Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 76
    Trích dẫn Gửi bởi tloven9508 Xem bài viết
    Quest phối hợp với PQ là tốt nhất,có thể nó sẽ là cầu nối MS VNG với MS bây giờ
    Trích dẫn Gửi bởi karik1202 Xem bài viết
    ờ nhưng..... quest Jump ờ đâu
    Guild quest đêeeeee, vừa có jump quest, vừa có đánh quái,... nhiều thứ =]]] GQ là vui nhất

Trích dẫn Gửi bởi PeloAran Xem bài viết
    Guild quest đêeeeee, vừa có jump quest, vừa có đánh quái,... nhiều thứ =]]] GQ là vui nhất
    ờ vậy cho 1 vè vào G loại nào cũng đc
    Anh đã trở lại và ăn hại hơn xưa

Trích dẫn Gửi bởi karik1202 Xem bài viết
    ờ vậy cho 1 vè vào G loại nào cũng đc
    ờ tiếc là chỉ có chơi gms thôi ...

Đang ở
    HCM city
    Có một số PQ đã được hoàn thiện,với lại mình cũng toàn chơi explo gì đó nữa(thief nhé),PQ giờ hoàn thiện cũng chẵng thằng nào đi cùng mình nữa
    Mình vẫn khuyên mọi người nên đi PQ cùng nhau chém gió

Đang ở
    Bầu TRời Xanh
    Chắc mọi người ai cũng biết Maple Story VNG,mọi người bây giờ thường gọi nó là thời kì đồ đá còn bây giờ là thời kì hiện đại.Tôi công nhận là đúng.Nhưng đối với tôi,thời kì đồ đá mà mọi người hay gọi là hay nhất.Ngày xưa,lúc tôi tải về game Maple Story tôi không có một người bạn thật sự nào.Nhưng chính Maple Story đã cho tôi người bạn,những lúc đi PQ là tôi đã có bạn.Mỗi ngày là tôi cùng các bạn đi PQ đó là những ngày vui vẻ nhất trong kí ức của tôi,mọi người đều vui vẻ,chọc nhau,cười đùa vừa làm PQ vui không sao tả được.Lúc đó mọi người đều vui vẻ chơi mà không chút phiền muộn,những người lv cao họ đều không chê bai lv thấp mà cùng nhau giúp đỡ người đó.Lúc ấy,vào game thì ai ai cũng là bạn,ngay cả khi mình không quen họ thì họ đều giúp đỡ mình.Còn bây giờ?.Bây giờ MS không còn như trước,những cuộc PQ tranh giành nhóm để đi không còn nữa,những chỗ PQ vắng lặng không bóng người chỉ còn NPC còn đứng đó.Mọi người bây giờ đều không còn như xưa,không còn ra đường gặp ai cũng là bạn nữa.Những người lv cao thì đè bẹp chê bai lv thấp ,những người lv thấp tại sao phải chê bai chứ,họ yếu thì mặc họ.Mọi người cũng vì thế mà suốt ngày cày kéo train để mạnh lên .Họ chỉ biết train lv với train tiền chứ không còn gì khác.Họ hầu như đã quên hết những kỉ niệm vui vẻ lúc trước của mình,họ chỉ biết mạnh lên,giàu lên mà không để ý gì khác và kết quả là từng người bạn quý giá đã mất.Những gì họ biết chỉ là bãi train lên lv nhanh mà không để ý những nơi khác,họ đã quên mất những nơi đẹp đẽ thanh bình như đại dương,korea,...Còn lúc trước thì khác,họ biết quý trọng những người bạn của họ,biết vẻ đẹp của maple chứ không như bây giờ.Lúc trước tôi cùng các bạn đi khám phá map Maple,tôi đã thấy vẻ đẹp phong phú của maple.Lúc ấy thì tất cả PQ đông nghẹt,các map thì đông đúc người làm nv,họ giúp đỡ nhau như là một người bạn.Thang máy thì đông nghẹt,PQ thì đông quá xá,lúc ấy thật là vui.Nhưng còn bây giờ thì đã khác xa,thang máy không người,PQ không còn nữa.Vì vậy tôi xin mọi người đừng chỉ vì muốn mạnh lên mà quên đi những kí ức đẹp lúc trước ,giống như tôi đã từng có kí ức đẹp trước kia vậy
    Và đó cũng là 1 động lực cho bạn để tự mình đứng dậy . Không phải vì người ta không thèm làm bạn với mình mà mình gục ngã . Cho rằng mình than thở cũng sẽ có người chia sẽ cùng mình đó . Nhưng đây là 1 game trong thế giới ảo thôi bạn .

Tại sao trong khi than thở bạn lại hok tự làm mình thật pro hơn người ta ? để chứng minh cho họ thấy bạn cũng hok phải hok mạnh mẽ

Với lại maple hiện đang lỗi nên vắng người . Khi nào maple hết lỗi mình tin rằng bạn sẽ có những người bạn tốt như trước kia thôi . Đừng buồn bạn nhá

Trích dẫn Gửi bởi minhthu068 Xem bài viết
    Và đó cũng là 1 động lực cho bạn để tự mình đứng dậy . Không phải vì người ta không thèm làm bạn với mình mà mình gục ngã . Cho rằng mình than thở cũng sẽ có người chia sẽ cùng mình đó . Nhưng đây là 1 game trong thế giới ảo thôi bạn .

Tại sao trong khi than thở bạn lại hok tự làm mình thật pro hơn người ta ? để chứng minh cho họ thấy bạn cũng hok phải hok mạnh mẽ

Với lại maple hiện đang lỗi nên vắng người . Khi nào maple hết lỗi mình tin rằng bạn sẽ có những người bạn tốt như trước kia thôi . Đừng buồn bạn nhá
    Thím phản cũng chuẩn đấy
    Hi vọng khi maplevn ít lỡi hơn sẽ có thể đi đâu cũng có người

Đang ở
    G-o-D - Maple World
    Thật vui và cảm động, đồng cảm với bạn chủ topic khi viết những dòng cảm xúc chân thật như vậy
    Ở đâu đó vẫn còn nhiều người như tôi và bạn, lưu luyến những kỉ niệm đẹp ko bao h phai với VMS . Nhưng thật tiếc là thời đại đó đã mãi đi xa, những điều đơn giản nhưng lại đầy niềm vui ấy có lẽ sẽ mãi chẳng bao giờ quay lại. Giờ đây mọi người đều chạy đua cày cuốc và quên đi những điều đó, bản thân mình cũng vậy. Từ khi VMS đóng cửa thì mình đã chuyển qua chơi các sever khác như GMS, EMS,... rồi sa vào con đường tìm kiếm sức mạnh. Nhưng khi đã đứng trên đỉnh cao rồi thì mình chợt nhận ra rằng dù có mạnh đến đâu thì bản thân mình vẫn ko cảm thấy vui, vì niềm vui thật sự là từ những giờ phút vui vẻ cùng bạn bè tán gẫu, chém gió, đi PQ, cùng nhau làm quest, nhảy cẫng lên khi đánh quái rớt đồ ngon , dù những item đó so vs bây giờ chả là cái gì , những quest, bãi train, PQ đó giờ chẳng ai thèm đi....
    Mình đã nghĩ rằng người duy nhất thèm khát cái quá khứ khó khăn nhưng đầy vui vẻ đó, nhưng khi bạn lập topic này thì mình nhận ra có nhiều người cùng quan điểm với mình. Dù sao đi nữa thì nó đã là quá khứ, giờ đây thật khó mà đạt được những điều ấy, bạn ko nên buồn cũng như theo đuổi nó, cái gì đến sẽ đến cái gì đi rồi cũng phải đi. Tin rằng những điều đó là những kỉ niệm đẹp mãi ko bao giờ phai mà chẳng có một game nào khác có thể làm đc, bạn nên cảm thấy vui mới đúng.
    Cuối cùng, mình cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẽ những dòng cảm xúc của bản thân bạn, cũng như nói lên đc tâm tư của nhiều người khác.
    Thân.
    Sang
    One of the oldest member still alive c13

Dù sao thì nó cũng chỉ là quá khứ, có than thờ đến đâu thì nó cũng không quay lại. Nên thơi cũng phải chấp nhận hiện tại và hi vọng một ngày maplevn vẫn đông vui, đầy ấp tiếng cười như xưa

Vấn đề k pải Ms thay đổi mà là những ng trog Ms thay đổi

Đang ở
    nhà
    Trích dẫn Gửi bởi casaukon12123 Xem bài viết
    Vấn đề k pải Ms thay đổi mà là những ng trog Ms thay đổi
    đương nhiên thôi bạn.tất cả phải thay đổi ,quy luât thôi,nếu ko thích nghi bạn sẽ bị đào thải
    Sent from my computer using google chrome incognito mode

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối