Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Đang ở
    chuồng heo di động
    Dis giữa chừng ?_?
    Nhiều nguyên nhân lắm:
    1/ do mạng
    2/ do skill gây dis
    3/ máy yếu => lag ?_?

Tốt nhất thử chơi với máy khác xem có bị không, giờ ít ai đi HT mà dis lắm, có dis thì cũng do 1 trong những nguyên nhân trên thôi. Job 3 đi được HT à, lv bao nhiêu thế ?_?
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|_∧
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|・ω・)
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|⊂ノ
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|J

∧_∧∞∧
    (*・ω・)ω<*)
    /⌒ づ⊂⌒ヽ ぎゅ♡

Đang ở
    Cần Thơ
    Trích dẫn Gửi bởi AnnyHeo Xem bài viết
    Dis giữa chừng ?_?
    Nhiều nguyên nhân lắm:
    1/ do mạng
    2/ do skill gây dis
    3/ máy yếu => lag ?_?

Tốt nhất thử chơi với máy khác xem có bị không, giờ ít ai đi HT mà dis lắm, có dis thì cũng do 1 trong những nguyên nhân trên thôi. Job 3 đi được HT à, lv bao nhiêu thế ?_?
    Chắc ý bạn ấy là ""Hải Tặc" c10
    ~ Buồn làm sao Buông ? ~

Đang ở
    chuồng heo di động
    Trích dẫn Gửi bởi nh0xbu0n95 Xem bài viết
    Chắc ý bạn ấy là ""Hải Tặc" c10
    HT gây hiểu nhầm, -_- cmt theo kiểu "HT" kia
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|_∧
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|・ω・)
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|⊂ノ
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|J

∧_∧∞∧
    (*・ω・)ω<*)
    /⌒ づ⊂⌒ヽ ぎゅ♡

Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    Pm hotro_maple02 để kiểm tra cho bạn. Vấn đề về skill d/c thì có thể stop đc rồi.
    - Lỗi lặt vặt : bow ra lâu vẫn lỗi?, war cũng lỗi? đâu phải chỉ riêng FP. Nên lưu ý là khi up ver cũng có nghĩa là revamp skill bạn à. Và chục năm? Chục năm từ bao giờ cơ?
    Mình chơi maple từ hồi của Vinagame, rồi sang GMS (từng đứng trong top 10 cá nhân 1 thời gian), xong đến nấm lậu (fuckms), Extalia, và maplevn này mình cũng đã chơi từ năm 2012 (lâu hơn bạn 1 năm đó AD), nói đừng bảo thể hiện chứ trong diễn đàn này có mấy ai tuổi đời chơi maple cao như mình (từ năm 2007), cho nên việc bạn ko biết job Phù thuỷ lửa độc ra đời gần chục năm cũng là điều dễ hiểu. Và trong những sv trên mình thấy maplevn này là sv tệ hại nhất mình từng chơi, mở hơn 3 năm rồi mà đến giờ Việt hoá còn nham nhở, job, skill, quest...lỗi tùm lum nên toàn phải đi cày chay, vừa mất cái hay của game vừa nhanh chán, chả hiểu đội ngũ hỗ trợ game làm ăn bôi bác như nào (còn nhiều cái dở lắm mình chỉ nói đến đây thôi). Do đó AD đừng mang cái cớ up ver muôn thuở ra để che đậy nữa, chỉ lấp liếm đc cái lỗi skills thôi còn hàng trăm lỗi khác bạn tính giải thích sao ?
    Hè này mình định chơi lại game để ôn lại kỉ niệm xưa mà thấy sv vẫn thảm hại như hồi mới mở, càng ngày càng đi xuống nên cũng nản chả buồn chơi nữa. Giờ chỉ mong có 1 phép màu để Maple Story có thể quay lại Việt Nam 1 cách đúng nghĩa từ các cty phân phối game chất lượng như ngày xưa thôi..
    Lần sửa cuối bởi docchetms, ngày 01-06-2015 lúc 16:18.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi docchetms Xem bài viết
    Mình chơi maple từ hồi của Vinagame, rồi sang GMS (từng đứng trong top 10 cá nhân 1 thời gian), xong đến nấm lậu (fuckms), Extalia, và maplevn này mình cũng đã chơi từ năm 2012 (lâu hơn bạn 1 năm đó AD), nói đừng bảo thể hiện chứ trong diễn đàn này có mấy ai tuổi đời chơi maple cao như mình (từ năm 2007), cho nên việc bạn ko biết job Phù thuỷ lửa độc ra đời gần chục năm cũng là điều dễ hiểu. Và trong những sv trên mình thấy maplevn này là sv tệ hại nhất mình từng chơi, mở hơn 3 năm rồi mà đến giờ Việt hoá còn nham nhở, job, skill, quest...lỗi tùm lum nên toàn phải đi cày chay, vừa mất cái hay của game vừa nhanh chán, chả hiểu đội ngũ hỗ trợ game làm ăn bôi bác như nào (còn nhiều cái dở lắm mình chỉ nói đến đây thôi). Do đó AD đừng mang cái cớ up ver muôn thuở ra để che đậy nữa, chỉ lấp liếm đc cái lỗi skills thôi còn hàng trăm lỗi khác bạn tính giải thích sao ?
    Hè này mình định chơi lại game để ôn lại kỉ niệm xưa mà thấy sv vẫn thảm hại như hồi mới mở, càng ngày càng đi xuống nên cũng nản chả buồn chơi nữa. Giờ chỉ mong có 1 phép màu để Maple Story có thể quay lại Việt Nam 1 cách đúng nghĩa từ các cty phân phối game chất lượng như ngày xưa thôi..
    Bạn thấy thất vọng thì mình cũng chịu, mình ko thôi miên bạn được, và bản thân mình và các GM cũng muốn làm nhiều thứ hơn với server này nhưng khả năng ko cho phép

Ngoài ra mình cũng thấy thất vọng với hiểu biết về game của một người tự nhận chơi lâu và dày kinh nghiệm với MS như bạn

Định phân tích mấy ý nhưng thấy có vẻ dài nên...thôi

P/s: may quá mình có chơi game này trước 2007
    Lần sửa cuối bởi Yataome, ngày 01-06-2015 lúc 16:50.
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Trích dẫn Gửi bởi docchetms Xem bài viết
    Mình cũng chả có thời gian để đọc hết nguyên cái đống bùi nhùi ở trên nữa cơ mà mình cũng bảo bạn luôn. Hồi ấy bạn thấy F/P có các skill gì ? Ver mười mấy, hai mươi mấy từ thuở ông bà nào rồi còn bây giờ là RED. RED đấy ạ. RED là viết tắt của ba từ Revolution, Evolution, Delight (Dịch nôm na ra là Cải cách, Tiến hoá và Sự thích thú) Bạn nghĩ cả một công cuộc như thế của Nexon thì đem vào dễ thỡ lắm chắc. Huống hồ gì của người ta đi từng bước từng bước một còn sever mình thì nhảy từ v111 đến v149 chỉ trong vòng 2 đợt thì đến trời chắc gì dám bảo đảm không xảy ra lỗi. Nói luôn các bạn ở trên, mình là player thì phải ủng hộ cho các ad. Người ta đã đem về cho mình chơi rồi thì cái gì cũng vừa vừa thôi, chả nhẽ mọi người không thể chờ cho xong chuyện này rồi mới qua chuyện khác. Lắm khi đọc mấy cái bài đăng vô tích sự, thiếu lịch sự lại muốn hộc máu dùm cho các ad. Thế nhé

Thân.
    Lần sửa cuối bởi shinichikudo65, ngày 01-06-2015 lúc 16:53.

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

Trích dẫn Gửi bởi shinichikudo65 Xem bài viết
    Mình cũng chả có thời gian để đọc hết nguyên cái đống bùi nhùi ở trên nữa cơ mà mình cũng bảo bạn luôn. Hồi ấy bạn thấy F/P có các skill gì ? Ver mười mấy, hai mươi mấy từ thuở ông bà nào rồi còn bây giờ là RED. RED đấy ạ. RED là viết tắt của ba từ Revolution, Evolution, Delight (Dịch nôm na ra là Cải cách, Tiến hoá và Sự thích thú) Bạn nghĩ cả một công cuộc như thế của Nexon thì đem vào dễ thỡ lắm chắc. Huống hồ gì của người ta đi từng bước từng bước một còn sever mình thì nhảy từ v111 đến v149 chỉ trong vòng 2 đợt thì đến trời chắc gì dám bảo đảm không xảy ra lỗi. Nói luôn các bạn ở trên, mình là player thì phải ủng hộ cho các ad. Người ta đã đem về cho mình chơi rồi thì cái gì cũng vừa vừa thôi, chả nhẽ mọi người không thể chờ cho xong chuyện này rồi mới qua chuyện khác. Lắm khi đọc mấy cái bài đăng vô tích sự, thiếu lịch sự lại muốn hộc máu dùm cho các ad. Thế nhé

Thân.
    Muna phán đây..............

Trích dẫn Gửi bởi shinichikudo65 Xem bài viết

Thân.
    mình cũng chẳng có time mà đọc hết đống rẻ rách của bạn cái đấy là để nói rõ cho bạn AD kia là job Ptlđ ra gần chục năm r, mấy bạn ko thích đọc thì thôi ai ép, nhưng vế sau thì đừng bảo ko đúng đi, dù gì đi nữa thì cũng ko nên chối bỏ sự thật phũ phàng là sv này càng ngày càng ít người chơi, onl vài ngày là quen hết mặt nhau chợ tự do thì lúc nào cũng chỉ có mấy mống ngồi treo acc, giao bán thẻ...cho hỏi AD 1 ngày có bao nhiêu lượt truy cập game vậy, hơi tò mò về con số này. Mà mình cũng thấy hài cho mấy bạn mod, mấy năm trước mình còn chơi thấy ối người kêu lỗi liếc các kiểu, bảo fix nhưng cũng giống hệt giọng điệu bây giờ, lải nhải là 'cố gắng hoàn thiện, khả năng ko cho phép, bal..bla..' xong mấy năm sau vào lại vẫn như thế, nghe mà buồn cười, mấy bạn hơn các member ở cái chức nhưng cũng chỉ biết nhai đi nhai lại mấy câu đấy thôi, nghĩ thấy cũng tội tội. Bao năm qua rồi mà vẫn giậm chân tại chỗ, góp ý đã ko biết tiếp thu còn thể hiện ta đây có tí quyền + bè bạn quen biết nên vẫn cứ ngỡ rằng mình là siêu nhân trong cái diễn đàn này, bọn newbie chúng mày nói gì thì kệ cmm, éo quan tâm Thảo nào nhiều người bỏ game là phải. Nói thật nhé bây giờ mod còn nhiều hơn newbie đấy :v, ko biết cách thay đổi thái độ thì sớm muộn gì chỗ này cũng chỉ có mấy bạn mod chém gió với nhau thôi (mà thôi thay đổi làm gì đằng nào cũng thành nơi khỉ ho cò gáy rồi). Chào thân ái và mong ko bao giờ gặp lại
    Lần sửa cuối bởi docchetms, ngày 01-06-2015 lúc 20:09.
    Gentlemen since 1738...

Đang ở
    Đáy Vực Thẳm
    đi rồi thì close thôi
    Let justice be done
    Though the heaven fall

Đang ở
    chuồng heo di động
    Mỗi người 1 cảm nhận, và mình cũng chẳng có gì để nói với suy nghĩ của bạn. Giải thích nhiều cũng không được gì, thôi thì mình tự suy nghĩ lại những gì đã xảy ra vậy.
    Đối với tôi thì chỉ cần có bạn bè để tán gẫu, tạo kỉ niệm cho nhau ở sever Việt Nam là vui lắm rồi. (thật ra thì không muốn mất thêm 1 cơ hội như đợt vinagame nữa, mất hết liên lạc với mọi người, rất là tiếc cho điều này)
    Và mình cũng hơi buồn cho cách suy nghĩ của bạn.
    Tạm biệt.
    Close topic tại đây.
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|_∧
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|・ω・)
    ┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻|⊂ノ
    ┳┻┳┻┳┻┳┻┳┻┳|J

∧_∧∞∧
    (*・ω・)ω<*)
    /⌒ づ⊂⌒ヽ ぎゅ♡

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối