Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    Nhìn có giống ở ngoài cái 4rum này hem ??

3 năm một chẳng đường!

Mình nhớ lúc mới chập chững biết đến MapleStory của VNG sao mà bồi hồi quá, ( từ lúc mình lớp 3 ), " bọn mình" đến vs nhau như cái duyên vậy, mình tìm đc Maple trong cái máy tính cũ và chơi th, nhìn khung cảnh và nhân vật đầu to người nhỏ mình thấy hay quá, đâm ra nghiện luôn . Chơi đc một thời gian thì nhà phát hành đóng cửa game, mình buồn lắm, vì chưa trải nghiệm đc hết thế giới Maple. Nhưng rồi sau 2 năm miệt mài tìm kiếm các tựa game giống maple để chơi ( thì cx tìm đc dragonica hao hao giống ), một hôm lên báo đọc thì thấy bài viết với cái tít " MapleStory và Gunbound đc hồi sinh bởi nhà phát hành HeroGame ". Mình mừng lắm, tim cứ đập thình thịch, rồi lao vào tìm kiếm trang chủ, diễn đàn, tìm đủ mọi cách để tải game, cuối cùng sau những ngày tìm kiếm và chờ đợi, cuối cùng thì cx đc chơi dồi :3 ( Khi đó mới chỉ Alpha Test ).
    Khi vào game, ơ, maple này nhiều Job thế này, trc còn chưa có hải tặc cơ mà :v, sau thì cx chọn đc cái Job cưỡi con robot khá ngầu ( Mechanic ). vào chơi thấy nó khác quá, mới vào đánh lẽ là phải ở đảo Maple xong rồi đi thuyền qua Đảo Mảo hiểm chứ nhỉ. Sau một thời gian chơi và tìm hiểu thì cx quen, kết đc với nhiều người bạn mới, có lúc GM mở shop đồ cash mà giá chỉ có 100meso, tha hồ chọn, rồi được vào Guild, và mình nhớ cái Guild đầu tiền của mình là All For One , mọi người trong Guild rất thân thiện :3, thường rủ nhau đi đánh boss, Astaroth các kiểu, nhưng rồi G tan rã, mình lại tìm đc bến đỗ mới là G Jetaime, mình đc mời vào bởi chuỵ Minheo xinh đẹp, cả 2 G mình đc tham gia đều là những G thân thiện, vui, hay chém gió và mình cảm thấy thật may mắn khi đc là thành viên của 2 Guild này . Mình thì trc giờ muốn đọc tin về game thì toàn phải lên trang chủ nhưng mà Maple thì lại khác, toàn mò lên diễn đàn thôi, cứ mở máy là vào trình duyệt vào diễn đàn Maple. Mình có nhớ là có một thời gian hình như game bị lỗi gì đó phải, mọi người, Mod, đều có dòng chứ Pray for MSVN ở dưới tên của mình, mình thấy nó rất hay và ý nghĩa động viên nhà phát hành phát triển game.
    Và thời gian cứ trôi dần đi, mới đó mà đã 3 năm rồi, một chặng đường cũng khá dài rồi đấy, mình đã khám phá đc rất nhiều thứ hay, những job mạnh ( chơi 3 năm cơ mà char lv cao nhất là 132 , toàn đi chơi lung tung thôi và cx có một thời gian off để ôn thi ) Maple để lại cho mình những kỉ niệm đẹp và sẽ không thể quên được dù thời gian có trôi đi mãi
    Xin chúc mừng sinh nhật MapleStory Việt Nam, chúc cho game luôn thành công, thu hút đc nhiều người đến với game hơn, chúc cho game không có lỗi, nhà phát hành làm ăn có lãi, phát triển game trở thành một thế lực mạnh trong làng game Việt và cả thế giới, Chúc MSVN tất cả
    Một Mapler
    Mình trong game trc đc hay đc gọi là Jet, Jetpack, ai quen thì vào game hội ngộ :3, còn ai chưa quen thì kết bạn làm quen chơi cho vui nha, bây h ingame mình là Duramo Job thunder Breaker và các bạn có thể gọi mình là Kê cho nó thân
    Đây là FB mình : https://www.facebook.com/ke.trieu
    mong đc làm quen với tất cả mọi người
    Đáng lẽ là viết bài này lâu rồi nhưng mà để ra event rồi viết luôn
    Lần sửa cuối bởi naughtyboy, ngày 07-08-2015 lúc 10:26.
    ............................................................................................... .

nhiều chữ quá .........
    Phantom là cậu thánh phồng
    Đứa nào chê cậu thánh phồng nó luôn

Đang ở
    destination unknown
    có cái j đó quen quen
    Ta thích đi chu du đây đó, chẳng thích làm bạn với đám mây
    Ta thích đuổi cho cơn mưa chạy và lấy về cho riêng ta cả không gian này

hay quá quá tôi cũng là 1 mem cua maple ... cung đc 7 năm gắn bó với maple rồi
    nhiều khi đêm ngủ còn mơ nữa

Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi shiragamiss Xem bài viết
    nhiều chữ quá .........
    Hứng lên là nhiều chữ thôi nạ

---------- Post added at 03:37 AM ---------- Previous post was at 03:35 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi bekento Xem bài viết
    có cái j đó quen quen
    Quen chi rứa bợn
    ............................................................................................... .

Hinh nhu thieu cai gi do ..

Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi hihihahakoko Xem bài viết
    Hinh nhu thieu cai gi do ..
    Thiếu gì vậy để mình bổ sung lào

Ban nen them vao luc ban choi maple cua VNG va luc ban choi cua Hero game . Ak ma luc o Herogame ban lay luon o hien tai di ^^

Trích dẫn Gửi bởi hihihahakoko Xem bài viết
    Ban nen them vao luc ban choi maple cua VNG va luc ban choi cua Hero game . Ak ma luc o Herogame ban lay luon o hien tai di ^^
    cái đó mang tính so sánh, phản cảm lắm chơi ở đâu thì cũng là nơi mình đã gắn bó mà
    Phantom là cậu thánh phồng
    Đứa nào chê cậu thánh phồng nó luôn

Ko phai so sanh dau ban da la 1 nguoi choi maple thi choi cua ai cung la maple . Neu la minh , minh se viet cam xuc tu luc minh choi cua VNG den luc nay . Ma minh choi cung duoc 7 nam roi .Nho ngay xua qua .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối