Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 45
    cho mình hỏi tí nó sài spear hay pole ngon hơn
    "Thương Nhau Mà Sống-Thông Nhau Mà Sướng"
    Ingame I'm DarkGhots

Trích dẫn Gửi bởi kuTa7602119 Xem bài viết
    cho mình hỏi tí nó sài spear hay pole ngon hơn
    câu này mình hỏi nhiều rồi và kết quả là spear ngon hơn á bạn....tuy thế pole lại đẹp hơn

Đang ở
    HCM city
    trong party thì spear. solo thì pole thì phải

zj tóm lại zài cái nào ngon hơn @@@@@
    "Thương Nhau Mà Sống-Thông Nhau Mà Sướng"
    Ingame I'm DarkGhots

Đang ở
    Land of SALT
    Trích dẫn Gửi bởi malangkate Xem bài viết
    chính thức cross surge là tăng damage range lên theo phần trăm máu hiện có, tức là bạn có 10k hp hay 100k hp thì cũng như nhau, cross sugre chỉ dựa vào %, nhưng gungnir thì khác. Khuyến cáo luôn mấy bạn đừng bỏ vào google dịch để làm guide vì nó dịch rất là sida ..............
    lol
    có công thức để tính dmg range, khá dài và rắc rối nhưng vì đang đề cập đến total dmg nên chỉ dựa vào nó
    Max range = X * (1 + Total dmg%)
    Min range = Max range * mastery%
    cross surge, từ khi mới xuất hiện thì scale là 100% tức là với 0% total dmg thì nó sẽ x2 range hiện tại. chính vì nó tăng total dmg dẫn đến tăng range chứ k phải là nó trực tiếp tăng range, thế nhé
    sau re-balance thì còn 80%
    đừng có gì cũng nghĩ là xài gg dịch. pl0x

Đang ở
    HCM city
    tạm thời thì spear 140 tốt hơn

mình đang nói rất rõ là, HP ratio chứ không phải HP, guide có` những chỗ từ câu cú đến từ vựng đều y như google-sama, kết quả là dễ bị hiểu lầm, còn nếu chủ thớt không dùng google-sama thì cho mình nói lại là dịch sida =.=

Đang ở
    Land of SALT
    mình đang nói rất rõ là, HP ratio chứ không phải HP, guide có` những chỗ từ câu cú đến từ vựng đều y như google-sama, kết quả là dễ bị hiểu lầm, còn nếu chủ thớt không dùng google-sama thì cho mình nói lại là dịch sida =.=
    mình chỉ bắt bẻ chỗ
    chính thức cross surge là tăng damage range
    bởi vì thực chất như đã nói ở trên
    còn vụ HP ratio thì hôm qua là
    Level 20: MP -20, trong 280s, total damage tăng thêm 80% tỉ lệ HP hiện có/maxhp. Dmg nhận vào giảm 8% tỉ lệ HP bị mất/maxhp, lượng dmg giảm đi không vượt quá 4000
    sau đó là bị lỗi code nên có lẽ bạn ấy recover lại mà quên sửa thôi, cám ơn bạn vì đã nhắc

như bạn nói công thức dài dòng, mình nói ngắn gọn là damage range,bắt bẻ làm gì cho tốn thời gian, hay bạn muốn show là bạn thuộc công thức? Mấy cái cơ bản đó thì mình nghĩ trừ những người không thật sự quan tâm đến game thì ai cũng biết cả. P/s: chủ thớt check và chỉnh sửa lại Final pact ở ver mình không có tác dụng khi hit lên boss nhé, infor skill trong game cũng ghi rõ.

Đang ở
    Land of SALT
    như bạn nói công thức dài dòng, mình nói ngắn gọn là damage range,bắt bẻ làm gì cho tốn thời gian, hay bạn muốn show là bạn thuộc công thức? Mấy cái cơ bản đó thì mình nghĩ trừ những người không thật sự quan tâm đến game thì ai cũng biết cả. P/s: chủ thớt check và chỉnh sửa lại Final pact ở ver mình không có tác dụng khi hit lên boss nhé, infor skill trong game cũng ghi rõ.
    đơn giản là thế này nhé
    mọi sự thay đổi trong att và stat đều ảnh hưởng đến range
    vì thế, tức là buff ATT hay buff stat đều là buff tăng range cả
    và thật chất hiện giờ buff att là tăng att, buff stat là tăng stat, k ai nói buff att là tăng range cả
    cái câu: chính thức là tăng range chỉ áp dụng với những cái cộng trực tiếp vào range trong bảng stat (card pala/bucc)
    ngữ pháp quan trọng lắm đấy

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối