, thấy T không?

Min ơi. Xúc động quá !
    Mình bất chất yêu nhau đi Min.

Đang ở
    ★ Virtual World ☆
    Trích dẫn Gửi bởi ssmhtt1 Xem bài viết
    tem...... em gái ơi keej cái lũ dở hơi ý đi toàn tụi trẻ bò ý mà
    nghe 1, 2 lần chẳng ai quan tâm đâu nhưng ngày nào cũng bao nhiêu lời ra tiếng vào anh à

Trích dẫn Gửi bởi BloodyRose95 Xem bài viết
    không sao chứ em? Cố lên nhé... Mỗi người 1 ý, lời ra tiếng vào từ tai này qua tai kia thì sẽ có nhiều biến đổi em ạ. Thân con gái đứng lên lãnh vác trách nhiệm lãnh đạo dìu dắt là cũng khó khăn lắm rồi (ss biết vì ss cũng có 1 thời gian như em). Càng quen biết nhiều bao nhiêu khi có biến thì càng lãnh chịu dư luận bấy nhiêu. Có lẽ khi đùa giỡn họ vui nhưng mình không vui. Hoàn toàn không vui ^^ Ảo nên mới thật em ạ, vì vốn dĩ nào có sư ràng buộc gì ngoài cái gọi là tình cảm. Con người có fải vì thế mà họ sống thật hơn, thẳng thắn hơn và... ít cảm thấy tội lỗi hơn khi chà đạp cảm xúc người khác? Biết mà không nói là điều làm bản thân tổn thương nhiều nhất. Ss bây giờ đã rút khỏi cái chốn "phồn hoa ồn ào" FM, cũng chẳng muốn quen biết nhiều (để được gì ngoài ~ cái khiến bản thân tổn thương), lui về 1 góc với 1 vài người ss yêu quí, rũ bỏ/mặc kệ với ~ thứ muốn làm tổn thương ss vì ... ss biết ss buồn thì sẽ có người buồn với ss. Vậy nên ss không muốn vì ~ cái nhỏ nhặt đó mà làm người mình yêu quí fải buồn. Cái ly khi đã tràn, cứ cố đổ nc thêm vào sẽ có 1 lúc nào đó... nó vỡ ra. Của ss thì chắc nát như tương tàu rồi nhưng ... ss không mong muốn thấy 1 cái ly vỡ khác nữa... Tự thư giãn mình em nhé. Khi nó vỡ ra rồi thì... cũng mất khá lâu để bản thân lấy lại được cân bằng đấy. Cố gắng lên em nhé.
    em dạo này cũng chỉ ngồi 1 góc trong room... cái ly của em đang nứt dần rồi... nhưng họ ko chịu để nó yên mà muốn đập nát nó ss à cảm thấy bắt đầu sợ hãi dư luận...

Trích dẫn Gửi bởi TDmapleLove Xem bài viết
    Min ơi. Xúc động quá !
    Mình bất chất yêu nhau đi Min.
    sau chuyện này còn dám yêu nữa ko? riêng Min thì sợ lắm rồi nhé

Trích dẫn Gửi bởi cuulongpro95 Xem bài viết
    như chuyện t/c hàn xẻng :v....
    p/s:ghét mấy cái loại ng nói xấu sau lưng ng ta vãi :"Tụi nó nói đừng có dại mà động vào Min, thấy T không?
    phim Hàn thường kết thúc có hậu còn đời thực thì ko mà cũng chẳng hiểu mình động chạm đến ai mà ng ta cứ lôi mình ra nhiếc móc nhỉ...
    *(`'·.¸(`'·.¸*¤*¸.·'´)¸.´)*
    ★ º°¨ღ
    HatsuneMiku ღ¨°º ★

*(¸.·'´(¸.·'´*¤*`'·.¸)`'·.¸)*

Đang ở
    Ho Chi Minh City
    dù mình chưa từng nói w bạn nhưng hay thấy b trong fm nhìu lần rồi ^^ chỉ muốn khuyên bạn hãy tiếp tục làm theo ý mình thích nhé, đừng buồn vì những thành phần ko đáng như thế nữa

Bài viết quá cảm động
    Nhưng a cũng có vài câu như này thôi: Chơi Maple từ trước tới giờ rồi ai mà chả biết, thành phần chủ yếu là mấy e tí tuổi không hiểu chuyện, vào game cũng chỉ hội hè v..v... thôi, người lớn như ae mình không theo nổi đâu. Chỉ có gato với nói xấu sau lưng, mấy cái trò ý mà e cũng quan tâm à??? Nên e cũng thấy là mấy người theo kiểu lớn tuổi toàn ngồi 1 mình thôi khỏi ví dụ nhé. Chuyện tình cảm thì 1 thời gian rồi hết vì đây cũng chỉ là tg ảo mà. Kết thúc thì thôi nhưng mà chỉ vì chuyện này mà buồn bực bỏ game thì chả đáng đâu . Nên cứ tự tin khoe cá tính e nhé kệ mấy bọn trẻ con thích nói gì thì nói.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối