Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

ý kiến nâng cao maple. bản nâng cấp của mình về tết . vì 1 maple gắn bó ^^

chào các bợn ..à nhầm các bạn ...mình là 1 mapler 17 tuổi của maplevn và mình thấy có 1 số chuyện các bạn và mình cần lưu ý và góp ý kiến ^^ nên mình viết bài này mong các bạn ghé qua đọc và góp ý

-việc đầu tiên : hiện giờ mình đi tới đâu cũng thấy khá nhiều người than phiền về việc ra job mới ..việc này hoàn toàn không hề dễ cho các smod nên nhiều bạn cũng thông cảm ...nhưng mình thì lại nhận ra rằng việc ra job không phải vấn đề ...mà vấn đề ở đây là chuyện event
    + việc các smod chỉ cho ra event x2 quá quen thuộc ..nhưng các event của smod mang tính cộng đồng khá thấp ...theo mình thấy dù có ra job mới thì tốc độ chán lại của mọi người vẫn cao ..trừ mấy bạn là fan cuồng maple như mình ..( ra job mới -> chơi job mới-> train cấp -> đánh boss -> đợi job mới -> chán )
    vì thế mình có vài ý tưởng cho event của maple các bạn thấy có đuọc không nhé
    đầu tiên là mỗi event cho 4 mùa
    mùa đông : có 1 event mang tính cộng đồng cao ở maple mà đông lần trước mình không thấy có ..là sự kiện có ông già nô e và ông từng trải ( mỗi người sẽ nhặt bóng tuyết và nhận thuốc biến hình của ông từng trải rồi vào npc giáng sinh để đuọc gặp ông già nô en -> khi vào npc giáng sinh thì sẽ vào 1 khu vực rất mang tính giáng sinh ..các bạn có thể đổi ghế băng và ván trượt ..chứ ván trượt h toàn lượm được nên không hiếm gì hết ..mất vui )
    + ngoài ra mùa đông còn có 1 sự kiện sách giáng sinh ( lần này mình nghĩ tỉ lệ sách giáng sinh ra nên thấp như nhau ..như vậy các bạn sẽ có cơ hội giao lưu với nhau trao đổi sách ...khi đủ bộ 5 màu sách sẽ nhận được vật phẩm giáng sinh )
    + và sau đây là 1 sự kiện do mình nghĩ ra mong các bạn ủng hộ : sẽ xuất hiện 1 npc mới mang tính giáng sinh xuất hiện ở thị trấn xanh .đăng kí với npc các bạn sẽ được và trong 1 không gian ( khôg gian này các smod tự thiết kế nha ..miễn sao mang tính giáng sinh ...1 không gian như vây sẽ gồm 30-50 người ..sau khi đủ người sẽ tự động đếm ngược 10s ..sau 10s 1 trong 30 người sẽ biến thành 1 người tuyết khổng lồ tấn công các bạn khác ( quên 1 chuyện rằng các bạn khi vào không gian đó sẽ không bơm máu được mà chỉ được cung cấp 1 skill là ném tuyết ..skill này mình nghĩ smod làm được ..chỉ cần lấy skill của thief rồi đổi tiu thành bóng tuyết là được) người tuyết do 1 bạn khác điều khiển sẽ tấn công các bạn khác 00 còn các bạn khác sẽ tấn công người tuyết ai bị người tuyết giết sx biền thành người tuyết con tấn công tiếp người khác ...nếu người tuyết lớn bị giết thì người tuyết nhỏ cũng chết theo ..khi người tuyết lớn chết mỗi người trong phòng ai cũng sẽ có 1 hộp quà bất ngờ ..còn nếu mọi người bị giết hết thì người tuyết nhiều kill nhất sẽ đươc 2 phần quà còn mấy bạn khác nhận được phần quà nhỏ hơn hoặc 1 túi meso random ..sự kiện sẽ trải dài suốt ngày và dĩ nhiên tham gia sẽ có exp ..để ít ai bỏ event mà đi train...
    các bạn xem và cho ý kiến nha ...tại mình thấy event lượm lá nó nhàm và cũ quá rồi ..cần đổi mới ..thấy hay thì ủng hộ nha ...còn bức xúc thì cứ nói ..mình nghe ..dù gì mình cũng không phải smod nên đâu có quyền quyết định event ...vấn đề là các event sẽ làm mọi người quên đi nỗi bực nhọc khi train và đợi job mới
    mình phải đi ăn cơm rồi ...mình sẽ bổ sung 2 mùa còn lại còn nhiều event hấp dẫn hơn nữa ..yahoo : giangho_vipne04 nhé
    chào các bạn mình đã trở lại và lợi hại hơn xưa ..thấy nhiều người nói là làm khó ..thôi thì coi như mình và các bạn cùng tưởng tượng cho zui đi ha
    tiếp theo là mùa xuân : sự kiện đã có là sự kiện múa lân ( hồi vng có sự kiện này rồi) tới tết mỗi người sẽ được thần tài tặng 1 bao lì xì mở ra được 2 thứ ( túi mêso miễn phí trị giá 100k -> 5m và 1 túi chứa boss lân ) boss lân chỉ thả được ở thị trấn xanh thui nên sẽ đông người thấy ..à có thể mở được ở chợ tự do .việc này chủ yếu tránh việc mở lân ở map ít ai để solo bos nhằm chiếm hữu đò ..việc đó không vui chút nào ...thả chỗ đông người mà thả lần 2-5 con boss mới vui ...boss lân dame không cao và chỉ chết khi bị đánh đủ số hit ..chứ tính theo máu thì mấy bạn dame cao đánh cái chết rồi ..khi lân chết sẽ rơi ra những vật phẩm sau
    + túi mêso random
    + hạt dẻ ( hạt giống trong PQ thỏ ngọc ý ) gồm 3 loại hạt xanh đỏ vàng
    + ghế event ( ghế này smod quyết định và dĩ nhiên tỉ lệ ra ghế khá thấp )
    - về phần hạy dẻ : các bạn dùng nó ..lại chỗ npc event ..trước khi bấm vào npc các bạn phải có PT gồm tối đa 3 người ...ít nhất cũng 3 người ..nhóm trưởng sẽ bấm vào npc để vào 1 không gian có không khí tết ..gồm 3 nơi để gieo 3 hạt giống sau khi 3 hạt giống xong các bạn sẽ thấy xuất hiện các con lân nhỏ nhỏ hoặc các con creep khac cũng được ..đánh mấy con đó để kiếm bao lì xì ( cái giống của ông thần tài cho lúc đầu ý ..dĩ nhiên tỉ lệ rớt cưc thấp ..) tuy nhiên vẫn rơi thêm vài món lạ lạ nữa
    - sự kiện này yêu cầu 3 người mỗi người có 1 hạt giống khác nhau ..như vậy sẽ mang tính cộng đồng chung ...mọi người sẽ gắn kết lại với nhau hơn
    - sự kiện thứ 2 vào mùa xuân là sự kiện mưa bao lì xì ..mỗi người mỗi ngày sẽ có cơ hội bấm vào npc cầm cái quả cầu tím ở thị trấn xanh đó ..mình không nhớ tên hi hi ...bấm vào sẽ tạo ra 1 cơn mua bao lì xì tại thị trấn xanh ( all map ở thị trấn ) số lượng bao lì xì là rất nhiều nhưng giá trị khá thấp ( 100k-200k ) tuy giá trị thấp nhưng 1 ngày bạn có thể lượm được rất nhiều đó nha ^^) ai hên sẽ nhận được bao lì xì có chữ cái bất kì . đủ bộ 3 chữ "tết" sẽ đổi được 1 ghế event hên lắm mới được 3 chữ cái đó và chữ cái không giao dịch được nhá )
    mấy bạn thấy vui hông ^^ ... ngày mai tụi mình cùng tưởng tượng event vào mùa khác nha ... mình đề nghị bạn nào có ý tưởng event giống mình thì đăng lên lun or pm tin nhắn lên yahoo của mình để mình đăng tên người đó và ý tưởng lên topic này nhá pp ..mai gặp lại
    Lần sửa cuối bởi ninja020250, ngày 25-08-2014 lúc 18:25.

Đang ở
    In Maple Vn
    Nói dễ nhung làm thì khá khó .....
    Nothing to see

Đang ở
    BroadWay, Home, Kitchen

viết nhiều đấy, nhưng code ko đơn giản đâu bạn , thêm 1 năm nữa zô đại học cntt học 2 năm là biết ngay cái ý tưởng của bạn zới cái code là 1 trời 1 vực đó

Trích dẫn Gửi bởi annoichocanthan1 Xem bài viết
    viết nhiều đấy, nhưng code ko đơn giản đâu bạn , thêm 1 năm nữa zô đại học cntt học 2 năm là biết ngay cái ý tưởng của bạn zới cái code là 1 trời 1 vực đó
    mình nghĩ là lấy các npc đã có sẵn và dựa trên event đã có rồi mà ... bạn lấy các event đã có rồi thay đổi map là được ...mặc dù mình cũng hiểu là khó

nói đến event thì ko thể ko nhắc tới rất nhiều thành phần than phiền việc event delay fix job
    còn chưa kể đến yếu tố lỗi nhé. nhìn cái mini game tổ chức lúc event rồi là thấy. lag toàn server, toàn phải delay, ......
    nói chung thì cái ý tưởng này ấy nhé, nó vừa tốn thời gian để thực hiện mà hiệu quả chưa chắc đã có
    -1
    khi kill-chan biến mất, t sẽ xuất hiện

Giờ các bạn muốn ra job mới hay ra event

ko liên quan nhưng cái ý tưởng này tương tự như trò boom online
    Hãy cười trên nỗi đau của người khác
    Vì bạn không thể cười trên nỗi đau của chính mình

[/QUOTE]Giờ các bạn muốn ra job mới hay ra event[/QUOTE]
    mình thì thấy job thì đợi hè hả ra cho người ta train lv còn h thì event đi ..vì maple chủ yếu để vui và là 1 cộng đồng ..vui là chính chứ hơn thua nhau là không cần thiết...vì h nhiều bạn bào ...mày không chới maple thì cút đi ...** mày giành kênh cảu tao ..rồi thì biến đi để tao train ...rồi đồ lừa đảo => maple ngày càng mất đi tính cộng đồng và niềm vui ...mình chỉ muốn các bạn gắn bó nhau thêm thui

kunlovehen7 Đang Ngoại tuyến Một con vịt xoè ra 2 con thằn lằn con cùng nhau cắn nhau đứt con chim non trên cành cây :))
    Hộ vệ của kunlovehen7

mình thì chả mong job mới, cứ mong fix hết lỗi đang có đi đã, khi đó mới có hi vọng cho job mới, còn event thì những dịp quan trọng như hè, trung thu, haloween lần nào chả có event, to hay nhỏ thôi. Quan trọng là được cái này thì mất cái kia, giờ tập trung fix lỗi vẫn hơn
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối