Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Đang ở
    Hồ Chí Minh

Cảm xúc sau 6 năm biết đến Maple

-Trong topic cảm xúc này mình sẽ bắt đầu nói từ maple của VNG- khi nhắc đến maple vng chắc nhìu bạn nghĩ " ôi giời lại lôi vng ra nói nhàm vãi" ừ thì đúng là nó nhàm thật, riêng mình viết bài này suy nghĩ đến việc đó còn thấy nó nhàm mà, nhàm nhưng lại tạo cho mình 1 cảm xúc ko thể nào quên dc.

-Cái thời mà mình chơi maple của VNG là vào dịp gần tết, lúc đó mới chơi thì chọn ngay nhánh bow và chơi gắn bó luôn, vừa quạy qua ttx thấy bọn nó thả ra mấy con lân chả biết j cũng ham đánh đánh toàn là miss nó đụng 1 phát lăn đùng ra bay lên trời. Nghĩ sao thời ấy nó bình dị mà vui quá. Khi ấy mình train gần 1 tháng mới lên dc 30 để chuyển job, train bãi bên trái ttx toàn là nấm cam ấy mà phải pt 5 ng để train thật sự vui vào thời đó. Khi mà có dc lv30 rồi xách đích chạy đi làm nhiệm vụ, làm nv 30 đó lúc đó ko phải nhận ở con chinh xác mà chạy qua tuốt bên phải để nhận ở thằng nào đó rồi vào đánh con mắt quỷ, lúc đó nhìn con mắc quỷ sợ thấy mợ luôn :3 cũng ráng đánh mà vất vả. Lúc đó 30 cũng yếu xìu, damage cỡ 100 là cao ròi đánh chết lên chết xuống mãi mới qua dc. Lên dc job 2 mừng hết lớn luôn chơi dc 1 khoảng thời gian nữa thì nó đóng cửa. Nó đóng cửa mà mình có biết nó đóng cửa đâu, cứ cố gắng vào game bị disconnet, ráng vào trang chủ thì page not found. Tra google mới biết nó đóng cửa----1 sự buồn nhè nhẹ

-Từ lúc đó đôi khi vô tình thấy 1 hình về nấm lùn trên google hay từ web nào đó thì nó lại có 1 cảm xúc gì đó ùa về, nhớ cái đường xanh rì cỏ ở ttx, nhớ cái tấp nập ở PQ thỏ ngọc, nhớ cái đông đút reo hò ở PQ màng đồng hành đầu tiên, cả khi đi PQ ngu tụi nó chửi nữa. Do cái lúc mình chơi thì lúc đó nhà đang xây mà lại trời mưa nữa cái mùi xi măng+trời mưa nó cứ ám ảnh mãi, mỗi khi đi ngang qua đâu gặp 2 trường hợp đó lại nhớ về maple vui quá xá.
    -Đến tận mùa hè năm ngoái cách đây cũng cỡ 1 năm thằng bạn viết lên FB stt thế này "ai chơi maple ko pm tui cho link" nghe câu này mà vui quá xá là vui từ đó biết đến VMS này. Trời ơi mới vào web thôi mà bao nhiu cảm xúc ùa về, lên 4rum tìm hiểu về các job mới cũng có phần bỡ ngỡ và mình quyết định chọn con mercedes đầu tiên và gắng bó với nó tới tận bây giờ hiện tại là lv201 và set đồ 105% dex

-Thật sự thì 201 đó là từ tháng 1 rồi và mình cũng có thể gọi là "off game" từ đó bây h nhìn avata của 1 thằng trên zalo để hình bãi cỏ xanh rì ở ttx sao mà nhớ quá, lúc đó mình off cũng vì lí do maple bây giờ khác xưa quá nhiều, ko còn những tiếng reo hò gọi đi PQ, thằng nào có tiền thằng đó mạnh ko phụ thuộc vào lv nhiều. Mọi người thử nghĩ xem với set đồ 105% đó mình quăng qua bất cứ con dex nào như mechanic,bow,wh thì nó dư sức solo rồng dù mới lv 13-14x trong khi 17-18x chưa chắc solo nổi. Cái này là do bên nx làm ra nên mình cũng chả có ý kiến gì, điều làm mình nãn nhất là khi GM cho ra các vật phẩm event tăng att như cái ring gì trong event noel, rồi cái belt gì cũng có att nữa. Những món này làm người chơi phải dồn khá nhiều tiền 1 lúc trong thời gian event để lấy dc nó, cube nó, ép sao cho nó, sau này dù có tiền cũng ko thể lấy lại dc. Chia tay với maple 1 lần nữa trong tiếc nuối----lại có 1 sự buồn nhè nhẹ

-Đó là tất cả những gì mình muốn tâm sự với mọi người thôi, dù off game mình vẫn theo dõi 4rum, hỗ trợ trả lời các bạn mới chơi về vấn đề ingame. Chúc mọi người chơi vui vẻ.
    Lần sửa cuối bởi jayzdj1, ngày 21-07-2014 lúc 17:03.

2. Chia phần ra bạn ơi khó đọc quá Có khoản cách 1 hàng chút đi bạn
    .............................................................................
    ................................... Đời không vô vị nếu ta có Maple ........................................

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    đã cách ra :3

4. Trích dẫn Gửi bởi jayzdj1 Xem bài viết
    đã cách ra :3
    Đẹp nè dễ đọc nữa Thế là thớt of game ? Lại 1 người ra đi
    .............................................................................
    ................................... Đời không vô vị nếu ta có Maple ........................................

1. hơi dài nhưng vẫn cố gắng đọc...

2. bây giờ là thời đại của money-chan

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    giá như 1 lần dc trở lại như xưa

Đang ở
    BroadWay, Home, Kitchen

Ngày VMS của VNG mình còn bé cũng chả biết gì
    Train nấm vs Lợn ở TTX cả tháng trời mí lên 30 là chuyện BT
    Mình lúc đó chọn nhánh phù thủy vì lv8 đã đc chuyển job
    Cơ mà nhớ nhất là lúc mới chơi ấy ham lắm, cả ngày chỉ train vs train mà lên đc có lv 17 =]
    Quen thằng bạn ở xa nó mua Meso xong nó cho 1m, cứ thế là bắt tàu lên Orbis mua độc cái áo 3x rồi lại bắt tàu về TTX là hết tiền =]

Nhớ nhất ms vng m.n thân thiện đi thám hiểm vs nhau! Bổng dựng lên cái mộ! Hố hố! Tới giờ vẫn nhớ!
    Cả đám xí nhau đi tàu! Ngồi trong tàu tám k chịu đâu! Lại chạy ra khỏi tàu bùm 1 cái 2 3 thằng chết lại đi lại từ đầu.!
    Lúc chưa bik chơi vào rừng ngủ say thì lại lạc trong đó kêu anh chị kéo ra mắc cười chết đi!

Hồi maple VNG nhớ nhất cái khoản đi tàu lên orbis c15. Mấy đứa mạnh mạnh ra mặt kêu xuống ngồi hết khoang tàu chém gió đê không chết đấy... .Tò mò k biết cái gì ở trên liền ngoi lên ngơ ngác thấy mấy con dơi (balrog) , rồi nó lu vào người 1 hit đie lại phải bắt tàu lại 8 . Còn bây h đi tàu đến đâu cũng vắng tanh vắng ngắt

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối