Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

[Version 149] Arch Mage (Ice, Lightning)

I/ Đánh giá chung

II/ Chuyển nghề

III/ Kĩ năng

IV/ Cách tăng điểm kĩ năng

V/ Nguồn

Các hướng dẫn trên đây chỉ là gợi ý, có thể thay đổi tùy vào tình hình game, nếu có thiếu sót gì thì các bạn góp ý nhé.
    Bài viết có sự tham khảo và mượn code spoil,1 vài phần dịch…từ guide ver 138 của chị bonghongdammau. Cảm ơn chị rất nhiều. Em xin lỗi vì chưa hỏi xin ý kiến chị ạ!
    Happy Mapling!

Lần sửa cuối bởi tomlucass, ngày 24-02-2015 lúc 15:23.
    Vậy hoy đi nha! <(").

e ko đến được el nath để chuyển job 3..

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi meolac04 Xem bài viết
    e ko đến được el nath để chuyển job 3..
    về đảo mạo hiểm . sau đó qua pantheon ở six path crossway có dùng cái cổng đó qua elnath . trang thứ 2 hay 3 j đó
    Anh ước mình sẽ k phải xa nhau nữa . những tháng ngày k e a chỉ biết cố gượng cười . chợt hiểu rằng lâu nay anh chẳng nhận thấy niềm hạnh phúc lớn nhất trong tim a là e từ lâu rồi

Góp ý 1 chút nhé mod
    Về skill job 3 thì... lúc này mod thống nhất hộ e là "Ice demon"(tên ver mới) hay "Glacier chain"(tên ver cũ). Chứ bên phần giới thiệu là Ice demon mà phần nâng skill lại là glacier chain sẽ gây khó cho các bạn mới chơi.
    Về skill job 4, freezing breath sẽ cho ta 1 trạng thái bất tử (hay còn gọi là invincible). Và skill này sẽ k cooldown cho tới khi kết thúc skill
    T.tự job 3... phần hyper skill giới thiệu là có hyper skill cho Frozen orb. Vậy mà phần hướng dẫn cách nâng skill lại hướng dẫn nâng hyper của skill glacier chain (Về phần này thì e cũng chưa rõ nhưng có vẻ như hyper skill còn lại sẽ là của frozen orb vì là skill của job 4 và có phần nhỉnh hơn glacier chain về dame)

Trích dẫn Gửi bởi jililo34 Xem bài viết
    Góp ý 1 chút nhé mod
    Về skill job 3 thì... lúc này mod thống nhất hộ e là "Ice demon"(tên ver mới) hay "Glacier chain"(tên ver cũ). Chứ bên phần giới thiệu là Ice demon mà phần nâng skill lại là glacier chain sẽ gây khó cho các bạn mới chơi.
    Về skill job 4, freezing breath sẽ cho ta 1 trạng thái bất tử (hay còn gọi là invincible). Và skill này sẽ k cooldown cho tới khi kết thúc skill
    T.tự job 3... phần hyper skill giới thiệu là có hyper skill cho Frozen orb. Vậy mà phần hướng dẫn cách nâng skill lại hướng dẫn nâng hyper của skill glacier chain (Về phần này thì e cũng chưa rõ nhưng có vẻ như hyper skill còn lại sẽ là của frozen orb vì là skill của job 4 và có phần nhỉnh hơn glacier chain về dame)
    1. Đã sửa.
    2. Không nhất thiết phải thêm cái cụ tỉ cooldown ý làm gì. Mình chắc chắn là KHÔNG CẦN THIẾT.
    3. Đã sửa.
    4. Làm cũng hơi vội nên không tránh khỏi sơ sót...Vì guide này mình mượn chị yami từ ver trước.
    Cảm ơn bạn vì đã góp ý
    Vậy hoy đi nha! <(").

Đang ở
    Sài Gòn những ngày mưa...
    mình thấy phần Hyper Skill nên tăng theo kiểu này :

1. Chain Lightning – Reinforce
    2. Chain Lightning – Spread *
    3. Chain Lightning – Extra Strike
    4. Teleport Mastery – Range
    5. Frozen Orb – Reinforce
    6. Absolute Zero Aura
    7. Lightning Orb
    8. Epic Adventure
    9. Hyper Intelligence
    10. Hyper Luck
    11. Hyper Health *
    12. Hyper Mana
    13. Hyper Weapon Defense
    14. Hyper Critical

vì Chain Lightning là skill dùng để farming chủ yếu của I/L và Frozen Orb chỉ dành để kích hoạt Shatter khi bossing. Còn Hyper Magic Defense thì không cần thiết vì 1 mage cơ bản là đã có chỉ số Magic Defense khá cao rồi, nên tăng vào Hyper Health để cải thiện vốn HP hơi khiêm tốn của job này ^^

Trích dẫn Gửi bởi bellydrump0904 Xem bài viết
    mình thấy phần Hyper Skill nên tăng theo kiểu này :

1. Chain Lightning – Reinforce
    2. Chain Lightning – Spread *
    3. Chain Lightning – Extra Strike
    4. Teleport Mastery – Range
    5. Frozen Orb – Reinforce
    6. Absolute Zero Aura
    7. Lightning Orb
    8. Epic Adventure
    9. Hyper Intelligence
    10. Hyper Luck
    11. Hyper Health *
    12. Hyper Mana
    13. Hyper Weapon Defense
    14. Hyper Critical

vì Chain Lightning là skill dùng để farming chủ yếu của I/L và Frozen Orb chỉ dành để kích hoạt Shatter khi bossing. Còn Hyper Magic Defense thì không cần thiết vì 1 mage cơ bản là đã có chỉ số Magic Defense khá cao rồi, nên tăng vào Hyper Health để cải thiện vốn HP hơi khiêm tốn của job này ^^
    1. Magic defense mình vẫn khuyến khích tăng, vì đa phần set đồ thuộc hàng bình thường thì m.def chưa chạm mức 9999 được.
    Thêm 1 ít m.def cũng là thêm 1 ít def mà :v.
    2. Chain lightning - Spread không cần thiết vì sau này đi train cũng chẳng quan trọng việc đánh đc 5 quái hay đánh đc 5+2 quái đâu. Sau này level cao chủ yếu đi solo, pq, với lượng quái bình thường, không quá nhiều...nên mình nghĩ không cần Spread nha. Tăng critical chance cho frozen orb có lẽ ổn vì delay mỗi att của skill này là 210ms - khá nhanh, nên việc tăng tỉ lệ crit sẽ khiến việc xuất hiện đòn chí mạng tăg nhiều hơn chứ k giống 1 vài skill delay lâu...nên mình khuyến khích tăng vô đây bạn à.
    3. Có lẽ nên bổ sung cách nâng khác như của bạn với tiêu chí những người đạt ngưỡng m.def tối đa: 9999.
    4. Cảm ơn bạn đã góp ý nhé .
    5. Up cho mọi ng cùng biết nào...
    Vào xem mại zô đê ae ei :v.
    Vậy hoy đi nha! <(").

Đang ở
    Sài Gòn những ngày mưa...
    Trích dẫn Gửi bởi tomlucass Xem bài viết
    1. Magic defense mình vẫn khuyến khích tăng, vì đa phần set đồ thuộc hàng bình thường thì m.def chưa chạm mức 9999 được.
    Thêm 1 ít m.def cũng là thêm 1 ít def mà :v.
    2. Chain lightning - Spread không cần thiết vì sau này đi train cũng chẳng quan trọng việc đánh đc 5 quái hay đánh đc 5+2 quái đâu. Sau này level cao chủ yếu đi solo, pq, với lượng quái bình thường, không quá nhiều...nên mình nghĩ không cần Spread nha. Tăng critical chance cho frozen orb có lẽ ổn vì delay mỗi att của skill này là 210ms - khá nhanh, nên việc tăng tỉ lệ crit sẽ khiến việc xuất hiện đòn chí mạng tăg nhiều hơn chứ k giống 1 vài skill delay lâu...nên mình khuyến khích tăng vô đây bạn à.
    3. Có lẽ nên bổ sung cách nâng khác như của bạn với tiêu chí những người đạt ngưỡng m.def tối đa: 9999.
    4. Cảm ơn bạn đã góp ý nhé .
    5. Up cho mọi ng cùng biết nào...
    Vào xem mại zô đê ae ei :v.
    sau lvl 200 để farm meso và exp thường thì m.n cần phải lên Twilight Perion, mà quái trên đó thì thật sự rất đông và lúc nào cũng tập trung đến chỗ của mình nên bell nghĩ Chain lightning - Spread khá cần thiết cho những ai muốn farm ở đó ^^

á á... cái freezing breath e dùng (phím giữ đàng hoàng) nó k cho e invi là s vậy mod? dùng nó đánh mấy con boss trong kenta mà chẳng freeze đc gì hết? Hay là lỗi skill?

Trích dẫn Gửi bởi jililo34 Xem bài viết
    á á... cái freezing breath e dùng (phím giữ đàng hoàng) nó k cho e invi là s vậy mod? dùng nó đánh mấy con boss trong kenta mà chẳng freeze đc gì hết? Hay là lỗi skill?
    Có thể là lỗi.
    Bạn post vô box báo lỗi nhé :v
    Vậy hoy đi nha! <(").

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối