Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Đang ở
    Bách Khoa, Hà Nội

Câu truyện của tôi với Maple

Hồi bé, tôi là một thằng nhóc ham chơi game-chắc do càng cấm đoán càng thích- game gì cũng chơi dc một thời gian rồi bỏ:Gunbound,Boom,VLTK,...... tất cả chỉ là lướt qua trc khi tôi dừng lại ở một game có tựa đề lạ: Ghost online. Tôi ko nhớ rõ tại sao game đóng cửa, nhưng sự hụt hẫng vì mất đi đứa con tinh thần đã thôi thúc tôi tìm kiếm những game tương tự. Và lúc đó, mình tìm thấy MapleStory.
    Những ngày tháng đó thật vui biết bao với 1 thằng bé học lớp 7: làm quen dc bao bạn mới, trốn mẹ thức đêm đi pq thỏ ngọc, rồi lung linh, tp đồ chơi, vườn trên mây,....trầy trật lên 9x,đồ đạc chẳng bằng ai nhưng tôi cảm thấy thật hài lòng khi ra quán net mà mấy thằng nhóc ngồi bên cạnh trầm trồ. Nhưng những ngày tháng tươi đẹp đó chẳng dc bao lâu:Vinagame thông báo Maple đóng cửa. Tôi còn nhớ những ngày cuối cùng đó, chợ trời lúc nào cũng lag vì đông. Đăng nhập vào mà chỉ biết ngồi nhìn chứ ko làm dc gì hơn. Quãng thời gian đó nhớ lại thấy thật buồn.
    Rồi tôi lại bước với một game mới đóng cửa hồi tháng 5 năm nay: Dragonica hay một cái tên mĩ miều khác là "kiếm rồng". Tôi ko muốn kể về nó vì dù sao nó cũng là 1 game khác, cho dù tình cảm tôi dành cho nó cũng rất nhiều. Cũng như nhiều game dưới tay các nhà phát hành vn, Dragonica của fpt hút máu thực sự là khủng khiếp.
    Bẵng đi gần 4 năm mình đã gần như quên mất maple với bao tiếc nuối thì tháng 5 vừa rồi tôi đọc dc một bài viết cũ của Genk với tựa đề Maple quay trở lại với NPH là Herogame. Khỏi cần nói tôi vui mừng ntn. Bao nhiêu thay đổi từ ver 60 -> ver 138 khiến tôi thật bỡ ngỡ. Rủ mấy thằng bạn cũ chơi lại thì nhận dc những câu trả lời làm mình thấy thật buồn:"Xin lỗi ông nhé dạo này tôi đang bận cày LOL, sắp lên kim cương rồi", "Giờ này còn chơi trò đó hả ông, trò ấy dành cho bọn trẻ con thôi, nhanh đăng nhập vào Dota 2 đi, đang có kèo đây này", "nói lảm nhảm cái gì thế, sáng mai 5h cv Thống Nhất rồi ae làm lại kèo đế chế nhé", "thôi làm mod gunny với cộng tác viên Garena chiếm hết thời gian của tôi rồi, xl ông nhé". Tôi ko trách chúng nó, vì ko như tôi, Maple với chúng nó cũng chỉ như bao game khác......

Mình mới chơi lại dc hơn 1 tháng và hầu như cũng chả có ai là bạn (dc bác Kenshirou thì bác ấy off mất rồi). Ai có thắc mắc gì về mình thì hồi ở VNMS mình là ZzlinhchienzZ, bên Dragonica là emyeunguoisoi nhé.
    Tôi tự hào vì tôi khác biệt
    I'm different, yeah I'm different ♫ ♫ ♫

Đang ở
    Ho Chi Minh City
    bài viết tuy ngắn nhưng hay

chú chơi dragonica trễ thế
    chơi từ 2 năm trước mà thấy chán nhanh quá

Đang ở
    Void-Elsword
    Ai cũng đều có những kỉ niệm riêng mà. Lần đầu mình vào lại maplevn thì không khỏi sốc vì nhiều class, chẳng biết chọn gì, rồi còn lỗi Q dis tùm lum. Tính bỏ vậy mà cơ duyên lại đưa mình quay lại. Phiêu lưu trải nghiệm ♥ Bạn bè chê suốt ngày cắm đầu vào game nhưng mà vẫn không thể bỏ được. Có nhiều kỉ niệm trong game mà chẳng gì xóa đc ^^~
    I always cursed my own life. The anxiety, anger and hatred I couldn't suppress. However, when I stopped to look at the sky...
    I realized just how small I am. There is an endless world spreading before me.

Ghost online...
    Nhìu kỉ niệm phết

Vâng Ghost online, Dragonica, Gunbound, Boom, VLTK,...
    Nhắc lại mấy trò đó nhiều kỉ niệm ùa về

Đang ở
    Tp HCM
    Thím này giống mình quá vậy , cũng chơi theo list game y chang , Ghost > Maple > Boom > Dra, <3
    Cuộc đời đa dạng, con người cũng đa dạng, chả thể chiều lòng tất cả nhỉ???
    Thôi thì.....ccsđncđ

Đang ở
    Bách Khoa, Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi trungevil Xem bài viết
    chú chơi dragonica trễ thế
    chơi từ 2 năm trước mà thấy chán nhanh quá
    Em chơi từ hồi openbeta mà, chẳng qua lưu luyến quá ko bỏ dc T_T

Trích dẫn Gửi bởi parkjlchan Xem bài viết
    Thím này giống mình quá vậy , cũng chơi theo list game y chang , Ghost > Maple > Boom > Dra, <3
    Tuyệt vời ông mặt trời

văn bạn học giỏi không mà viết nhưu học đội tuyển vây. Duyệt cho bạn một lời cảm ơn :v

Đang ở
    Bách Khoa, Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi hbfghgfhfghf Xem bài viết
    văn bạn học giỏi không mà viết nhưu học đội tuyển vây. Duyệt cho bạn một lời cảm ơn :v
    xin lỗi bác em từ bé đến giờ chưa bao giờ được điểm 7 văn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối