Kết quả 1 đến 8 của 8

Về vật phẩm trong maple story !

1.cho mình hỏi muốn có đồ pro như các bạn post thì mình phải làm sao ạ? đánh quái có rớt ra được không ? Với lại các cách làm đồ mạnh lên nữa
    2.cho mình hỏi tác dụng của ghế là gì mà các bạn mua nhiều vậy ?
    3.trong túi của mình có mấy cái giấy ép vật phẩm mà mình không biết xài, mong các bạn chỉ giúp mình, mình là thief(phantom) thì ép cái giấy nào vì có nhiều giấy quá hic
    4.mình lụm được cái nhẫn belt Tinkerer, cái đó giá khoảng bao nhiêu vậy các bạn?
    5.nếu có link hướng dẫn các vấn đề trên thì bạn post giúp mình nhé, vì mình tìm rồi mà không thấy, và một số link bị lỗi như bãi train ấy không vào được cái nào luôn
    CÁM ƠN CÁC BẠN NHIỀU LẮM

Đang ở
    Bandle City
    1. Ném tiền vào mua cube
    2. Chưng cho đẹp và khoe của
    3. Bạn ngó tên cuộn giấy sẽ biết dùng làm gì
    VD : Scroll for wand for magic att 60% nghĩa là giấy dùng cho wand để tăng magic att với tỉ lệ thành công 60%
    Scroll for overall for LUK 100% nghĩa là giấy dùng cho overall tăng LUK tỉ lệ 100%
    4. Ko biết
    5. Bó tay

Trích dẫn Gửi bởi pinobaby9 Xem bài viết
    1.cho mình hỏi muốn có đồ pro như các bạn post thì mình phải làm sao ạ? đánh quái có rớt ra được không ? Với lại các cách làm đồ mạnh lên nữa
    2.cho mình hỏi tác dụng của ghế là gì mà các bạn mua nhiều vậy ?
    3.trong túi của mình có mấy cái giấy ép vật phẩm mà mình không biết xài, mong các bạn chỉ giúp mình, mình là thief(phantom) thì ép cái giấy nào vì có nhiều giấy quá hic
    4.mình lụm được cái nhẫn belt Tinkerer, cái đó giá khoảng bao nhiêu vậy các bạn?
    5.nếu có link hướng dẫn các vấn đề trên thì bạn post giúp mình nhé, vì mình tìm rồi mà không thấy, và một số link bị lỗi như bãi train ấy không vào được cái nào luôn
    CÁM ƠN CÁC BẠN NHIỀU LẮM
    1. Mình nghĩ chuyện đánh quái rớt ra hơi khó. Đa phần họ tập trung vào tự chế, đánh boss mạnh như Cygnus, PinkBean, Von Leon... (nhặt xu đổi đồ) hay 1 số event game (VD: Event Christmas năm ngoái) để có 1 món đồ zin kha khá. Sau đó thì còn dựa vào may mắn để Cube ra 1 món đồ ngon nữa. Bạn có thể tham khảo bài Hướng dẫn ép giấy Hidden Potential và Cube này.

2. Ghế thì... để ngồi cho ấm mông chăng Mua thì chắc vì thích thôi bạn ^^

3. Phantom thì quan trọng Luk thì bạn ép giấy về Luk thôi. Có rất nhiều loại giấy khác nhau. Bạn fải đọc xem giấy đó dùng cho gì (vũ khí, giáp, mũ, giày, găng,...), tỉ lệ thành công bao nhiêu %, khi thành công sẽ được cộng cái gì. Rất tiếc cái này vẫn chưa có Hướng dẫn nên mình chỉ nói cho bạn chứ không đưa link được

4. Bạn hỏi những người rành buôn bán xem. Cái này mình không rõ rồi.

Chúc bạn chơi vui
    "Why do people fight and hurt each other?"
    "Why can't people forgive each other?"

cái belt tinker lụm ở đâu vậy @@@@@@@@@@????????

Trích dẫn Gửi bởi BloodyRose95 Xem bài viết
    1. Mình nghĩ chuyện đánh quái rớt ra hơi khó. Đa phần họ tập trung vào tự chế, đánh boss mạnh như Cygnus, PinkBean, Von Leon... (nhặt xu đổi đồ) hay 1 số event game (VD: Event Christmas năm ngoái) để có 1 món đồ zin kha khá. Sau đó thì còn dựa vào may mắn để Cube ra 1 món đồ ngon nữa. Bạn có thể tham khảo bài Hướng dẫn ép giấy Hidden Potential và Cube này.

2. Ghế thì... để ngồi cho ấm mông chăng Mua thì chắc vì thích thôi bạn ^^

3. Phantom thì quan trọng Luk thì bạn ép giấy về Luk thôi. Có rất nhiều loại giấy khác nhau. Bạn fải đọc xem giấy đó dùng cho gì (vũ khí, giáp, mũ, giày, găng,...), tỉ lệ thành công bao nhiêu %, khi thành công sẽ được cộng cái gì. Rất tiếc cái này vẫn chưa có Hướng dẫn nên mình chỉ nói cho bạn chứ không đưa link được

4. Bạn hỏi những người rành buôn bán xem. Cái này mình không rõ rồi.

Chúc bạn chơi vui
    Cám ơn bạn, mà mỗi item chỉ được ép 1 giấy thôi hả bạn

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi ladanong Xem bài viết
    cái belt tinker lụm ở đâu vậy @@@@@@@@@@????????
    mình đổi tẩy được, còn được cái mũ siêu nhân nữa hihi

ép theo số slot trên item ấy

Chú ý dòng Number of Upgrades available bạn nhé

"Why do people fight and hurt each other?"
    "Why can't people forgive each other?"

Đang ở
    BroadWay, Home, Kitchen
    ^ Có thể update thêm + nếu ở dưới có
    Number of hammer applied : số được cộng thêm xem tại đây
    - Chúc chơi vui