Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 41
    Đang ở
    Ellina

Talking Toàn tập về Android

Trước mình có lập 1 pic nhưng nó chìm mất tiu rồi (=.="). Với lại lần đó mình mới chơi android chưa được 1 tuần và chỉ biết về android qua hỏi đáp rồi lập pic theo kiểu ngẫu hứng nên chưa đâu vào đâu. Giờ chơi được gần 1 tháng, không dám nhận là dân chơi android nhưng cũng xin mạn phép lập lại 1 pic mới. Bà con cô bác gần xa ủng hộ nhé (Mod đừng del hay gộp bài của em mà tội nghịp )
    Chú ý : tuy Herogame đã cập nhật tới ver 1.38 nhưng vẫn đầy lỗi và thậm chí còn phát sinh thêm rất nhiều lỗi mới T.T nên mình cũng như những bạn đam mê về android cũng chưa dám hi vọng gì về chuyện lỗi chức năng android được fix ở thời gian ver chính thức được phát hành. Vì vậy vài chỗ trong hướng dẫn có thể các bạn không thể áp dụng được do lỗi chứ hok phải do scalet xui dại đâu nhé

Đến giờ này đã maple cập rập tới ver 1.38 nhưng nếu chịu khó lang thang ở đảo Victoria, gặp thử 1 số gà mờ thứ thiệt. Chắc chắn bạn sẽ thấy cảnh họ hỏi đường hoặc bắt chuyện với android (có người lợi hại hơn, tưởng maple có điện thoại di động hay sao mà có cả hệ điều hành android )

Căn bản về android
    Vậy câu hỏi là : Android là gì?
    Android là một con búp bê rôbốt đi theo chúng ta như thú cưng vậy nhưng bất tài vô dụng hơn thú cưng nhiều (vì cho thú cưng đi theo mà nếu có tiền mua shop nó còn nhặt meso, nhặt đồ hộ bạn còn android không có mấy chức năng đó đâu, mà trái lại đi pq mà vác theo càng dễ dis )
    Tóm lại : android là một người bạn đồng hành thứ hai của ta ngoài thú cưng.

Đặc điểm chung của android (chính xác hơn là : nhận biết về android ntn?)
    Android có 2 đặc điểm dễ thấy nhất cho ta nhận biết.
    a. Ô tên của nó ()
    Ô tên của android là ô đỏ, khung trắng và có viền vàng nhỏ nhỏ ở ngoài cùng. Đa số bên trong ghi chữ là Android.
    b. Hai tai của android là 2 cần anten
    Nhìn ở hình minh hoạ đầu tiên hẳn các bạn đã thấy về cặp anten của nó rồi nhỉ
    Tí nữa ở phần các loại android mình sẽ nói rõ hơn và cho hình minh hoạ về cái anten của nó ha. ^^

Tác dụng của an đờ roi
    Như đã nêu ở phần giới thiệu chung, nó để chưng cho đẹp chứ chẳng được tích sự gì .
    Tim cho android sẽ cho ta một ít chỉ số (chả thấm vào đâu) hoặc một số hiếm android có thuộc tính ẩn. (cái này mình cũng xin nói sau)

Đào đâu ra android?
    Sở dĩ câu này nằm trong những câu đầu tiên là vì chỉ cần đọc qua câu thứ nhất và thứ 3 thì hẳn mọi người đã thông về android. Và rất nhiều người đã rành về android nên mình không lòng vòng nữa nữa. Xong câu này mình sẽ vào sâu hơn về android luôn. (có android thì mới vọc được chứ ) không có thì đọc đọc mất thời gian ^^
    1. Cách đơn giản nhất để có android là ra chợ trời mà mua ^^
    Android có nhiều loại và giá của nó cũng không quá chát.
    2. Tự làm
    Cái này là cả một quá trình nhưng mình vẫn xin nói gọn lại 3 bước.
    - Trước hết phải học nghề craft vũ khí (Smith) từ level 4 trở lên. Level càng cao càng tốt. Tốt nhất là max
    luôn. Vì level càng thấp thì tỉ lệ xịt càng cao
    - Tìm được hoặc mua được công thức chế tạo android (có 4 công thức làm android - sẽ nói rõ ở phần sau)
    - Sau khi đã đủ 2 yếu tố trên thì công việc cuối cùng là kiếm nguyên liệu theo yêu cầu rồi chế thôi **
    Gợi ý :
    *Hãy đánh quái ở Tháp Đồ Chơi trong Thành Phố Đồ Chơi, nếu chăm chỉ đánh các loại quái ở đấy ắt bạn sẽ tìm được công thức android 30 (còn quái nào thì mình không chỉ, bạn phải bỏ công sức ra một tí chứ ^^)
    **Giới thiệu sơ về chế android 30 :
    Nguyên liệu
    - 10 bột phép thuật nâu (đánh khỉ ma hoặc Mining lá đồng thiếc)
    - 25 miếng gang thép
    - 10 thủy tinh đồ vật cấp trung
    - 5 chất mài trung cấp

__________________________________________________ ______

Chuyên sâu về android

Các loại android.
    Được phân thành 2 loại chung : loại ngon [Deluxe Android] là level 70 mới dùng được, loại cùi [Android] level 30 là dung được rồi.
    Loại ngon thì đẹp hơn, vỏ màu vàng. Loại cùi thì vỏ màu trắng.

Android cũng như con người, gồm android male và android female (con đực và con cái )
    Phân loại nó qua tai

Phân loại nó qua trang phục
    Android là bạn đồng hành với ta nên nó như hầu nam/hầu nữ ấy. Nó sẽ mặc đồ quản gia
    Android loại cùi khi mặc đồ cơ bản sẽ là đồ xanh. Android loại xịn khi mặc đồ cơ bản sẽ là đồ đen.

Dàn android cùi nhà em. Bắt buộc phải show để minh họa chứ không muốn gây bão. (Các bác có ném đá thì ném miễn đừng mạnh tay quá bể android của em ^^ )
    [/I]

Chưa kể còn có 1 loại android đặc biệt khác nữa là Snowdrop Android (chỉ có loại level 30 [F và M])
    Cứ hiểu nôm na nó là android tàng hình, không rớt ra công thức từ bất cứ quái vật nào hết. Shop cũng không bán, mà kiếm được từ event.
    Bạn đừng nghĩ không ai thèm, ở GMS, heart android* nếu có thuộc tính ẩn thì có thể tăng thêm sức mạnh đáng kể cho người chơi, nhưng để heart phát huy sức mạnh của thì bắt buộc phải trang bị thêm Android. Nhiều người không thích android theo mình mà chỉ muốn rảnh thân nên có thể coi Snowdrop Android cũng được người chơi ưa chuộng như các item ẩn mũ, mặt, kính bán trong shop vậy.
    Ở ver 1.41 trở đi còn xuất hiện thêm 1 loại android nữa là Princessoid.

Lv.10 là girl 100% đặc biệt biết nói tiếng Hàn mỗi khi ta click trúng nó hoặc khi ta làm đẹp, đọc lệnh hoặc khi ta bị chết nó sẽ có 1 câu đặc trưng tiếng Hàn (nghe không thôi đã thấy dễ thương rồi chưa nói rất ưa nhìn ^^)
    Princessoid ban đầu là 1 tấm thẻ ở ô Use tên là Princessoid Coupon. Thẻ này chỉ xuất hiện trong event chứ không có bán (cũng không thể đem trade (giao dịch) được. Khi click đôi vào thẻ để kích hoạt, chúng ta sẽ nhận được 1 Trái tim và 1 của nợ (trứng của Princessoid - nó cũng vỏ vàng như deluxe android) tại ô Equip.
    * Android heart : bạn có android thôi chưa đủ, bạn phải có thêm quả tim thì android mới hoạt động, chính xác hơn thì có heart thì android mới hiện ra. Và Android heart cộng chỉ số cho bạn chả thấm vào đâu[/I]
    Cung cấp thêm về coupon của android Princessoid nè.

Phụ kiện android
    1. Trang bị quần áo cho android
    Android chảnh lắm, nó không mặc đồ thường đâu, nó chỉ mặc đồ card thôi (phải thế thì nexon mới kiếm chác được chứ cái gì cũng free thì sập tiệm mất ^^)

Cái này là cửa sổ trang bị của android theo ver cũ nhé Còn ver mới thì như ở dưới hình.
    Theo mặc định, bạn mở mục trang bị của mình lên (bằng nút ) Rồi chọn tab Android

Tại đang test sever mới nên nhân vật của chúng ta đang được "giữ" ở đâu đó Thành ra cái ô android của tớ trống lổng.

