Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

:-q Cám ơn người đã cho tui tới map Singapo

Ở đây chỉ là tâm sự muốn nói với các bạn về cách đối sử trong game giữa người chơi với người chơi.
    Mình xin đi lòng vòng câu chuyện, chuyện là thế này:
    Hôm qua lên lên youtube mò mẫm sao thấy có clip maple thế giới mình click vào xem. Trời ơi thấy người ta lv 200 đánh con boss dame nhảy 1tr mà hoa cả mắt , thật sự là lúc trước có chơi MS của VNG nhưng lúc đó dame chỉ lè tè 200-300 thôi ( tại lv hồi đó thấp quá, mà phiên bản hồi đó cày cấp lâu lắm). Thấy vậy ham quá liền đi kiếm trên GS Gu Gồ xem có MS nào của Việt Nam không. Chả mấy chốc là đã đến đc web MSVN, hì hục mãi mới mất cả ngày down đi down lại mấy lần mới xong, rồi cài đặt hí hững vào game chờ mãi chờ mãi cho nó cập nhật lên bản 5.3 ( không biết đúng không ) rồi check anti hack đợi mãi nó lên cái bản thông báo gì...gì đó Yes or No( mịa mày chới tao à ) rồi mò mẫm mãi cũng kiếm ra lỗi, à thì ra thằng Avast ( AntiVirus nó không cho chơi ) Vào game đc rồi đến chọn Nhân vật chu choa mẹ ơi sao lắm NV thế không biết ( trước chơi chỉ có vài nv thôi ). Biết chơi con nào đây con nào cũng đẹp hết. Rồi cũng chọn đại được em Dual Blean.
    Và cuộc hành trình lại bất đầu...
    Vào làm mấy cái quest đầu dễ ợt đến lv10 làm quest thì ơ cái **** Font chữ bị lỗi ( giờ mới để ý ) làm sao cho hết lỗi đây mò mãi mò mãi cuối cùng... cũng không đc thôi kệ mịa nó chơi là chính ba cái linh tinh đó chả ăn nhầm gì. Cày cuốc mãi mới lên được lv20 lúc này có nhiều cái mới lạ muốn hỏi như chả thấy ai onl ( hay game này không ai chơi ) chắc do onl luc 1h sáng .Đến lúc này cơn buồn ngũ đã thắng được đam mê nê ngũ lun.
    Sáng nay log vào rồi ra Diễn đàn đọc thử có cách nào Trajn nhanh lên lv không. Đọc được cái hướng dẫn đi đánh con Boss Nấm gì gì đó... he he mài chết với cậu. Ý mà nó ở đâu thôi vào game kiểm ai hỏi cho nhanh.
    Và chuyện chính nằm ở đây :
    A có người kìa, mình click vào nv bấm xem thử cấp xem rồi mình bấm vào cái ô Fame gì gì đó nó từ 35 nhảy xuống 34 (cái chính là đây thưa các bạn ) sau đó thì NV đó đi đâu mất không thấy nữa. Đang trajn thì có người xuất hiện nói " sao trừ fame của tao", " mày chạy đâu cho thoát" clgv có quen không.
    Rồi cậu ấy nói pt vào kéo cho lên nhanh lv ( đang mừng thầm có người kéo cho sướng quá ) rồi câu áy biến đâu mất. Kệ... việc ta ta làm không để thời gian trôi vô ích. Đang đánh quái đùng 1 phát thấy đứng ở map nào đó hiện ra thì chết lun, chưa hoang hồn thì gặp lại nv kia nói " cho chết, cái tội trừ fame của tao". Sau khi về thành dưỡng sức thì mình mới biết mình đang ở Singapo Mò mãi ra được cái sân bay để về map củ (tại map này toàn quái khũng ra cái chưa gì đã chết) thì ôi trời ơi 20k meso mới mua được vé máy bay
    Vâng vào cuộc phiêu lưu của mình đã chấm dứt...
    Không mình đã xóa nv đó và chơi lại nv khác cũng tên đó, cũng chart đó, vì đó là đam mê của mình.
    Ở đây mình xin nói với bạn đã cho mình đi Singapo free rằng : mình xin lỗi bạn vì đã trừ 1 điểm fame chết dẫm của bạn. Khi bạn trả thù mình như vậy bạn thấy vui ư... còn tâm trạng mình thì không vui cho lắm.
    Có cần phãi như thế không, đây là game mà lúc trươc mình thích chơi nhất ( trong tất cả các game online ) nên không phãi vì 1 cá nhân như bạn làm mình bỏ cuộc được. Thành thật mà nói nếu 1 điểm fame đó mà bạn tức tồi như vậy thì mình có thể lập 10 acc + cho bạn 10 điểm fame đó lại.
    Cuối cùng mình xin nói với các bạn trong game, game online màng lại niềm vui chứ không phãi là trò ganh đua coi thường người khác nhất là trong MS. OK

Số bạn xui gặp trẻ con thù dai,
    Chia buồn,

Đang ở
    Bandle City
    Trẻ trâu game nào và thời nào cũng có, đó là điều không tránh khỏi.
    Thôi thì có thắc mắc gì bạn cứ vào box hướng dẫn tìm, nếu không có thì post vào box thảo luận hỏi.

Have fun mapling
    Lần sửa cuối bởi lbsapphire, ngày 16-06-2014 lúc 15:14.

lập chục cái acc, gõ /find [Tên Nhân Vật] Tìm rồi trừ sạch fame đi bạn

Đang ở
    Land of Ooo
    :khôngbiếtnóigì: .

Thật ra thì vì 1 điểm Fame mà làm như thế thì vừa quá đáng, vừa mất thời gian....... Haizzzzz.
    Mà bạn còn onl ko chúng mình kết bạn chơi chung. Tớ cũng hay onl đêm lắm, có gì tớ biết tớ chỉ cho. ^^

hồi vng mà dame 200 300k là bá cmn đạo rồi

bạn đó tên gì bạn nhớ ko? để mình còn chừa ra =]]z
    Màu xanh của....dolla

Trích dẫn Gửi bởi ladanong Xem bài viết
    hồi vng mà dame 200 300k là bá cmn đạo rồi
    200-300 chứ có phải 200k-300k đâu,

+ Hi....khi mấy cưng đọc đc dòng này là ss đã off dc vài hôm rồi ......Nếu tinh ý , mấy cưng sẽ thấy dạo này forum đc làm hoạt động tối đa và phần thưởng đc tăng cao dễ kiếm : điển hình vé cùng cực....:3

+ Đáng ra cáo tính hết trung thu là off....mà lại ko nỡ....nên làm tiếp hết giáng sinh để ít nhất forum có 1 mùa lễ cuối năm trọn vẹn...ko buồn tẽ...

+ Nhớ lại....duyên đến MapleVN cũng rất ngẫu nhiên....trc đây thời của Vinagme cũng có chơi Bishop lv 103 - . và như bao người khác , cũng có rất nhiều kỷ niệm :3.....cũng quen nhiều người...trong đó có anh Joker..... Và sau này....khi Herogame mang Maple quay lại... cũng chưa biết tin . Đến khi Joker kêu :

Maple quay lại đấy , e giúp anh chứ?

Ô hay , lâu rồi k chơi , e mù rồi , ko biết tẹo gì test fix đâu

Dùng khả năng của e phụ anh lo cộng đồng đc rồi , nếu em còn yêu nó

OK anh

.......................

+ Bao nhiêu năm làm cái công việc này thì chỉ sợ duy nhất 1 điều thôi , ko phãi game đóng , trang tin sập , web bị hack....mà là : CÓ TÌNH CÀM....

+ như nhiều diễn đàn khác mà mình quãn thì cũng phãi có tiếp xúc có nói chuyện vs mem...mà ko hiểu sao rất dễ có tình càm vs những mem dễ thương :3....Và khi đã có chút tình cảm rồi thì sẽ nao lòng.....để rồi các bạn ấy off rồi ( vì nhìu lý do ) mình lại cảm thấy mất đi cái gì đó , cũng buồn mà phãi cố gắng công việc tiếp ...cũng hạn chế hơn việc tiếp xúc....

+ Với MapleVn cũng vậy....cũng có...rồi khi mấy em off dần cũng buồn ...hụt hẫng :3......nhớ thời kỳ đầu vui vẽ bao nhiêu . Nhớ lắm những mem đầu tiên của forum....ko quên 1 ai cả..

+ Mà thôi , gì cũng phãi có điểm dừng...bây h ss phãi dừng rồi....Nhưng mấy đứa ở lại phãi ngoan nhé...ko quậy ko phá , ko vi phạm chatbox c8..Và nhất là nghe lời và ủng hộ ss Thiên nhé ....

+ Những vé cùng cực..những con sử thi ấy.....là món quà ss tặng mấy cưng vì có lẽ sẽ ko có nhiều cơ hội sau này....Ngoài ra..ss có vài món quà nhỏ tặng cho 1 số bạn hoạt động chăm chỉ , trả lời giúp mem nhiệt tình.....

+ Ngoài ra , ss đã nhờ WEN thiết kế mỗi dân forum 1 pet riêng từng người mô phỏng INGAME hay đại khái tính cách . Khi wen làm xong ss sẽ add cho nhé . Đây coi như món quà cuối cùng ss co thể làm cho mấy cưng

+ Phãi ở lại forum ngoan nhé c4

Lần sửa cuối bởi LoveMessages, ngày 07-01-2016 lúc 03:33.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối