Hnay quả thực mình rất buồn , lại thêm một người bạn nữa ra đi. mình hiểu dc những nỗi tâm sự - nỗi đau của bạn , cuộc sống thật quá khắc nghiệt. Mình thật sự không biết về giới tính thứ 3, nhưng mà mình biết khó khăn của nó. áp lực từ những người xung quanh khó có thể để nói ra tất cả, khi buồn chỉ biết chôn giấu nó không chia sẽ được với ai, khi gặp chuyện thì không ai ở bên cạnh. Tình yêu của nó càng khó nói hơn,khi hai người quen nhau thì sẽ nhận dc rất nhiều tác động từ gia đình- sống vì nghĩa vụ phải nghe theo . Người đồng tính đau khổ nhất là vì chữ " Hiếu" mà lập gia đình,nó sẽ mang lại nhiều bi kịch. bản thân sa chỉ biết rằng người kia không đủ mạnh mẽ để chấp nhận sự thật mà chuốc lấy c/s hiện tại. Gấu có biết rằng ngày xưa mình cũng đã từng yêu và chia tay, sau đó ng ấy gọi dt mong quay lại - suy nghĩ đó mình thấu hiểu vô cùng,vừa buồn - vừa tủi cho bản thân, thất vọng vì cảm giác không còn nỗi đau nào lớn hơn. Nhưng mà "chỉ cần Time thôi gấu ah, rồi gấu sẽ dần dần trút bỏ dc người ấy trong tâm trí và hãy tìm một con đường hạnh phúc cho riêng mình "
Tạm biệt bạn