2. Tim của android.
    Thực tình như đã nói ban nãy. Thứ này cũng không có ích gì nhiều. Cứ hiểu nôm na nó là 1 trang bị trong người bạn như nhẫn, găng tay… nhưng chỉ số quá nhỏ, có cũng như không nhưng lại là điều kiện bắt buộc để android hiện hình (hoạt động)

Nó cũng không đến nỗi quá vô dụng đâu. Đây là 1 chút thông tin về android heart
    - Nó có chức năng là giúp bạn mạnh hơn tí ti (+30 HP hoặc thêm vài chỉ số như DEF…)
    - Nó có thời hạn chứ không vĩnh viễn. Nhẽ ra khi học được công thức chế tạo heart, bạn có thể chế tạo không giới hạn số lần nhưng từ ver111 công thức android heart sẽ mất sau khi chế tạo xong. (Bạn có thể kiếm công thức từ những con Cá sấu lính canh)
    - Android heart cũng như các equip khác, có thể may mắn mà chế ra được loại có thuộc tính ẩn ^^
    - Nó được phân thành nhiều loại (nhưng tất cả chúng đều yêu cầu level 30 để trang bị vào người)
    + Iron Heart
    + Adamantium Heart
    + Gold Heart (loại mình đang dùng nè, loại này phổ biến)
    + Garnet Heart
    + Crystal Heart

Ngoài ra thì các nguyên liệu để chế android cũng như android heart thì học hoặc search trên google rồi biết, viết thì cũng được nhưng chẳng có ích gì đâu. Tổ mất thời gian mọi người đọc ^^ (nó cũng dễ kiếm lắm)
    Chú ý : nó cũng như nhẫn, găng tay… bạn có thể đập giấy hoặc cube cho nó (nhưng nhớ là chỉ có Heart của android thôi chứ Android không thể đập giấy vào được)

Tương tác cùng android.

Cái này mình cũng lưu ý trước, chức năng android hiện đang lỗi, các bạn đọc để tham khảo, có thể dùng được nhưng chỉ mình bạn thấy. Người chơi khác không thể thấy.
    1. Các hành động của android
    * Các biểu cảm chủ động
    - Khi bạn click để trang bị android, vừa đăng nhập vào game/đổi kênh hoặc thoát khỏi cash shop. Nó sẽ cười hoặc để mắt long lanh, hiện ra chữ Amazing.
    - Khi bạn lên level, nó sẽ ra cái mặt f6 và nói "Not bad!" (không tệ) hoặc là cái mặt có con mắt long lanh
    - Khi bạn chết, nó sẽ hét toáng lên là "Noooo!" (khô…ô…ông!) rồi để cái mặt f4 nhìn rất thốn ^^. Đôi khi sẽ la là "Master!" hoặc "Masteeer!" (chủ nhân ơi T.T)
    Nhưng tiếc là sever lỗi, nên chỉ mình các bạn thấy.
    * Các biểu cảm thụ động
    Tức là các bạn ra lệnh nó mới làm, nhưng mà như đã nói, chỉ mình bạn thấy thôi.
    Cách ra lệnh là gõ trong dòng chat như sai thú cưng vậy ák (nhớ là phải chính xác cả chữ in hoa nha)
    - Mặt f2 : Haha hoặc Hoho

- Mặt f4 : Boohoo

- Mặt f5 : Grr

- Mặt f7 : Whoa

- Mặt nôn mửa : Yuck hoặc Gross

- Mặt chu mỏ ra hun : Smooch | Smoochie | Smoochies | Kiss | Kissy

- Mặt có 2 mắt hình trái tim : I love you

- Mặt có 2 mắt long lanh : Wow | Totally | Awesome | Yay

Phù, thế là xong phần biểu cảm.

2. Làm đẹp cho android
    Ban đầu khi các bạn mở 1 con android ra (từ trong trứng lúc mới mua về hoặc chế ra) các bạn sẽ được sever cấp ngẫu nhiên (khuôn mặt, mái tóc, màu tóc, màu mắt) và tất nhiên nó sẽ không như ý các bạn.
    Vậy thì ta có thể thay đổi kiểu tóc, màu tóc, khuôn mặt và màu da cho nó. (lưu ý là không đổi màu mắt cho nó được đâu nha)

Trước hết là phải có tiền
    Bạn hãy vào cửa hàng, mua các thẻ đổi tóc/mặt hoặc màu tóc/màu da tùy theo túi tiền và độ chịu chơi của bạn

Vào phần Appearance ~> Beauty Parlor để mua các loại thẻ làm đẹp tại đây. (có thể mua thẻ VIP, thẻ cùi chứ không nhất nhất phải thẻ VIP)
    Sau đó ra Thị trấn xanh, vào cửa hàng làm tóc (có thể bạn biết thị trấn xanh nhưng nhiều bạn chưa chắc biết các tiệm làm đẹp chỗ nào nếu không biết thật bạn có thể hỏi hoặc mò, nó nằm trong khu chợ ấy "khu chợ chứ không phải Free Market nhé")
    Vô đó rồi rồi tìm NPC robot "Chủ mĩ viện người máy". Để đổi tất tần tật theo túi tiền của mình

Không hiểu sao trước kia còn đổi được mà giờ không được đổi nữa T.T Cứ click vô là "Chức năng đang được sửa chữa )
    Theo như mình biết thì bạn cứ mua hết các loại thẻ đổi tóc, nhuộm tóc, đổi khuôn mặt… theo nhu cầu của bạn rồi gặp npc đấy. Khi nói chuyện nó sẽ hiện ra các list chức năng cho bạn lựa.

3. Đổi tên cho android
    Cũng như thú cưng, ta có thể đổi tên cho android (cho khỏi đụng hàng ) bằng cách bỏ 1k2 NX cash (tương đương 12k) rồi vô cửa hàng mua thẻ đổi tên cho android.
    Vô đó gõ vào ô tìm kiếm chữ "Android" là thấy liền cái thẻ Android rename
    Muốn đổi con nào thì trước hết phải trang bị con đó vô người, click đôi vào thẻ đổi tên. Rồi đặt tên cho nó (tên nó cho phép có khoảng trắng, như tên thú ấy)

Tới đây có thể xem như xong, trong pic này không có phần chế tạo android vì vài lý do nên mình không post lên được.
    Thế là xong các thứ về android. Có gì thắc mắc các bạn có thể comment ngay tại topic này nhé. Cảm ơn mọi người đã quan tâm theo dõi
    Lần sửa cuối bởi onwar789, ngày 11-06-2015 lúc 17:49. Lý do: sửa lại về vấn đề Android heart
    Ingame : NoiTam, SmartEngine, Scalet
    Garena+ : w.whitedragon.w Yahoo : tanho_cop

póc tem
    không đủ bài nên không thank được ^^

Đang ở
    ở nhà O.o
    sao mua đc đồ nx hay zị
    Rin dễ thương

Đang ở
    Ở nhà
    Khoan khoan

Android thì ai cũng biết hết rồi nên đa số mọi người chú tới phần biểu cảm
    TK sieuduaxe157
    pass 123456

ai quậy thì vô quậy

Đang ở
    Ellina
    Trích dẫn Gửi bởi sieuduaxe157 Xem bài viết
    Khoan khoan

Android thì ai cũng biết hết rồi nên đa số mọi người chú tới phần biểu cảm
    Cái phần hay nhất thì không dùng được bạn ạ

Đang ở
    Đáy biển đông
    Mình chú ý tới nhân vật đứng cạnh con Android cơ

Trích dẫn Gửi bởi RinLee Xem bài viết
    sao mua đc đồ nx hay zị
    Trích dẫn Gửi bởi sadboy Xem bài viết
    Mình chú ý tới nhân vật đứng cạnh con Android cơ
    nó chạy sever offline đó, đừng để nó lừa tình. Nó có sever offline của ver 1.38 từ lâu rồi ^^

Đang ở
    Ở nhà
    Trích dẫn Gửi bởi begaycom Xem bài viết
    nó chạy sever offline đó, đừng để nó lừa tình. Nó có sever offline của ver 1.38 từ lâu rồi ^^
    Hay vậy

làm sao biến maplevn online thành offline
    TK sieuduaxe157
    pass 123456

ai quậy thì vô quậy

Đang ở
    Đáy biển đông
    Trích dẫn Gửi bởi begaycom Xem bài viết
    Sv nào chả đc đẹp thỳ chú ý thôi

Đang ở
    Ellina
    Trích dẫn Gửi bởi sadboy Xem bài viết
    Sv nào chả đc đẹp thỳ chú ý thôi
    Trích dẫn Gửi bởi sieuduaxe157 Xem bài viết
    Hay vậy

làm sao biến maplevn online thành offline
    nó nói nhảm ák, đừng có chấp
    mình đẹp zậy trong game mà mai mốt ra bản chính thức add scalet cho mà gặp ^^

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này