Mấy hôm nay dạo hết tất cả các trang cốt truyện tìm được trên google,trong đầu em xuất hiện 1 vài thắc mác sau,mong các bác có thể giải đáp giùm em.
1:cho em hỏi là:cặp song sinh bóng tối tên gì em không nhớ,thằng em bị Phantom giết là giết khi nó định ám sát Aria hay sau khi nó đã giết Aria?

2: Phantom có cái tàu bay trước hay sau khi ổng bị đóng băng?Nếu là trước khi thì ông quản gia sao mà sống dai thế nhờ :?,đến 100 năm Phantom bị đóng băng cơ mà.

3:Aria gọi Cygnus là cháu,vậy Cygnus gọi Aria là bà hay cô :? nếu là cô thì hơi vô lý bởi trước khi chết Aria còn rất trẻ,Cygnus hiện giờ cũng rất trẻ,qua 100 năm thì làm sao Cygnus là con của chị/em Aria được nhỉ?

4:Giữa Mercedes và Freud có mối quan hệ đặc biệt gì không nhỉ ?Khá là thích couple này

5:Aran là con gái hay con trai vậy các bác?Đa số nguồn tin thì gọi Aran là "ông",nhưng trong clip giới thiệu EunWol thì Aran lại là con gái @@

6:Theo 1 số nguồn tin thì con rồng(chúa tể loài rồng Onyx) của Freud bị Black Mage phong ấn trong tảng băng để kết thúc giao kèo gì đó,vậy con rồng xuất hiện trong đoạn clip giới thiệu Mercedes là con rồng nào vậy các bác :?

7: Demon Slayer đã là gì kinh khủng đến nỗi mà BlackMage phải tưới xăng đốt nhà của nó vậy :v

8:Viên Skaia thật màu gì vậy các bác