Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31
    Đang ở
    HCM city

Đôi lời muốn nói

Rảnh rỗi,ngồi ngẫm nghĩ lại. Thấy bản thân khó chịu,chẳng phải khó chịu vì những gì mình làm,mà là khó chịu với vài người "lớn mà k biết suy nghĩ". Thực ra mọi việc các bạn gây ra thì các bạn chịu. Đã biết làm sai thì sẽ phải gánh vác được cái hình phạt dành cho mình. Nói thật,mình cũng chẳng lớn là bao. 18t mà,nhưng chẳng phải trẻ trâu gì! Còn nhiều người,lớn hơn mình nhiều,nhưng chẳng biết tại ăn nói như một kẻ vô học. Trước giờ làm việc đúng nguyên tắc,đùa giỡn cũng có giới hạn. Các bạn chửi mình,ok,vậy tại sao các bạn k tự nhìn lại bản thân của mình trước. Minh cũng đg tự hỏi,các bạn chơi vì vui,vì đam mê,HAY VÌ TIỀN. Các bạn ở ngoài có lẽ giàu thật,nhưng cách nói năng của các bạn chỉ đg chứng minh mình k khác gì kẻ vô học đâu. Các bạn phát ngôn ra những câu mà mình đọc chỉ biết cười,vì các bạn nghĩ mình giàu và xem mình là cái rào chắn chặn các bạn làm giàu ý. Sống thì biết nghĩ cho người khác các bạn à, đừng sống theo cái kiểu hùa như thế,các bạn giàu nhưng chả ra sao về mặt tính cách thì cũng vẫn bị nói thôi. Nói ai thì người đó khắc đọc đc,nói nhiều người ý mà k muốn nói thẳng. Còn về cách nói chuyện của mình thì mình chẳng thấy cách nói của mình có gì gọi là bố đời cả. Và mình cũng chỉ là mod trên 4rum này. Vào game vẫn là gamer như mọi người,nói thẳng ra thế cho những người "giàu k xem ai ra gì" biết.
    Thân!
    văn 3đ nên dư này là nhiều rồi

Đang ở
    Land of Ooo
    Đắng lòng thanh niên được quan tâm nhiều nhất trong mấy ngày qua...
    In case you didn't know what is the most important thing in my life, well, Memories.

Mọi người yêuuuuuuuuuu Moon

Lời phê :
    Ngôn ngữ gần với lời rũa, đậm chất chợ búa. Giọng văn tự nhiên pha chút ngang tàn . Cấu trúc , bố cục chặc chẽ tạo nên sự đối xứng về câu chử và ý tứ. Tuy nhiên đoạn văn có nhiều điểm hạn chế như chưa đưa ra dẩn chứng thuyết phục (tag thẳng mặt) . Nhưng với lứa tuổi của em nói được như thế này là đáng ghi nhận.

Đang ở
    HCM city
    khéo đưa ra thì lại kéo qua đòi uống nước lại khổ,chứ hình ảnh thì vô số

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Mọi người hãy tks và ủng hộ cho Mod chưa lớn là bao vì nhỏ mà đã biết suy nghĩ, không phải trẻ trâu, có ăn học, sống biết nghĩ cho người khác, làm việc đúng nguyên tắc và đùa giỡn có giới hạn nào

Không biết mod như nào chứ yêu mod lắm rồi ...

Đang ở
    Ninh Thuận
    Được rồi em ngủ ngon..a thấy đoạn văn của em khá hay và y nghĩa..nhơ kèm bản kiểm điểm
    Lần sửa cuối bởi danhpham, ngày 06-12-2014 lúc 01:18.

Đang ở
    TP.HCM
    Trích dẫn Gửi bởi danhpham Xem bài viết
    Được rồi em ngủ ngon..a thấy đoạn văn của em khá hay và y nghĩa..nhơ kèm bản kiểm điểm
    1 topic "giàu k xem ai ra gì" mà có thêm 1 topic "người có chức làm việc k làm dân thường phục" thì giữa 2 đoạn văn thì đoạn nào điểm cao nhỉ kết cái câu "nhớ kèm bản kiểm điểm" hay quá đi đc (y)
    Lần sửa cuối bởi vuakungfu1996, ngày 06-12-2014 lúc 01:30.
    Hòn đá cuội trong tay thiên tài còn hơn lưỡi dao sắc phải tay kẻ vô dụng !

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Trích dẫn Gửi bởi vuakungfu1996 Xem bài viết
    1 topic "giàu k xem ai ra gì" mà có thêm 1 topic "người có chức làm việc k làm dân thường phục" thì giữa 2 đoạn văn thì đoạn nào điểm cao nhỉ
    2 topic đều xúc tích, ý nghĩa, chan chứa nỗi niềm, 2 điểm chia đôi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối