Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23

Hybrid View

Trích dẫn Gửi bởi bekento Xem bài viết
    đấy cái đơn giản nhất mà bạn chưa hiểu là . Hero làm j có white lady .....
    thím không đọc kĩ bài của tôi hay là giả vờ giả vịt, tôi hỏi là có biết không để tìm tư liệu, chứ không hỏi sv có hay không nhé, tự dưng nhảy vào đây nói linh tinh.

tóm lại là than phiền chớ gì :v

Truyện chữ [Fact or Fake] : Truyền thuyết MapleStory 1, 2 Siêu HOT Vô cùng HOT :3

Trích dẫn Gửi bởi shinichikudo65 Xem bài viết
    tóm lại là than phiền chớ gì :v
    than phiền thì phải vào tâm sự chứ sao.

nếu bạn muốn thấy white lady thì có thể dowload các bản maple trc' khi bigbang để "ngắm" nhé, maplevn là sau bigbang mấy version rồi nên đừng hỏi có WL ko =="

Trích dẫn Gửi bởi hotboystory Xem bài viết
    nếu bạn muốn thấy white lady thì có thể dowload các bản maple trc' khi bigbang để "ngắm" nhé, maplevn là sau bigbang mấy version rồi nên đừng hỏi có WL ko =="
    ... ngay cả bạn cũng không đọc kĩ câu hỏi của tôi. Tôi là hỏi có ai biết và có thể share tư liệu không chứ không hỏi sv này có không nhé vì tôi biết sau bigbang đã fix lỗi.

Trích dẫn Gửi bởi saosiunhan Xem bài viết
    ... ngay cả bạn cũng không đọc kĩ câu hỏi của tôi. Tôi là hỏi có ai biết và có thể share tư liệu không chứ không hỏi sv này có không nhé vì tôi biết sau bigbang đã fix lỗi.
    có lẽ tôi đã cung câp 1 tư liệu là "nếu bạn muốn thấy white lady thì có thể dowload các bản maple trc' khi bigbang", làm ơn đọc kĩ câu trả lời trc' khi nói tôi chưa đọc kĩ câu hỏi nhé. Nếu cần chi tiết thì clip đây: https://www.youtube.com/watch?v=tvsSQEuD_74

Trích dẫn Gửi bởi hotboystory Xem bài viết
    có lẽ tôi đã cung câp 1 tư liệu là "nếu bạn muốn thấy white lady thì có thể dowload các bản maple trc' khi bigbang", làm ơn đọc kĩ câu trả lời trc' khi nói tôi chưa đọc kĩ câu hỏi nhé. Nếu cần chi tiết thì clip đây: https://www.youtube.com/watch?v=tvsSQEuD_74
    cách sm và boss vị trí nào thì tui biết, cái tui muốn tìm là tại sao có nó kìa. Cám ơn bạn vì đoạn clip vì tui cũng đã xem qua.

Trích dẫn Gửi bởi saosiunhan Xem bài viết
    cách sm và boss vị trí nào thì tui biết, cái tui muốn tìm là tại sao có nó kìa. Cám ơn bạn vì đoạn clip vì tui cũng đã xem qua.
    muốn biết có nó thì đây:
    White Lady, câu chuyện về một người phụ nữ có làn da trắng, tóc xoăn dài màu trắng, nhiều nơi còn bảo là không có cả khuôn mặt, tất cả đều trắng hơn cả skin trắng nhất ở MS, tay cầm eclipse, khi click vào xem thông tin thì tất cả đều trống trơn, không tên job, không level, cô ấy xuất hiện ở Perion (cao nguyên du mục) nếu gặp được cô ấy, vui vui thì bị oánh chết và bị ngắt kết nối, còn buồn buồn thì bị oánh chết, ăn ban vĩnh viễn, và được tặng kèm mấy con virus, kể cả GM, không ai có thể unban được. Có hai cách để summon White Lady, thứ nhất là drop tiền vào tảng đá Honorable Rock, thứ hay là nhấn ra vào cửa chỗ ông tù trưởng job/FangBlade’s room thật nhanh và liên tục. Không ai biết cô ấy có thực sự tồn tại hay không, nhưng xoanh quanh White Lady mình tìm được hai câu chuyện như sau:
    Câu chuyện thứ nhất: White Lady tên thật mà Muriel, cô ấy rất thông minh, cô ấy có người yêu tên là Bob, họ muốn kết hôn sau khi học xong cấp 3 nhưng không đủ tiền, cô biết đến Nexon qua 1 tờ quảng cáo và quyết định gia nhập Nexon . Sau khi cưới, để làm gì đó cho chồng , cô ấy đặt tên cho 1 loại ốc sên đặc biệt biết nhảy ở Sleepywood là Bob theo tên của chồng cô. Rồi một ngày nọ, nhân viên của cô mắc lỗi, tức giận, cô chỉnh sửa background của Sleepywood thành tấm hình nhạy cảm của người nhân viên đó. Vào một đêm, trong lúc fix cấu hình cho Perion, cô bị người nhân viên nọ đến và giết chết từ đó account của cô không bao giờ log out và cứ quanh quẩn, ám ảnh Perion. (theo basil market)
    Câu chuyện thứ 2: White Lady tên thật là Muriel, cô là một người rất tâm huyết và trung thành với Nexon, với Maplestory, cô được biết đến với cái tên GMLight, sau khi bị sa thải, cô chết cùng ngày hôm đó bởi tai nạn. Một GM thân thiết với cô biết rằng cô thực sự yêu mến và tâm huyết với Maplestory nên đã cố gắng biến nhân vật của cô thành 1 NPC, quá trình này xảy ra lỗi. Có 3 điều có thể xảy ra nếu bạn gặp được White Lady, thứ nhất là bạn bị ban, và không bao giờ có thể unban được, thứ hai là làm cho bạn bị ngắt kết nối khỏi trò chơi, thứ 3 là làm cho máy tính của bạn bị nhiễm virus. Nexon đã fix lỗi này bằng bản update bigbang.
    (Cũng nguồn lại cho rằng, để trả thù việc bị nexon sa thải, cô đã tạo ra một con virus tên là White Lady ở ver 0.97, trong lúc làm việc này thì cô bị đột tử )
    Cho dù cô có tồn tại hay hoàn toàn hư cấu thì nó cũng là một phần khiến Maplestory thú vị hơn. ^^
    Nguồn: Hội những người ghiền MapleStory (Nấm lùn)

xin các thí chủ đừng nón... hụ hụ, éo nói nổi nữa rồi
    Phantom là cậu thánh phồng
    Đứa nào chê cậu thánh phồng nó luôn

Đang ở
    Cần Thơ
    Ta nghĩ cái bạn này cần tìm là câu truyện về White Lady ?!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối