Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41

Chủ đề: tội cho newbie

Night Lord đc 1/10 của Evan thôi nhá iCielz ~
    *vô tận đây cmt *

2. xin mà chẳng bh bik cám ơn . ghét nhất thể loại ấy

ah` ma` co' nguoi` xin rui` lai xin tiep ==
    ghet' may' han nguoi` do'

Klq nhưng mà mình rất ngại mang mác "newbie" ra. Vì thực sự là trong box thư viện của 4rum, maplewiki, basilmarket, ayumilove,...... đều có gần như đầy đủ tất cả thông tin và thắc mắc các bạn cần. Vấn đề mình thấy nên hỏi chủ yếu là vấn đề cài đặt game thôi, còn những thắc mắc đấy ko cần thiết. Cái hay của MapleStory là khám phá mà hỏi như vậy có khi mất đi giá trị của nó. Cái gì thực sự cần tìm hiểu mà ko tự mò ra dc thì mới cần hỏi.

Còn về cảm xúc bạn lúc đầu, cá nhân mình vào game lúc đầu không xin vào G nào hết, chuyển Job tự xem thư viện ---> tự làm, mana và hp tự train tự mua tự chế , fame tự log clone tăng. Chơi game với tâm thế độc lập tự chủ tự quyền, đừng chơi với tâm thế dựa dẫm nhờ vả.

Còn có bạn xin "anh ơi cho em ít tiền mua mana" và cho liền 100 bình thuốc tiên lớn thì quay ra kêu em xin meso cơ
    Đáng nói là cho xong các bạn ý đi xin tiếp người khác
    Just need ahead, steps side you ...
    Though hell, I still by step to the!

Nhiều bạn newbie xin mana meso ko nói, mình thì chơi evan có 1 số bạn pm xin đồ war, thief... mình chơi int thì k biết cướp đâu ra cko các bạn, mình kêu ko có thì bảo kiệt . Cho nhiều thì bắt đầu ỷ lại, còn 1 số bạn thì xin người này r lại quay ra xin người khác, mình cũng từng là 1 newbie nhưng mình chưa phải đi xin $ ai, chỉ có vô fm hỏi 1 vài thứ, lúc mới chơi mình còn chả biết 4rum là cái gì, nên cộng điểm sai tùm lum. Bạn nói ko giúp newbie, nhưng thực sự nhiều bạn newbie hỏi về các job or skill gì đó nói trên game chưa chắc các bạn đó đã hiểu, mà đã ko hiểu mình giải thích cũng khó. Thà các bạn đó lên 4rum hỏi thì có nhiều người giúp và dễ hiểu hơn.
    Hãy cười trên nỗi đau của người khác
    Vì bạn không thể cười trên nỗi đau của chính mình

kunlovehen7 Đang Ngoại tuyến Một con vịt xoè ra 2 con thằn lằn con cùng nhau cắn nhau đứt con chim non trên cành cây :))
    Hộ vệ của kunlovehen7

Đã từng hào phóng nhưng gặp kiểu: xin xong kêu sao cho ít thế, vừa cho xong vẫn trade lại xin tiếp như chưa hề quen biết gặp người còn auto chat - cứ trade phát là bật auto lên , thậm chí k 1 lời cảm ơn, xin đồ cùi mình bảo k có thì chê mình giàu mà ki bo , nói chung là nhiều thể loại lắm . Hầu hết các bạn đi xin là newbie + trẻ con nên lời nói k thể trau chuốt được nhưng ít ra các bạn phải biết cách ứng xử tối thiểu chứ nhỉ
    Ngồi fm nhiều nên có khi quen mặt 1 số bạn hay xin ấy chứ . Nói thế thôi gặp ng xin tử tế thì mình vẫn cho, vì dù sao ai cũng từng gặp khó khăn như thế
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

trong ngừi xấu cũng có ngừi tốt mà
    Con ma nằm bên trong nhé

Đang ở
    Nhìn có giống ở ngoài cái 4rum này hem ??
    Gặp mình lúc nào cũng cho 100-200k + mấy lọ mana 300
    ............................................................................................... .

h thật giả lẫn lộn chả biết đâu mà lần
    Có những chiều em đến anh vui rất nhiều ... và có những chiều em đến thôi không dỗi hờn.
    Rồi có những chiều em đến xa nhau rất buồn ... Lặng nhìn nhau cho nhau một câu ... Good-bye

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối