Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Chuyển nghề cho Resistance !!!!!!!!!!!!!!

Nghề Resistance
    Chuyển nghề lần 1 mình sẽ k chỉ nhá.tự mò nha các bạn.
    Chuyển nghề lần 2:
    +Sau khi lên lv30,về Edelstein và nói chuyện với các job instructor (Trái qua là Battle Mage, Wild Hunter, Mechanic ) để nhận nhiệm vụ chuyển nghề 2.
    +Bạn hãy ra ngoài và tiến tới chỗ sân bay của Edelstein.
    Ở đây có 1 NPC mặc đồ đen như xã hội đen. Đó là tên NPC lúc đầu ấy.Bạn tới và nhấn vào hắn.Sao đó kill hắn và nhặt cái món đồ hắn rớt ra đem đưa cho job instructor và chuyển nghề lần 2.

Chuyển nghề lần 3:
    Tiếp tục khi bạn lên lv70 nha.Nhấn vào bóng đèn trên đầu và nhận nhiệm vụ "[Job Adv.]Special Training Trip". Sau đó đến gặp các Job Instructor để làm nhiệm vụ chuyển nghề lần 3.
    Nhiệm vụ này kêu bạn phải vào Verne Mine để diệt 1 con boss người máy.Để vào được Verne Mine bạn cần phải có Black Wings Hat.Làm theo hình nhá:

Sau đó

Nhớ đội cái Black Wing Hat mới vào được Verne Mine nha.
    Sau đó vào đây

Kill boss xong thì về trả nv cho job instructor và chuyển cấp lần 3.

Chuyển nghề lần 4
    Khi bạn đạt được lv120 thì bắt đầu làm nhiệm vụ chuyển nghề lần 4 nào.Chắc chắn là bạn có 5,000,000 meso trong túi nhá.Nhấn và nhận nhiệm vụ khi bóng đèn trên đầu hiện lên nhiệm vụ chuyển job 4 có chữ này nhá [Job Adv.].Tiến về Edelstein nhận nhiệm vụ của job instructor.Bạn phải đến Gelimer: Research Lab Second Square như trong hình ở trên của chuyển nghề lần 3 mình có ghi.Sau đó hãy nói chuyện với npc Gelimer và trả lời đúng câu hỏi của ông ta.THEO THỨ TỰ TRẢ LỜI NHƯ THẾ NÀY NHÁ: DÒNG 2>DÒNG 3> DÒNG 1> DÒNG 1> DÒNG 2 Chắc chắn phải theo thứ tự nha.Trả lời hoàn thành thì bạn fải đưa ông tiến sỹ 5,000,000 meso.Sau đó đi qua tiếp 3 map tới Gelimer: Security System Research center 3 và đi vào bản đồ ẩn theo hình:

Con boss này có skill phản đòn nha.Nếu bạn thấy trên đầu nó có biểu tượng cây kiếm thì đừng đánh nó nếu bạn k muốn lên bàn thờ ngắm gà khoả thân.Sau khi bạn mần thịt con boss xong thì ra ngoài và nói chuyện với job instructor của bạn và bạn sẽ được chuyển về căn cứ bí mật của Resistance.Trả nhiệm vụ và chúc mừng bạn đã chuyển nghề lần 4.
    Lần sửa cuối bởi cungthu123pro, ngày 02-03-2015 lúc 12:01.

Đang ở
    BT
    Bài viết hữu ích cho newbie, trình bài đẹp mắt. !!!

zenzen Guest
    Bài viết bổ ích , lên chú ý !!!

Đang ở
    ta đến từ một nơi dở khóc dở cười gọi là trần gian :))
    Trích dẫn Gửi bởi zenzen Xem bài viết
    Bài viết bổ ích , lên chú ý !!!
    chài chú í j` chứ job này cầy nên 120 một ngông........

sặc..mình chuyển nghề lần 3 nghề Battle Magic....nhận phát lên luôn...có cần đánh cái j`đầu

Trích dẫn Gửi bởi alwaysktf Xem bài viết
    sặc..mình chuyển nghề lần 3 nghề Battle Magic....nhận phát lên luôn...có cần đánh cái j`đầu
    cái đó là mới CB ASSmin cố tính để thế chứ OB thì đừng mơ
    thằng post bài trc tôi là thằng gay , thằng post bài sao tôi cug là gay nốt F8

Tớ cũng thế, chuyển nghề lần 3 nhận 1 phát lên lun F2, chứ k cần phải chạy ra chỗ đó

uk mình chỉ mới chuyển nghề hai nhưng cũng được lên luôn, vào chỗ để giết boss thì nó ko có ở đó

hình như đánh quái ở chỗ này nó ko rơi đồ phải ko các bạn ~~

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Hướng dẫn] Chuyển nghề (Job Advanced) cho các nghề Explorer,Resistant và Knight of Cygnus
    Bởi fairydemon trong diễn đàn Hướng dẫn chung
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 23-02-2013, 16:47
  2. [Hướng dẫn] Làm nhiệm vụ chuyển job của Resistance Class
    Bởi caramen trong diễn đàn Làm Nhiệm Vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-01-2013, 19:44