Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Một số khúc mắc trong game

Các bác cho em hỏi một số vấn đề em không hiểu:

1:không biết do máy nhà em hay vì game mà em vào hôm nay vào game chơi được 5 phút thì bị văng ra ngoài,rồi từ đó xuất hiện chế độ auto văng luôn =='.Mặc dù văng ra rồi bấm vào không mất bao nhiêu giây nhưng làm vậy lâu dần sẽ rất ức chế,nhất là khi đi đánh boss hoặc làm quest quan trọng.Nếu là do game thì có cách nào khắc phục không vậy các bác ?

2:Em chơi class Phantom,đến lv 30 lại nhận quest vương quốc nấm nhưng sau khi trả quest đầu tiên thì nó không hiện ra quest thứ 2 nữa.Nhưng điều kì lạ là các class DS,explorer,evan vẫn làm được bình thường ?Vậy em phải làm gì để nhận đc quest đó,bởi quest đó làm xong 1 cái là bay từ lv 30 tới 37 luôn,rất là phiêu :3

3:Có cách nào đi nhanh đến thành phố đồ chơi không ạ?Thường thì em đi qua nautilus->quân khu vũ trụ,leo 51 tầng tháp rồi bấm phù về,hơi tốn thời gian nhưng đỡ hơn đón tàu :d

4:Em tìm nát máy vẫn không thấy cái box động cốt truyện maple ở đâu,nên cho em hỏi tại đây luôn là: trong clip thứ 2 giới thiệu Phantom ,lúc mà ổng đi vạch mặt Hilla thì ổng bảo là :"Aria không có con gái,chỉ có cháu gái",nhưng trong một số tài liệu lại nói Cygnus là con gái của Aria,vậy là sao hả các bác :?

5:Ngoài Phantom ra em còn luyện song song DS nữa ,nên cho em hỏi quest của DS:năng lượng của el'nath gì đó làm sao vậy các bác
    Ps:một chút cảm xúc là em rất vui khi MS trở lại với vn,mặc dù quest và skill còn nhiều lỗi nhưng dù thế nào em cũng vẫn ủng hộ maplevn,xin cám ơn các bác c9

1. Chắc không phải do game vì a onl cả ngày hôm nay vẫn bình thường, do game hoặc do mạng thôi. Pm hỗ trợ check cho.
    2. Cái này chịu, chờ người bên dưới trả lời
    3. Vãi cả leo 51 tầng tháp . Qua Nautilus -> quân khu vũ trụ -> đi Taxi về Elnath -> Đi xuống đại dương -> Đi ra làng hàn quốc -> Đi về phía tay phải rồi lên tháp đồ chơi->Phù về là xong.
    4. http://diendan.maplevn.com/forumdisplay.php?79-Cam-xuc
    5. Chịu

Mình cũng bị auto dis liên tục như bạn ,không bik phải làm sao ??
    P.S: bị từ hôm qua, chắc không phải tại game đâu, chắc là lỗi cơ
    Lần sửa cuối bởi lordkevin12, ngày 30-06-2014 lúc 16:59.

Đang ở
    Who knows??
    Q của DS đa phần đều lỗi hết cả, bạn ko cần phải bận tâm đâu
    The one who's stepping on the Path of Solitude: The Lone Avenger

3. Vườn trên mây => Thi trấn thảo dược => sử dụng con cá heo đến Unknow map => đi ngược lên thôn quê Hàn Xẻng => vào góc cây có cuốn sách => đi ngược lên = Chào bạn đến Thành phố đồ chơi!

Đang ở
    nhà
    Q của demonslayer nhận Q ở cái bóng đèn,xog qua elnath ,đi vào chợ elnath ,đi đến cuối cùng bên phải gặp càu nhàu trảQ .
    Nhận tiếp Q rồi lên tầng trên cùng tháp osbis train lính canh .
    Quay lại chỗ càu nhàu trả Q là xog

Aria ko có con ,xét về huyết thống thì cygnus là có quan hệ gần nhất nên đc chọn để kế vị
    Lần sửa cuối bởi cungthu123pro, ngày 30-06-2014 lúc 17:34.

Trích dẫn Gửi bởi lordkevin12 Xem bài viết
    Mình cũng bị auto dis liên tục như bạn ,không bik phải làm sao ??
    P.S: bị từ hôm qua, chắc không phải tại game đâu, chắc là lỗi cơ
    mình re-install lại game nhưng vẫn bị ,cứ vô farm Quái là bị, còn ko thì hình như không sao ,lỗi j vậy????

Trích dẫn Gửi bởi nounsuper Xem bài viết
    1. Chắc không phải do game vì a onl cả ngày hôm nay vẫn bình thường, do game hoặc do mạng thôi. Pm hỗ trợ check cho.
    2. Cái này chịu, chờ người bên dưới trả lời
    3. Vãi cả leo 51 tầng tháp . Qua Nautilus -> quân khu vũ trụ -> đi Taxi về Elnath -> Đi xuống đại dương -> Đi ra làng hàn quốc -> Đi về phía tay phải rồi lên tháp đồ chơi->Phù về là xong.
    4. http://diendan.maplevn.com/forumdisplay.php?79-Cam-xuc
    5. Chịu
    3. cái vấn đề ở đây là em chỉ có vỏn vẹn 100k trong kho đồ,mà đi taxi qua el nath phải mất 45k,gần 1 nửa tài sản rồi TvT
    Vậy bác đã giúp thì giúp cho trót luôn, cho em hỏi làm cách nào kiếm nhiều tiền ạ,lên lv70 rồi mà trong túi vẫn vỏn vẹn 100k TvT

Đang ở
    Victoria Island
    Trích dẫn Gửi bởi duydmonkey Xem bài viết
    3. cái vấn đề ở đây là em chỉ có vỏn vẹn 100k trong kho đồ,mà đi taxi qua el nath phải mất 45k,gần 1 nửa tài sản rồi TvT
    Vậy bác đã giúp thì giúp cho trót luôn, cho em hỏi làm cách nào kiếm nhiều tiền ạ,lên lv70 rồi mà trong túi vẫn vỏn vẹn 100k TvT
    đi train drop đồ mang đi bán , lá 10k > 13k /1 , quá nhiều cho 1 cuộc tình rồi còn gì , 1k lá 10m>13m

3. theo mình đc biết thì phantom có cái tàu đi mọi nơi mà nhỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối