Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 76

MS,Quá khứ và Hiện tại của nó

Chắc mọi người ai cũng biết Maple Story VNG,mọi người bây giờ thường gọi nó là thời kì đồ đá còn bây giờ là thời kì hiện đại.Tôi công nhận là đúng.Nhưng đối với tôi,thời kì đồ đá mà mọi người hay gọi là hay nhất.Ngày xưa,lúc tôi tải về game Maple Story tôi không có một người bạn thật sự nào.Nhưng chính Maple Story đã cho tôi người bạn,những lúc đi PQ là tôi đã có bạn.Mỗi ngày là tôi cùng các bạn đi PQ đó là những ngày vui vẻ nhất trong kí ức của tôi,mọi người đều vui vẻ,chọc nhau,cười đùa vừa làm PQ vui không sao tả được.Lúc đó mọi người đều vui vẻ chơi mà không chút phiền muộn,những người lv cao họ đều không chê bai lv thấp mà cùng nhau giúp đỡ người đó.Lúc ấy,vào game thì ai ai cũng là bạn,ngay cả khi mình không quen họ thì họ đều giúp đỡ mình.Còn bây giờ?.Bây giờ MS không còn như trước,những cuộc PQ tranh giành nhóm để đi không còn nữa,những chỗ PQ vắng lặng không bóng người chỉ còn NPC còn đứng đó.Mọi người bây giờ đều không còn như xưa,không còn ra đường gặp ai cũng là bạn nữa.Những người lv cao thì đè bẹp chê bai lv thấp ,những người lv thấp tại sao phải chê bai chứ,họ yếu thì mặc họ.Mọi người cũng vì thế mà suốt ngày cày kéo train để mạnh lên .Họ chỉ biết train lv với train tiền chứ không còn gì khác.Họ hầu như đã quên hết những kỉ niệm vui vẻ lúc trước của mình,họ chỉ biết mạnh lên,giàu lên mà không để ý gì khác và kết quả là từng người bạn quý giá đã mất.Những gì họ biết chỉ là bãi train lên lv nhanh mà không để ý những nơi khác,họ đã quên mất những nơi đẹp đẽ thanh bình như đại dương,korea,...Còn lúc trước thì khác,họ biết quý trọng những người bạn của họ,biết vẻ đẹp của maple chứ không như bây giờ.Lúc trước tôi cùng các bạn đi khám phá map Maple,tôi đã thấy vẻ đẹp phong phú của maple.Lúc ấy thì tất cả PQ đông nghẹt,các map thì đông đúc người làm nv,họ giúp đỡ nhau như là một người bạn.Thang máy thì đông nghẹt,PQ thì đông quá xá,lúc ấy thật là vui.Nhưng còn bây giờ thì đã khác xa,thang máy không người,PQ không còn nữa.Vì vậy tôi xin mọi người đừng chỉ vì muốn mạnh lên mà quên đi những kí ức đẹp lúc trước ,giống như tôi đã từng có kí ức đẹp trước kia vậy
    Love VMS

có hình ảnh chú thích không

Thực sự thì nếu bạn chịu khó giao lưu kết hợp à nhầm kết bạn thì bạn cũng sẽ có không ít kỉ niệm ở ms này đâu bạn ạ

Đang ở
    Cần Thơ
    em vote cho Kết Hợp của anh 0
    ~ Buồn làm sao Buông ? ~

Trích dẫn Gửi bởi tloven9508 Xem bài viết
    Chắc mọi người ai cũng biết Maple Story VNG,mọi người bây giờ thường gọi nó là thời kì đồ đá còn bây giờ là thời kì hiện đại.Tôi công nhận là đúng.Nhưng đối với tôi,thời kì đồ đá mà mọi người hay gọi là hay nhất.Ngày xưa,lúc tôi tải về game Maple Story tôi không có một người bạn thật sự nào.Nhưng chính Maple Story đã cho tôi người bạn,những lúc đi PQ là tôi đã có bạn.Mỗi ngày là tôi cùng các bạn đi PQ đó là những ngày vui vẻ nhất trong kí ức của tôi,mọi người đều vui vẻ,chọc nhau,cười đùa vừa làm PQ vui không sao tả được.Lúc đó mọi người đều vui vẻ chơi mà không chút phiền muộn,những người lv cao họ đều không chê bai lv thấp mà cùng nhau giúp đỡ người đó.Lúc ấy,vào game thì ai ai cũng là bạn,ngay cả khi mình không quen họ thì họ đều giúp đỡ mình.Còn bây giờ?.Bây giờ MS không còn như trước,những cuộc PQ tranh giành nhóm để đi không còn nữa,những chỗ PQ vắng lặng không bóng người chỉ còn NPC còn đứng đó.Mọi người bây giờ đều không còn như xưa,không còn ra đường gặp ai cũng là bạn nữa.Những người lv cao thì đè bẹp chê bai lv thấp ,những người lv thấp tại sao phải chê bai chứ,họ yếu thì mặc họ.Mọi người cũng vì thế mà suốt ngày cày kéo train để mạnh lên .Họ chỉ biết train lv với train tiền chứ không còn gì khác.Họ hầu như đã quên hết những kỉ niệm vui vẻ lúc trước của mình,họ chỉ biết mạnh lên,giàu lên mà không để ý gì khác và kết quả là từng người bạn quý giá đã mất.Những gì họ biết chỉ là bãi train lên lv nhanh mà không để ý những nơi khác,họ đã quên mất những nơi đẹp đẽ thanh bình như đại dương,korea,...Còn lúc trước thì khác,họ biết quý trọng những người bạn của họ,biết vẻ đẹp của maple chứ không như bây giờ.Lúc trước tôi cùng các bạn đi khám phá map Maple,tôi đã thấy vẻ đẹp phong phú của maple.Lúc ấy thì tất cả PQ đông nghẹt,các map thì đông đúc người làm nv,họ giúp đỡ nhau như là một người bạn.Thang máy thì đông nghẹt,PQ thì đông quá xá,lúc ấy thật là vui.Nhưng còn bây giờ thì đã khác xa,thang máy không người,PQ không còn nữa.Vì vậy tôi xin mọi người đừng chỉ vì muốn mạnh lên mà quên đi những kí ức đẹp lúc trước ,giống như tôi đã từng có kí ức đẹp trước kia vậy

1 Like =="
    Giờ vào Maple toàn thấy tập trung vô train exp, train meso để mua mấy món đồ + % này nọ để mạnh lên. Thật sự thì tính năng PvP của Maple đâu có phổ biến nên cần gì phải tập trung vào mấy trang bị đấy làm gì?! Nhớ hồi xưa lúc còn bên Maple của VNG vui quá trời, thời gian đầu mình vào maplevn cũng vui vì có mấy đứa bạn. Còn thì tụi nó toàn lo tập trung vào train này kia. Nên h vào game toàn xem mấy cái skill của các job trong Maple cho đỡ chán

Không có ảnh nhé Ok (Không có ảnh )

Đang ở
    Land of Ooo
    PQ Orbis

Đang ở
    Ho Chi Minh City
    hồi đó đi đâu cũng thấy người
    bây h chỉ có fm là đông
    thỉnh thoảng lại có người off game mới đau

Đang ở
    Bandle City
    Thật sự mà nói thì, bây giờ game nào mà chả vậy, đâu chỉ riêng Maple.
    Vào cái thời mà game Online còn xa lạ ở cái xứ sở này, 1 game mang tính cộng đồng như Maplestory quả là không thể so sánh. Nhưng mà cái gì cũng thời của nó, thay đổi là điều tất yếu. Maplestory đến nay đã 10 năm rồi, nếu như nó vẫn y chang như 10 năm trước, liệu nó có còn tồn tại ko, hay là nhường chỗ cho 1 game khác lâu rồi.
    Còn về kỉ niệm của bạn, cái đó 99% là ở người chơi, ko phải ở game. Về cơ bản Maple vẫn là 1 game mang tính cộng đồng cao, nhưng hiện nay chủ yếu là do tâm lý của người chơi; chơi để mạnh, chơi để pro, ko phải chơi để tìm hiểu điều mới lạ như hồi trước.

Trích dẫn Gửi bởi Sorcerer Xem bài viết
    PQ Orbis
    đúng là nhớ Pq orbis thiệt à
    nhớ lúc ngồi rao lòi họng kiếm du hiệp phù thủy
    nhớ lúc ngồi nữa tiếng ks
    nhớ lúc lụm bịch 1k meso mừng như ông cố sống dậy
    nhớ lúc cái găng trắng 10 att bán 30m
    òh nhớ mấy cái lúc game gần xóa tụi nó vô chữi vng như hát tui ngồi wăng 4 cái ghế tình nhân ra nó lụm xong nó chửi thằng *** chơi auto wăng xong lụm lại hả mày
    Lần sửa cuối bởi ladanong, ngày 22-05-2014 lúc 18:03.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối