Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
  1. Một chút cảm xúc và trăn trở: Chùa bà Đanh dạo này cũng đông lắm chứ!

Nhớ lại thời năm lớp 6,7 chả biết game online là gì, gõ bàn phím còn vụng về. Thế rồi đấng sáng tạo Gaia mở cửa tâm hồn em cho Nấm lùn phiêu lưu ký. Game online đầu tiên và gắn bó lâu nhất, bao nhiêu niềm vui kỉ niệm đều quăng vào maple. Nhớ những lần tranh nhau đống quái ở một bãi, chửi lộn tranh giành, những lần đi party, bắc ghế hóng mát chờ tụi nó chết hết rồi mình đánh, những cao nguyên chiến binh, ellinia phép thuật, bãi cỏ xanh rì, thành phố du mục, những bản nhạc nền du dương, những con quái làm mình chết cũng không ghét nó vì độ moe của nó, khu chợ tấp nập mapler, những lần bố thí meso cho người nghèo và đi ăn xin meso, ..... Và quan trọng nhất là sự ùn tắc người chơi, nhà phiêu lưu ùn ùn qua lại, đông như chợ hoa vào dịp Tết. Nghĩ lại mới thấy vui làm sao.

Thật ra thì em đã bỏ chơi maple trước ngày 14/9, áp lực học hành cuộc sống cứ cưỡi trên đầu mình cộng thêm yếu tố khắc nghiệt của phụ thân phụ mẫu nên phải pp maple một thời gian. Nói một thời gian cho nó ít chứ thực ra là 5 năm rồi....

Hôm nọ được thằng bạn giới thiệu cho trò Elsword, vâng, phong cách anime, đánh 3D, thể loại fantasy, cũng nhiều Class nhân vật, chơi thử thì thấy thiếu thiếu điều gì đó, hoá ra là phong cảnh, Maple với map khổng lồ đi mỏi cả chân, còn Elsword toàn đi dungeon. Nói ra không phải so sánh gì nhưng chơi rồi mới thấy nhớ Maple quá. Nhấn nhá lên web maple ở nước ngoài, down về lòng hăm hở, rạo rực, đăng nhập chọn server cái bị văng. Hỏi admin mới biết VN nằm trong vùng region block(Oh ****), rồi ad đưa link maple của VN(cũng thật bất ngờ khi admin page nước ngoài biết em sống ở VN). Vâng, lại tải về, hăm hở, rạo rực, tiếng nhạc quen thuộc vang lên......
    5 năm có quá nhiều thay đổi, nhưng thay đổi game play không quan trọng, thay đổi map không quan trọng, quan trọng nhất là số lượng người chơi. Đã là game online thì phải có người chơi, phải có bạn đồng hành, mới có sự tranh đua, mới được đi party, được chém gió. Hôm nay dành 2 tiếng ra ngồi chơi, quất lên level 15, mà lòng luôn trăn trở một điều ngủ không yên, tại sao chỗ chọn server nhìn nó luôn trong tình trạng thanh đỏ, mà vào maple thì toàn NPC, lâu lâu có một vài mapler level trên trổi vụt qua rồi mất dạng, server Scania thì phải, không lẽ tô màu cho đẹp, phải nói thật là em buồn như người mất hồn, cộng thêm tiếng nhạc quen thuộc thưở nào vang lên, cảm thấy ấm nóng nơi khoé mắt.

Vâng thứ lỗi cho cái cảm xúc tuôn trào sau 5 năm vào lại thế giới nấm lùn của em, em chỉ cần biết một điều nho nhỏ thôi, mấy bạn mapler đâu hết rồi? Họ đang trốn ở chốn nào? Lạnh lắm khi chơi game online mà đi một mình .....

Đang ở
    Member of Legendary
    Chả liên quan nhưng hôm nay Free Market đông dữ dội nhé :3

3. Đi cả chiều có thấy ma nào đâu

Đang ở
    Member of Legendary
    Tối nay thấy đông mà. Chiều mn đi học vs đi làm sao onl dc -_-

5. Bạn cho mình hỏi là dân chúng hay xuất hiện ở chỗ nào vậy, và nếu buổi chiều mọi người đi học đi làm thì tại sao thanh trạng thái có màu đỏ, chứng tỏ là nó đông?

theo mình thấy hình như MapleVN ko thu hút được nhiều người chơi mới, chủ yếu toàn người chơi từ ngày xưa

Mới down lại và tạo lại ạc Newbie ^^ mong mọi người chỉ giáo
    Lần sửa cuối bởi botlaanhhung, ngày 24-10-2014 lúc 21:38.

Có gì add bạn vs mình nha, mình ms chơi khoảng 1 tuần thôi Tên nv: WindAcherM hoặc zHoy nha ^^
    Lần sửa cuối bởi ziLeoz, ngày 24-10-2014 lúc 21:52.

9. Cảm xúc của chúng ta sao giống nhau quá vậy....
    Bẵng đi 1 thời từ vng chỉ tình cờ tìm vài cái ảnh của maple xưa ai ngờ hiện link maplevn. Sung sướng k kể hết và bỏ hết game online khác chơi maple thôi dù mọi thứ thay đổi hết .... Mình như lạc vào thế giới mới ấy
    https://www.facebook.com/groups/FamilyMaple/ group G mình nhé chào đón bạn
    Gấu ơi!!! E ở đâu???
    IG : dual4rFace

Đang ở
    HCM city
    do bạn k gặp được mình nãy giờ train pq Thỏ với 1 người mới quen và tặng ngay 1 cái x2

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối