Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 79
    zenzen Đang Ngoại tuyến [Guild]-Facebook Feel Touch CrossNurse 2 GunsThiên Hạ Đệ Nhất Dâm Dục
    Hộ vệ của zenzen

Đang ở
    113.23.113.93
    Trích dẫn Gửi bởi SunAngel Xem bài viết
    Thẻ mà cứ vi phạm, thôi thì chặn IP cho nhanh đi zenzen >____< ...
    Rất tiếc mình chưa thể dùng cái đó vì mới là mod cấp thấp F13 , dù chặn được thì cũng nhiều cái bất cập như bạn kia nói hoặc ngồi quán net !

Trích dẫn Gửi bởi zenzen Xem bài viết
    Mình chỉ trả lời từng câu hỏi thôi mà F6
    Bạn nên gom nói 1 lần . Nếu cảm thấy thiếu xót thì edit lại . Nên tránh việc post liên tiếp nếu không mem nó noi theo cũng thế

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi aegisx Xem bài viết
    Hình thức chặn IP là không đc vì VN là IP động . Có thể hôm nay bạn chặn IP đó nhưng rồi 1 ngày khác IP bị chặn lại rơi vào máy bạn thì bạn sẽ làm sao
    áck, vậy à T_T ... vì em thấy nhìu 4r cũng chặn IP mà ...
    Làm con gái phải ngang tàng ngạo nghễ

Sống trên đời phải mạnh mẽ, kiêu sa ♥♥♥

~~~ o0o ~~~

>>>[Sun]<<<

Ngây thơ - Đáng iu - Thuần khiết - Iu tiền + Soái ca

Nick in game: 52025251325

Sun đáng iu F12F12F12

Thôi nói nhiu cũng đâu làm j đc !!! cái cần là chừng nào OB cho mội người chơi kìa !!!
    Thây gì nói hãy chứng inh = hành động
    MapleStosy

Trích dẫn Gửi bởi bennhau_to Xem bài viết
    Thôi nói nhiu cũng đâu làm j đc !!! cái cần là chừng nào OB cho mội người chơi kìa !!!
    Vui lòng đọc kĩ lại vào bài 1 . Topic không đá động gì tới vần đề game mà là đôi lời góp ý tới member và BQT forum . Đừng làm topic đi lạc chủ đề rồi lại phát sinh những điề phiền phức .
    P/S : muốn đăng kí mod ghê mà kiến thức game còn ít

Việc chặn IP thg` thì là ở những 4rum lớn,hoạt động lâu dài,và có 1 đội ngũ Ad,Smod,Mod kinh nghiệm,hiện tại 4rum HRG mới chỉ ra mắt,nên việc này cần thêm thời gian bạn ạ.Dâu sao mình vẫn rất hi vọng,vâng mình xin nói 1 cách thật lòng mình.Rằng HRG sẽ ko gặp phải vết xe đổi như Dzogame khi mạng HKGH trở lại VN,và MS ko gặp phải tình trạng như HKGH VN hiện h`.Thực sự mình rất buồn.

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi bennhau_to Xem bài viết
    aaaaaaa có ai nói vs Sun, 4r có luật h0k đi T_T ... >_< ...

màu đỏ chót chỉ dùng cho MOD khi nhắc nhở mem thôi T_T

còn ch.minh hành động thì bạn pải chờ, pải cỗ vũ, pải thấu hiểu rùi mới thấy chớ ...

~~~ o0o ~~~

>>>[Sun]<<<

Sun đáng iu F12F12F12

à, nhân tiện cho mình hỏi đc ko....4rum k có luật sao nên là mem cứ thế mà vi phạm. Sao k đặt ra luật như

- K comt đá xoáy khích bác đá để nhau. nhắc lần 1. lần 2 tái diễn warn 1 thẻ hoặc trừ point. lần 3 là ban cho tỉnh cảnh ( mình biết mod k ban đc ban thì chỉ có smod trở lên thôi, vậy thì nhờ smod hoặc admin)

- Những câu nói bậy, chửi thề đoại loại thế del comt và phạt thẻ, có thể nhắc nhở tùy từng mức độ và hành vi của mem nhg nếu k chịu dừng lại mà vẫn lập topic chửi, gây war thì ban vĩnh viễn, 4rum thì chỉ nên chấp nhận mem tốt, mem phá hoại có bị ban cũng chẳng ảnh hưởng gì

- k được comt đúp, có ý muốn nói thì tóm gọn lại 1 comt thôi.

- về việc chữ kí size quá to sẽ làm tốn dung lượng, diện tích 4rum

- Mod vi phạm thì phải phạt nặng hơn mem vì thân là mod phải hiểu rõ luật của 4rum.

Việc dùng chữ màu đỏ thì chỉ BQT mới đc dùng, nhg là dùng để nhắc nhở mem vi phạm thôi. ^^ Sun à, cô phải nói rõ ra như thế chứ ^^

Làm mod phải có uy để khi nhắc nhở mem vi phạm họ k dám nói gì nhg n` mem mà sai còn cứ thích kiểu ''ta là đúng'' k nói n` cứ thế mà phạt thẳng tay *mình là mình hay phạt, nhẹ k ưa cứ thích trừ point*

P/S : Đây là những kinh nghiệm mình làm mod tích góp đc, nên chỉ nêu ra thôi ^^
    Lần sửa cuối bởi sugiagio, ngày 12-07-2012 lúc 21:19.

Trích dẫn Gửi bởi SunAngel Xem bài viết
    TOPIC NÀY CHỈ NÓI VỀ CÁCH ỨNG XỬ CỦA MEM 4R, VÀ LỰC LƯỢNG QUẢN LÝ 4R THÔI, H0K LIÊN WAN J` TỚI ZIỆC VÀO GAME HÔM NAY CB ĐÂU !!!

Nói trc kẻo mn lại hiểu lầm, nhưng sáng giờ ức chế kinh khủng rùi ...

~~~o0o~~~

Lang thang ở cái 4r này hơn tháng trời nay, ngày hôm nay càng hiểu rõ, 4r nhiều Mod như vậy mà sao im hơi lặng tiếng thế? nhất là ngày hôm nay này.

Từng là Mod của 1 4r khác, Sun pék rõ, và hiểu rõ dc nh~ j mà BQT 4r đang gặp phải hiện giờ, nhưng h0k pải vậy mà im lặng hoài như vậy ...

Mà trong suốt nh~ ngày wa vào 4r, thấy pék bao nhiêu cách ứng xử / topic v.v.. của gamer thực chẳng vừa lòng mà chả thấy Mod nào đá động tới. <thực ra là có nhưng toàn là bạn nào làm nặng wé thôi, còn sơ sơ thì vẫn bỏ qua >

Đầu tiên là có 1 số bạn để avatar vi phạm thuần phong mỹ tục <hình 3X, mấy hôm trc thấy hok pék bi giờ đổi chưa>

Thứ 2 là nhìu mem dùng màu chữ là màu đỏ >>> màu đỏ chỉ dùng cho BQT thôi mà? ... sao chả thấy ai edit/ warn j j thế T_T

Thứ 3 là font chữ _ __" mấy cái font chữ to đùng chèn lên nhau >> chả thấy chữ >> cũng hok thấy ai đá động j ...

Thứ 4 vào 1 ngày CB như hôm nay, đáng lẽ BQT 4r pải ra mặt để dẹp loạn chứ, sao lại nhìu ng` post chữi thề, dùng lời lẽ xoáy nhau thế mà cmt vẫn tồn tại? ... Đành rằng đã có 1 topic nói là đang fix lỗi, nhưng cũng cần mod quản lý box, del/ warn nh~ bài vi phạm: spam <cho đủ 30char thế mà cũng để>, đá xoáy, 1 vài topic mang lời lẽ khích bác ban quản lý v.v...

Dù rằng Sun pék rằng hum nay các bạn rất bận vì pải fix lỗi game. Nhưng MOD 4R hok pải đợt trc mới tuyển nhìu bạn sao? nh~ bạn đó để làm j??

Sun hiểu là các bạn còn pải có việc để làm, h0k pải chỉ onl ... nhưng mà cũng nên lưu ík 1 chút ... làm đúng trách nhiệm làm Mod của mình chứ >_< ...

Còn về Member - Gamer

Sun hok hiểu, các bạn đều là ng` có học thức, vậy mà nói năng, hành động hok suy nghĩ ...

Game lag, lỗi, dis v.v... thì topic hỏi hok nói j, nhưng cách cư xử lại khiến ng` ta đau đầu ... trc khi mở topic hok nhìn xem topic tương tự vậy đã có chưa rùi vào xem, chứ Sun thấy cả chục topic nội dung na ná nhau thôi.

Lại còn có nhiều bạn cmt lời lẽ mà đọc vào h0k chịu dc ...

Đều đi học, đều lớn, đều suy nghĩ dc ... sao lại làm nh~ chuyện khiến ng` ta h0k chấp nhận dc thế kia?

Các bạn chờ dc 2 năm rùi, chờ thêm 12 ngày rùi ... vậy chờ thêm vài ngày nữa thì có làm sao? ... phản ứng thái quá như vậy >_< ...

Trc khi làm cũng nên suy nghĩ, ng` ta có mất công làm game cho bạn chơi rùi mà bạn làm vậy xem bạn có pải là con ng` hiểu pék lễ nghĩa ko ...

Nhức đầu ghê >_< ... Sun vào game cũng bị lag, bị dis ... chat vs NPC 2-3 lần mới nhận quest - trả quest, bấm portal hok dc, anti cái kiểu việt hoá này <thà rằng để tiếng anh lun cho khoẻ >"< có mấy chữ anh, mấy chữ việt, mệt óc lắm ... chưa kể việc trans thô, khô khan nữa >_< > ... Sun cũng bực điên ng` ... nhưng mà cái j cũng pék kiềm nén 1 chút ... suy nghĩ kỹ càng trc khi hàng động 1 chút ... như vậy mới tốt >"< ...

~~

Nhiu đây chữ cũng đủ gạch xây nhà rùi thôi, h0k type nữa
    Viết chữ đàng hoàng lại đi bạn đọc khó chịu quá.
    Kute

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi sugiagio Xem bài viết
    à, nhân tiện cho mình hỏi đc ko....4rum k có luật sao nên là mem cứ thế mà vi phạm. Sao k đặt ra luật như

- K comt đá xoáy khích bác đá để nhau. nhắc lần 1. lần 2 tái diễn warn 1 thẻ hoặc trừ point. lần 3 là ban cho tỉnh cảnh ( mình biết mod k ban đc ban thì chỉ có smod trở lên thôi, vậy thì nhờ smod hoặc admin)

- Những câu nói bậy, chửi thề đoại loại thế del comt và phạt thẻ, có thể nhắc nhở tùy từng mức độ và hành vi của mem nhg nếu k chịu dừng lại mà vẫn lập topic chửi, gây war thì ban vĩnh viễn, 4rum thì chỉ nên chấp nhận mem tốt, mem phá hoại có bị ban cũng chẳng ảnh hưởng gì

- k được comt đúp, có ý muốn nói thì tóm gọn lại 1 comt thôi.

- về việc chữ kí size quá to sẽ làm tốn dung lượng, diện tích 4rum

- Mod vi phạm thì phải phạt nặng hơn mem vì thân là mod phải hiểu rõ luật của 4rum.

P/S : Đây là những kinh nghiệm mình làm mod tích góp đc, nên chỉ nêu ra thôi ^^
    Bài đầu tiên lun, dã man a

vào đây đăng ký 1 vé Mod đi nàng

có j ta giúp cho

~~~ o0o ~~~

>>>[Sun]<<<

Sun đáng iu F12F12F12

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự