Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Văn hóa

Văn hóa

Theo tiêu đề thì hiểu mình muốn nói đến gì rồi nhỉ
    Mình đã chơi kha khá game và mình chắc chắn các bạn cũng vậy nhưng khi chơi game các bạn lại để ý đến mức độ văn hóa của bản thân chưa ?
    Không chỉ riêng mình mà cũng sẽ có một số bạn ở nước ngoài chơi game việt nam, điều đó là hoàn toàn bình thường chứ nhỉ ? Thế thì tại sao mình nói mình sống nước ngoài lại có người nói mình " xàm ơơơ " hay gì đó đại loại vậy ? Người việt sống ở nước ngoài thì không được nói tiếng việt sao ??
    Tại sao các bạn có thể vô văn hóa đến mức mà đi đâu cũng phăng tục được hay vậy ?
    Mọi chuyện đơn giản chỉ là việt kiều chơi game việt và bị gamer việt chửi rủa nên nói thật là.....mình cảm thấy khá là bực mới ghi những dòng này lên đây !
    Mình nói chuyện với bạn của mình thì mắc gì các bạn đâm bang vào rồi chửi bới mình vậy ? Cái ý thức văn hóa của các bạn để đâu ?
    Game Maple việt này dù là private sever nhưng cũng là nơi xã giao. Cám ơn các bạn vô văn hóa trên kia mà mình có thể chính thức nghỉ game luôn đó.
    Mình không chắc chỉ có riêng mình bị hay không nhưng bài này nhằm mục đích cho các bạn nhìn nhận lại văn hóa của bản thân. Về việc ai đã chửi mình thì không tiện nói ra. Bạn nào cảm thấy mình có phần trong đó thì xem lại bản thân giùm. Đừng để người khác đánh giá bạn như người vô văn hóa . À mình còn muốn nói thêm người thất học còn có văn hóa hơn các bạn đó

nhiều khi đang nói chuyện với bạn. vì 2 đứa là nhân vật nam và cách tuổi nhau nên xưng "anh","em" cộng thêm ngồi ghế đối mặt nch cho đỡ mỏi chân(?). nhiều đứa đi ngang cứ làm cái mặt "ép3", "ép6" xong chỉ trỏ "gay >>>>" "<<<< xong cái mình giải thích rất nghiêm túc và đàng hoàng. nói là k có gì để mà nói là gay. chuyện bthường, ... thì bắt đầu mấy ng đó văng tục chửi rủa, nhiều người còn hùa tưởng v hay lắm đồ. vừa thiển cận vừa vô văn hoá.

Đang ở
    Việt Nam
    Dù cùng ý kiến với bạn, cực ghét bọn hay chửi rủa nhưng đừng có lôi việc "bỏ game" ra, bạn bỏ game cũng không ảnh hưởng đến hòa bình thế giới đâu :v

Vô văn hóa...có thể Trong game có kha khá thành phần cứ mở họng ra là đâm bang này nọ (Ivans) cơ mà cũng không cần phải làm căng thế chứ bạn. Nơi nào cũng có người tốt xấu như nhau cả thôi, sever Maplevn này cũng không phải ngoại lệ. việc bỏ game chỉ vì mấy thành phần trẻ trâu như thế thì không đáng đâu nhé bạn. Thế nhé

Thân.

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

Đang ở
    Sea of Death
    toàn bọn 10đ đạo đức cả mà bạn, quan tâm làm méo gì ( ̄- ̄) tận hưởng game đi ( ̄- ̄)
    I'm your sword

kunlovehen7 Đang Ngoại tuyến Một con vịt xoè ra 2 con thằn lằn con cùng nhau cắn nhau đứt con chim non trên cành cây :))
    Hộ vệ của kunlovehen7

sao phải để mấy thành phần bất hảo ấy ảnh hưởng tới mình làm gì nhỉ
    k chơi đứa này thì chơi đứa khác, chơi game là lấy niềm vui mà cứ tự chuốc bực tức làm gì
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Đúng là việc mình bỏ game hay gì cũng chả ảnh hưởng đến ai. Nhưng bạn đã nghĩ đến việc nếu thể loại đấy cứ dâm bang tọc mạch vào chỗ người khác thì mình chắc là không chỉ có mình mà cũng sẽ có người khác bỏ game thôi. Mình chơi sever Việt nam thời VNG rồi và thời đó văn hóa rất cao chứ không như bây giờ nhé !

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi zeroharute Xem bài viết
    Mình chơi sever Việt nam thời VNG rồi và thời đó văn hóa rất cao chứ không như bây giờ nhé !
    Bạn làm mình thực sự bất ngờ đấy
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory