Kết quả 1 đến 7 của 7

[Game RR ] MapleStory Academy

Forum còn khá vắng vẻ , viết [ copy thì đúng hơn ] một cái ý tưởng cho Forum , đây là một game và cần có một Box riêng lẻ

Tên : MapleStory Academy.
    Thể loại : Game nhập vai.

Lời giới thiệu.

Học viện MapleStory.

Chào mừng các bạn đến với học viện MapleStory. Đây sẽ là nơi các bạn học tập và trải nghiệm cuộc sống.

Học viện MapleStory, đơn giản là một học viện quy mô rất lớn. Ở đây chúng tôi sẽ dạy cho các bạn cách chiến đấu. Học viện chỉ nhận những bạn có phép thuật.

Học việc được đặt ở Poveglia , một hòn đảo thiên đường dành cho các bạn.

Học viện Nutrira bao gồm các lớp học phép thuật , khu ký túc xá cho học sinh và giáo viên, nhà ăn, vườn, ... những thứ cần thiết cho một học viện tuyệt vời.

Làng Humphrey - Humphrey Village

Tại đây, bạn có thể kinh doanh hàng hoá, làm nông, trao đổi, vui chơi, luyện phép, etc mà bạn muốn. Có thể đơn giản bạn chỉ là một phù thuỷ già nua yếu sức muốn an dưỡng tại đây... Nói tóm lại nó là một cái làng - một nơi ở an toàn cho bạn.

Cách tham gia game

Vào topic này rồi post một đơn đăng ký theo mẫu có sẵn. Không hạn chế số nhân vật (character) đăng ký của bạn, nhưng hãy lưu ý rằng bạn phải-viết-đầy-đủ.

Tất cả các đơn tham gia vào game sẽ được duyệt bởi ban điều hành game.

Quy định trong game

1. Không hoàn hảo hoá nhân vật của mình quá mức

Dù sao thì bạn cũng là người, mà đối với người thì không đời nào có định nghĩa hoàn hảo tuyệt đối. Bạn không thể vừa uyên bác, tinh thông kim cổ, vừa có hàng chục khả năng và phép thuật siêu đỉnh của đỉnh. Hãy là một con người chân chính.

2. Không tự ý kết liễu nhân vật của người khác

Nếu bạn đã xin phép và thoả thuận với người sở hữu nhân vật đó thì bạn muốn là gì là tuỳ bạn.

3. Không thực hiện những chuyện gây ảnh hưởng lớn đến trường học và các nhân vật khác

Vd: phá huỷ trường học, bắt mặt trời mọc ở phía tây lặn ở phía đông hay những chuyện bla bla bla khác.

4. Không dùng khả năng siêu nhiên để giao chiến trong trường học nếu không được sự cho phép của Hiệu trưởng

Bạn muốn đánh nhau? Bạn có thể dùng cơ bắp, còn phép thuật sát thương là một điều cấm kị. Nếu có một cuộc thi giao đấu bằng phép thuật thì lại khác. Mọi thứ sẽ được kiểm soát.

5. Không gây hỗn loạn về thời gian, không gian của câu chuyện

Ờ, giả dụ người chơi trước đã kết thúc giáng sinh thì bạn không được phép kể chuyện về các sự kiện xảy ra vào đầu mùa giáng sinh đó. Bạn hiểu chứ?

6. Hãy tham gia các sự kiện trong game

Những lễ hội do Hiệu trưởng tổ chức chẳng hạn. Nếu bạn không tham gia thì phải có một lý do thích đáng kèm theo thư từ chối một cách lịch sự đó nha.

7. Không tự tiện thay đổi giới tính của các nhân vật khác

Bạn không muốn mình bị biến đổi giới tính không xin phép đấy chứ?

8. Không mang tệ nạn xã hội vào game

9. Nhân vật của bạn có thể chết, hãy lưu ý

Bạn có thể cho nhân vật của bạn chết tùy ý.

Q & A

- Game RR là gì?

RR, tức là Round Robin, nghĩa là truyện do nhiều tác giả viết, người này viết nối tiếp người kia, mỗi người viết một chương.
    Trích:
    - Khi viết có bắt buộc phải đứng ở ngôi thứ nhất và xưng tôi không?

Đúng ra xưng tôi thì tốt hơn. Nếu bạn không thích thì cũng có thể đứng ở ngôi thứ ba hoặc các ngôi khác.
    Có nhiều bạn thắc mắc không biết chơi game RR. Game RR đơn giản là một cuộc sống thu nhỏ mà bạn này với bạn kia tạo ra (tức là viết nối tiếp)
    Chỉ những thằng rảnh hơi mới đi đóng góp ý kiến

Game Rule

Quy định chung.

1.Thỏa sức tưởng tượng nhưng không đi quá mức :

Game của chúng ta là game về trường học phép thuật , vì thể bạn có thể tượng tưởng nhân vật của mình có phép thuật, có khả năng đặc biệt nhưng chỉ nên tưởng tượng có chừng mực để không khiến người khác khó chịu .
    VD : không nên : tiên đoán trước tương lai , gây ra thiên tai , phá trường , phá làng , … vv

2. Không thay đổi tính cách nhân vật khác:
    Vì đây là game RR (Round Robin) nên mỗi người sẽ thay phiên nhau viết , cũng có lúc bạn phải điều khiển nhân vật khác . Và hãy nhớ rằng đừng thay đổi tính cách của người khác quá đáng
    VD : Một người sợ rắn lại chơi chung với một đống rắn rết ==!, một bạn có tính cách mạnh mẽ lại khóc vì chuyện nhảm nhỉ , ...

2.Không được tự ý kết liễu nhân vật khác :
    Một nhân vật chết đi nghĩa là không còn tham gia vào game nữa và việc đó chỉ được thực hiện khi có sự cho phép của chủ nhân vật

4. Không dùng khả năng siêu nhiên để giao chiến trong trường học nếu không được sự cho phép của Hiệu trưởng hoặc thầy cô
    Bạn muốn đánh nhau? Bạn có thể dùng cơ bắp, còn phép thuật sát thương là một điều cấm kị. Nếu có một cuộc thi giao đấu bằng phép thuật thì lại khác. Mọi thứ sẽ được kiểm soát.

5. Không gây rối loạn thời gian của game: Nếu người trước đã kết thúc bữa tiệc thì bạn không được tiếp tục bữa tiệc đó . Nhưng nếu cần thiết viết về chuyện trước đó thì nên thêm Flashback đầu và cuối mỗi bài post.
    VD : * Flashback* nội dung bài * End flashback*
    .

6. Hãy tham gia các sự kiện trong game
    Những lễ hội do Hiệu trưởng tổ chức chẳng hạn. Nếu bạn không tham gia thì phải có một lý do thích đáng kèm theo thư từ chối một cách lịch sự đó nha.

7. Xưng hô đúng cách :
    Khi học sinh nói chuyện với thầy cô hay gặp người lớn hơn thì phải xưng hô cho lịch sự . Đừng xưng hô tôi – cậu / cô với tất cả mọi người

8. Không tự tiện thay đổi giới tính của các nhân vật khác:
    Bạn không muốn mình đột ngột bị thay đổi giới tính chứ

9.Thời hạn sử dụng phép thuật:
    Bạn có thể dùng phép để thay đổi hình dạng, tính cách, ký ức, giới tính người khác nhưng chỉ tối đa 1 ngày thôi .

10.Thời gian không tham gia game:
    Bạn có thể cho nhân vật của bạn chết tùy ý nhưng nhớ rằng nếu chết thì nhân vật của bạn sẽ không tham gia game được nữa ( không được sống lại ).

MangaZerO Guest
    đợt chơi cái này trên vns loạn hết cả lên =.= ngồi đọc mấy cái bài hướng dẫn + giới thiệu nhân vật cũng hết ngày

Đang ở
    Ở nhà ăn bám

Làm sao mà loạn đc nếu biết cách chơi ?

Game khá dễ hiểu , nắm bắt nguyên tắc viết bài là đc

Đang ở
    Hà Nụi đáng ghét T-T
    sợ wá anh ơi, đến trước ngày CB mới ra bài nảy hử?
    Ra sớm hơn để zậy mấy đứa cùi như em chứ
    Đừng có mà nhìn chằm chằm vào avatar của em thế

Em trong sáng nhất maple nha

3 Triệu hồi rồng evan iu iu cắn mấy anh chị nghĩ bậy bạ về avatar của e

Trích dẫn Gửi bởi Phantomnekx Xem bài viết
    sợ wá anh ơi, đến trước ngày CB mới ra bài nảy hử?
    Ra sớm hơn để zậy mấy đứa cùi như em chứ
    Đâu cần...chỉ cần chơi là đc , đâu phải gần CB hay OB hay ... BB gì đó đâu

Các Chủ đề tương tự

1. [Re-Post] Maple Academy
    Bởi angelpriest trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 08-09-2012, 18:22
  2. Game mini maplestory cho AE!
    Bởi heineken12125 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-06-2012, 15:29