Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

1 số thắc mắc về các tình tiết cốt truyện

Mấy hôm nay dạo hết tất cả các trang cốt truyện tìm được trên google,trong đầu em xuất hiện 1 vài thắc mác sau,mong các bác có thể giải đáp giùm em.
    1:cho em hỏi là:cặp song sinh bóng tối tên gì em không nhớ,thằng em bị Phantom giết là giết khi nó định ám sát Aria hay sau khi nó đã giết Aria?

2: Phantom có cái tàu bay trước hay sau khi ổng bị đóng băng?Nếu là trước khi thì ông quản gia sao mà sống dai thế nhờ :?,đến 100 năm Phantom bị đóng băng cơ mà.

3:Aria gọi Cygnus là cháu,vậy Cygnus gọi Aria là bà hay cô :? nếu là cô thì hơi vô lý bởi trước khi chết Aria còn rất trẻ,Cygnus hiện giờ cũng rất trẻ,qua 100 năm thì làm sao Cygnus là con của chị/em Aria được nhỉ?

4:Giữa Mercedes và Freud có mối quan hệ đặc biệt gì không nhỉ ?Khá là thích couple này

5:Aran là con gái hay con trai vậy các bác?Đa số nguồn tin thì gọi Aran là "ông",nhưng trong clip giới thiệu EunWol thì Aran lại là con gái @@

6:Theo 1 số nguồn tin thì con rồng(chúa tể loài rồng Onyx) của Freud bị Black Mage phong ấn trong tảng băng để kết thúc giao kèo gì đó,vậy con rồng xuất hiện trong đoạn clip giới thiệu Mercedes là con rồng nào vậy các bác :?

7: Demon Slayer đã là gì kinh khủng đến nỗi mà BlackMage phải tưới xăng đốt nhà của nó vậy :v

8:Viên Skaia thật màu gì vậy các bác

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII
    1. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    2. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    3. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    4. Chả có quan hệ gì hết, hoặc nếu có thì Mercedes đơn phương.
    5. Lưỡng tính
    6. Afrien
    7. http://diendan.maplevn.com/showthrea...-blooded-Demon Đừng đổ tội cho Black Mage :chấmnướcmắt:
    8. Trong clip là tím, nhưng mà đừng quan tâm làm gì.

Trích dẫn Gửi bởi bonghongdammau Xem bài viết
    1. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    2. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    3. Sau này sẽ có truyện về cái này.
    4. Chả có quan hệ gì hết, hoặc nếu có thì Mercedes đơn phương.
    5. Lưỡng tính
    6. Afrien
    7. http://diendan.maplevn.com/showthrea...-blooded-Demon Đừng đổ tội cho Black Mage :chấmnướcmắt:
    8. Trong clip là tím, nhưng mà đừng quan tâm làm gì.
    BÁc trả lời...làm em sốc quả :v
    1/ là sự kiện đã có rồi mà,chỉ là trên google có 2 luồng thông tin trái chiều thôi nên em không biết cái nào là đúng
    2/ làm quái gì mà nexon sẽ ra cái cốt truyện về cái tàu của Phantom ==',nếu có ra thì đã ra ngay từ khi giới thiệu Phantom rồi
    3/ Trong clip Phantom bảo Cygnus là "niece" ,tức là con của anh/chị/em của Aria,nhưng Aria và Cygnus cách nhau khoảng 100 tuổi, không phải như vậy là khá vô lý sao?Ý em là muốn xác minh lại cốt truyện đã viết ra chứ bác trả lời "Sau này sẽ có truyện về cái này.",em hoàn toàn không đồng ý.

4/ok,em đồng ý với bác
    5/==' chắc chắn là trả lời giỡn chơi
    6/Vậy ý bác là con rồng chúa vẫn chưa bị phong ấn hay sao :?
    7/cái đó là truyện tự chế mà,chỉ là cảm xúc riêng tư của tác giả thôi,chắc gì đã đúng ==',với lại nếu Black Mage ko giết mẹ và em của DS thì lúc DS phá cửa xông vào chửi BM thì ổng phải ngạc nhiên chứ?Đằng này thấy ổng bình thản lắm mà?
    8/phải quan tâm chứ,vậy mới nhận ra độ hại não của Hilla,làm đồ giả cũng làm sai màu :3

mà dù gì cũng thanks bác đã dành thời gian trả lời cho em :3

Đang ở
    Hà Nội
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Trích dẫn Gửi bởi duydmonkey Xem bài viết
    1/ là sự kiện đã có rồi mà,chỉ là trên google có 2 luồng thông tin trái chiều thôi nên em không biết cái nào là đúng
    2/ làm quái gì mà nexon sẽ ra cái cốt truyện về cái tàu của Phantom ==',nếu có ra thì đã ra ngay từ khi giới thiệu Phantom rồi
    3/ Trong clip Phantom bảo Cygnus là "niece" ,tức là con của anh/chị/em của Aria,nhưng Aria và Cygnus cách nhau khoảng 100 tuổi, không phải như vậy là khá vô lý sao?Ý em là muốn xác minh lại cốt truyện đã viết ra chứ bác trả lời "Sau này sẽ có truyện về cái này.",em hoàn toàn không đồng ý.
    4/ok,em đồng ý với bác
    7/cái đó là truyện tự chế mà,chỉ là cảm xúc riêng tư của tác giả thôi,chắc gì đã đúng ==',với lại nếu Black Mage ko giết mẹ và em của DS thì lúc DS phá cửa xông vào chửi BM thì ổng phải ngạc nhiên chứ?Đằng này thấy ổng bình thản lắm mà?
    8/phải quan tâm chứ,vậy mới nhận ra độ hại não của Hilla,làm đồ giả cũng làm sai màu :3

1. What yami-sama said,
    Desu,
    2. Guess 4 yourself,
    Desu,
    3. Phantom chưa từng nói Cygnus là cháu của Aria,
    Desu,
    4. Like you said,
    Desu,
    5. Theo như các phần mới nhất (Luminous, Eunwol) thì Aran là nữ,
    Desu,
    6. Đợi có truyện sẽ rõ,
    Desu,
    7. Offical Webtoon,
    Desu,
    8. Vậy mới có chuyện để Phantom làm,
    Desu,

Đang ở
    Tầng hầm bệnh viện tâm thần TWII

4/ok,em đồng ý với bác

1. Ý mình là cốt truyện được dịch sang tiếng Việt trong box này.
    2. Quan tâm hint yaoi chứ quan tâm cái đó làm gì :yao:
    3. Ý mình là cốt truyện được dịch sang tiếng Việt trong box này.
    4. Hero = Evan no Harem :yao:
    5. Gần đây thì là nữ
    6. Nếu làm q lv 200 của Evan thì sẽ gặp Afrien https://www.youtube.com/watch?v=Vpd7hEcQMAw
    7. Như trên, offical.
    8. Như trên.

Đang ở
    nhà
    Lúc đầu aran là nam,nhưng vài ver gần đây như Q của luminous,mới nhất là eulwol thì aran là nữ
    Cái này do arkarium giam giữ nữ thần thời gian ở ToT và dùng sức mạnh đấy thay đổi quá khứ,nếu để ý lúc đầu mer còn dùng cung cơ mà

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Mấy hôm nay dạo hết tất cả các trang cốt truyện tìm được trên google,trong đầu em xuất hiện 1 vài thắc mác sau,mong các bác có thể giải đáp giùm em.
    1:cho em hỏi là:cặp song sinh bóng tối tên gì em không nhớ,thằng em bị Phantom giết là giết khi nó định ám sát Aria hay sau khi nó đã giết Aria?

2: Phantom có cái tàu bay trước hay sau khi ổng bị đóng băng?Nếu là trước khi thì ông quản gia sao mà sống dai thế nhờ :?,đến 100 năm Phantom bị đóng băng cơ mà.

3:Aria gọi Cygnus là cháu,vậy Cygnus gọi Aria là bà hay cô :? nếu là cô thì hơi vô lý bởi trước khi chết Aria còn rất trẻ,Cygnus hiện giờ cũng rất trẻ,qua 100 năm thì làm sao Cygnus là con của chị/em Aria được nhỉ?

4:Giữa Mercedes và Freud có mối quan hệ đặc biệt gì không nhỉ ?Khá là thích couple này

5:Aran là con gái hay con trai vậy các bác?Đa số nguồn tin thì gọi Aran là "ông",nhưng trong clip giới thiệu EunWol thì Aran lại là con gái @@

6:Theo 1 số nguồn tin thì con rồng(chúa tể loài rồng Onyx) của Freud bị Black Mage phong ấn trong tảng băng để kết thúc giao kèo gì đó,vậy con rồng xuất hiện trong đoạn clip giới thiệu Mercedes là con rồng nào vậy các bác :?

7: Demon Slayer đã là gì kinh khủng đến nỗi mà BlackMage phải tưới xăng đốt nhà của nó vậy :v

8:Viên Skaia thật màu gì vậy các bác
    1. Không biết... Bạn ghi tiếng Việt mình chả biết cặp song sinh là gì... ==
    2. Cũng chả rành lắm, để nghiên cứu lại...
    3. Chả biết, chỉ biết là thế hệ sau...
    4. Không có quan hệ đặc biệt lắm... Có là 2 người bị sét đánh thôi...
    5. Theo cốt truyện là Girl...
    6. Vậy nhá, trong 6 Heroes and 1 Demon vs Black Mage... Black Mage tỏ vẻ ức chế khi mong muốn sức mạnh của Afrien qua việc lập giao ước, nhưng không được và Frued là người lập... Thế là hắn quăng lời nguyền vào cho Frued, nhưng Afrien vì bạn quên thân lao vào hứng trọn, và Afrien hấp hối... Cùng lúc đó Luminous đến và Frued tạo phong ấn bằng cách hi sinh tính mạng để Ngưng đọng thời gian cho Luminous nó thực hiện... Rồi Eunwol đến hi sinh kí ức để khai triển nó... Lúc sau thì Merc được The Hero from Future (chúng ta trong Silent Crusade đấy) cứu, tỉnh dậy thấy Afrien hấp hối... Con rồng đó vẫn là Afrien the King Onyx Dragon (vua rồng Onyx...)
    7. Ác từ thuở nào thì làm gì có lí do...
    8. Tím...

---------- Post added at 04:25 AM ---------- Previous post was at 04:23 AM ----------

4/ok,em đồng ý với bác

Hilla làm đồ giả thì là vì không biết nó như thế nào... Kể cả người trong cuộc cũng không biết rằng cái cục đó màu gì nữa là...
    Cuộc đời là phù du...
    Thế gian như giấc mộng...

Đang ở
    Land of SALT
    cặp song sinh hình như là orchid với đứa đẫy nào đấy ếu nhớ tên thì phải?

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Trích dẫn Gửi bởi killermen9x Xem bài viết
    cặp song sinh hình như là orchid với đứa đẫy nào đấy ếu nhớ tên thì phải?
    Ý là Orchid và Lotus ấy hả... @@
    Cuộc đời là phù du...
    Thế gian như giấc mộng...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối