Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 76
  1. Mình hoàn toàn đồng cảm với cảm giác của ban. Khi mình quay lại với maple, mình hoàn toàn xa lạ với những sự thay đổi cuả nó, tất cả đã không còn như xưa, những ngày tháng đi PQ chửi nhau ầm ĩ nhưng rất vui vẻ. Mình hoàn toàn lạc lõng trong thế giới maple, chỉ có con em hàng xóm lâu lâu cho vài món đồ cùi (còn chẳng đc 3% gì đó nữa). Mình cảm thấy những người "lv cao" họ sống ở thế giởi của riêng họ, chắc chỉ có họ mới nói chuyện vs nhau, còn mình thì chả là gì cả. Rồi sau 1 tg mình đã nhận ra là mình lầm. Không phải họ không coi mình ra gì mà chính mình không coi mình là gì cả. Tại sao phải tủi thân? Tại sao lại tự tách mình ra mà không tự mình vươn lên? Khi G mình có 1 số sự thay đổi, lúc đó mình đã cố gắng hòa đồng với những người "lv cao" và nhận ra 1 điều họ chả khó gần gì cả, đấy chỉ là sự tự ti của bản thân mình mà thôi. Và maple ver này không khó để lên lv cao nếu bạn chăm chỉ nhưng không có nghĩa là lv cao sẽ mạnh đâu bạn. Mình cũng lết lên đc lv200 nhưng mình còn chả dame được zk (nói thế thui chứ dame được nhưng lâu nên lười :v). Hiện tại mình thật sự hài lòng khi có những người bạn luôn giúp đỡ lẫn nhau, cùng nhau chém gió. Cuộc vui nào cũng có lúc tàn, còn người rồi cũng sẽ thay đổi. Nếu có trách thì cũng phải trách bản thân mình không cố gắng. Trong những sự thay đổi sẽ chứa đựng những bất ngờ. Điều bạn cần làm là thích nghi với nó hoặc quên nó đi.

Gạch đá rơi vào đầu

Đang ở
    Land of Ooo
    LOL, full 20 ch + full map thì khắc tìm đến PQ thôi :U

Đang ở
    Old Trafford
    Lúc trc khi mình chơi VNG MS mình là mem của G TheApple, những ng mình quen lúc đó chắc bây h cũng học xong đại học, thậm chí có cả gia đình rồi, tình cảm của mình lúc đó đặt vào G, đặt vào bạn bè, có cả người yêu trong game nữa có thể sem sem với tình cảm ngoài đời thực của mình, Maple lúc đó chẳng khác gì gia đình của mình cả và đến bh thỉnh thoảng mình vẫn thấy tự hào về thứ tình cảm đó. Nó nhiều đến nỗi lúc MS đó đóng cửa chưa lúc nào mình thôi có ý nghĩ quay lại MS hết. Cho đến lúc mình bắt đầu vào ĐH, ý định đó vẫn còn, ngoài ra mình còn lôi cả bạn gái của mình vào game nhưng chưa bh mình nghĩ tình cảm đó lại có thể giống như lúc trc đc...Cho đến khi mình gặp được những ng bạn thực sự ở đây, nói ra thì dài dòng sến sủa lắm nhưng mình đã cùng họ lập ra một G, và từ đó mình lại xây dựng lại một kỉ nguyên mới trong MS của mình. Lv thì chẳng cao, đồ đạc mình chẳng mạnh nhưng tình cảm của mình dành cho MS này thì vô bờ bến lắm. Vậy nên Maple thì maple nào cũng đẹp chỉ là bạn có may mắn để gặp đc những ng bạn có thể làm Maple của bạn đẹp lên hay k thôi.
    Have fun with Maplevn, dude :d
    Mã:
    You guys deserve it, the real family, the true frends, which is The Eternal . Im Suchon, not the best one, not the strongest one but I'm the chosen one of Eternal, so call me maybe.

huhuhuhu hồi đó còn thiếu anh kyoshiroto chủ G disney 50m mà chưa trỏa a đã off game lấy vợ :3

Đang ở
    Sài Gòn những ngày mưa...
    Trích dẫn Gửi bởi NickPowell Xem bài viết
    Lúc trc khi mình chơi VNG MS mình là mem của G TheApple, những ng mình quen lúc đó chắc bây h cũng học xong đại học, thậm chí có cả gia đình rồi, tình cảm của mình lúc đó đặt vào G, đặt vào bạn bè, có cả người yêu trong game nữa có thể sem sem với tình cảm ngoài đời thực của mình, Maple lúc đó chẳng khác gì gia đình của mình cả và đến bh thỉnh thoảng mình vẫn thấy tự hào về thứ tình cảm đó. Nó nhiều đến nỗi lúc MS đó đóng cửa chưa lúc nào mình thôi có ý nghĩ quay lại MS hết. Cho đến lúc mình bắt đầu vào ĐH, ý định đó vẫn còn, ngoài ra mình còn lôi cả bạn gái của mình vào game nhưng chưa bh mình nghĩ tình cảm đó lại có thể giống như lúc trc đc...Cho đến khi mình gặp được những ng bạn thực sự ở đây, nói ra thì dài dòng sến sủa lắm nhưng mình đã cùng họ lập ra một G, và từ đó mình lại xây dựng lại một kỉ nguyên mới trong MS của mình. Lv thì chẳng cao, đồ đạc mình chẳng mạnh nhưng tình cảm của mình dành cho MS này thì vô bờ bến lắm. Vậy nên Maple thì maple nào cũng đẹp chỉ là bạn có may mắn để gặp đc những ng bạn có thể làm Maple của bạn đẹp lên hay k thôi.
    Have fun with Maplevn, dude :d
    2 điểm về chỗ học lại

Mình cũng là mem của MS VNG hồi trước.Mình trải qua hết rồi từ thỏ(gieo mầm)rồi được giết heo rồi PQ cá sấu ở kerning city(chửi nhau rất nhiều ở đây vì click rất mệt) cho đến thành phố đồ chơi rồi monster canaval(nhớ có lần rủ đứa bạn + 1 người trên mạng 3 đứa lv50 bá đạo 1 thời).Rồi đến PQ vườn trên mây sau đó quay về victorya train golem ở sleepy wood(vui nhất chỗ này vì cùng guild tả xung hưu đột chiếm kênh train của bọn nó kaka).Train mãi train mãi khi mà gần 9x mới dám xuống đại dương rồi bỏ vì nản một thời gian sau ra leafrea được mấy hồi rồi close game.

Đang ở
    Old Trafford
    Trích dẫn Gửi bởi bellydrump0904 Xem bài viết
    2 điểm về chỗ học lại
    Khó tính zda, mà dù sao văn thì e cũng chưa bh cao hơn 5 ))
    Mã:
    You guys deserve it, the real family, the true frends, which is The Eternal . Im Suchon, not the best one, not the strongest one but I'm the chosen one of Eternal, so call me maybe.

The apple,Namxanh,namdoc,... hình như hà nội cassiopea mà.còn trong hcm angela thì có wingsoflove với spirit là nổi tiếng
    còn sever delphin toàn mấy ông VAC không nói

Đang ở
    nhà
    Trích dẫn Gửi bởi nono1313 Xem bài viết
    The apple,Namxanh,namdoc,... hình như hà nội cassiopea mà.còn trong hcm angela thì có wingsoflove với spirit là nổi tiếng
    còn sever delphin toàn mấy ông VAC không nói
    NamDoc ở delphin mà bạn ,mình ở CuteVN đứng thứ 2 sau NamDoc
    Sent from my computer using google chrome incognito mode

ừ đúng rồi.Nick mình hồi đó tên là Persrai chơi cung

Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối