Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    Có thêm PQ là được rồi, không cần giảm exp xuống đâu, với cả nên sửa lỗi quest nữa.

Trích dẫn Gửi bởi nhoc123 Xem bài viết
    Như cái tiêu đề, bản thân mình thì thấy game đang ngày một ít người chơi thì phải???
    Nói thật chứ không muốn nói xấu hay gì cả nhưng, mình mới chơi lại vài ngày mà muốn bỏ c.. luôn
    + Thứ nhất: vào trong chợ thì võn vẹn chưa đến 10 người bán , mình nhớ không lầm thì một hai năm trước thì chợ có khi mở tới cửa 7,8 luôn thì phải , giờ thì cửa 1 còn ko full nổi
    + Thứ hai: cảm cmn hứng train còn đâu??? nhớ lại cái thời mà đồ 14x chưa tràn lan như bây giờ thì đi train mà lụm được món uni 3 line % all %str mừng vãi cả lol luôn ấy, còn bây giờ thì lụm được thì vân... cứ tiệm thuốc mà fang @@,
    + Thứ ba: cái vui của game đâu mất ??? tưởng cmn nhớ lại cái thời mà dân mình trồng tre mà đánh giặc ấy thì tụ một đám lại nơi cái ống cống ở thành phố hỗn loạn nó vui mà sướng vãi lol ra , NOW -> lên cấp, lên cấp và lên cấp... chính ngay cả mình cũng đi PQ thỏ để cày cấp đây, mình không phủ nhận... nhưng lên đc tầm 12x thì ngồi làm li cà phê mà nghĩ làm cm gì tiếp đây??? chắc đi cmn boss, xong lại train, xong lại boss...
    Kết cmn luận: ( ý kiến riêng mình thôi )
    + game quá chú trọng vào lv và độ mạnh mà quên mất đi tính giải trí vốn có ( hệ thống PQ quá sơ sài...)
    + game...'' hãy đi đi gamer'' ??? đang chơi mà hiện lên dòng chữ : '' nguyễn thị tèo bị band vì chịc*'' liệu bạn có muốn nạp cmn tiền vào game hack đc ko ??? ( nên che cmn dòng chữ nếu ko muốn càng ít ng chơi...)
    + mình nghĩ game nên giảm exp pq thỏ xuống, nâng độ khó của việc cày lv lên một chút... nên tăng exp cho các chuỗi Q, mình thấy đi làm Q khá thú vị ấy chứ thử đi rồi biết nó vui hơn gấp vạn lần ngồi im một chỗ mà farm lv ấy
    + mà... chắc không quay lại đc đâu chả lẽ delete toàn bộ dữ liệu sever ????
    mình nói thật nếu game ko cố gắng thay đổi mà cứ duy trì tình trạng này thì... hãy tưởng tượng vài năm sau game sẽ thành gì ?????????
    Thật sự mà nói thì t rất đồng ý vs ý kiến của bạn . Cơ mà làm dụng quá nh` từ cmn r đấy ,đây là lỗi lập từ

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Mình đi train chưa bh lụm đc món nào uni cả, mà bây h lum đc thì vẫn bán đc giá thôi nếu line tốt.
    Mấy ver sau này của maple lên lv siêu dễ, cái này là do hãng nexon thôi đâu phải do mình đâu.

- Nhân lực ít nên đôi khi ít thời gian quá ko kịp làm cho mọi người 1 event hoành tráng,nên chỉ có thể làm hết sức để tạo ra 1 event ổn ổn cho mọi người chơi,mà còn bị chê bai -> ai hiểu cho họ đây ?
    - Lỗi thì game nào mà chẳng có,vừa muốn event,vừa muốn job mới,PQ mới,đồ mới,vừa phải lo fix lỗi đôi khi mất ăn mất ngủ -> ai hiểu cho họ đây ?
    - Chúng ta là 1 cộng đồng nhỏ có cùng niềm đam mê,cùng tình yêu là thế giới Maple này,những lúc thế này phải bình tĩnh cùng nhau vượt qua,để MapleVN có thể hùng mạnh như xưa,chứ ko nên xả những cảm xúc tiêu cực làm mọi người bị ảnh hưởng mà lung lay niềm tin yêu vào MapleVN này!
    - Maple đã đóng cửa 1 lần rồi,từ thời VNG,bạn có tiếc nuối ko?Có buồn chán ko?Bạn có từng ao ước dc vào maple dù chỉ 1 ngày ko? Bạn nghĩ cảm xúc của những người yêu Maple thế nào khi Herogame thông báo mở cửa Maple?Được chơi là hạnh phúc lắm rồi,lỗi gì rồi cũng sẽ fix,job mới rồi cũng sẽ mở,PQ cũng vậy,lúc đó sẽ tha hồ mà đông đúc cho bạn xem,tha hồ mà event hoành tráng cho bạn xem,nhẫn nại 1 chút Herogame sẽ ko làm bạn thất vọng đâu!!!
    Nắng sớm - Cỏ xanh - trời trong - gió hiu hiu - chim ríu rít - cùng bạn bè tản bộ ở Hennessy.....ôi......

Unhappy

Nói chung nhìn game cũng thấy hơi nản. Nhưng vẫn cố trụ vì tình yêu maple������. Hồi xưa train lv vui quá trời. Đi boss thì kéo cả đám theo. Nói chuyện thì rôm rả khắp maple. Còn giờ thì hiếm lắm. PQ romeo and juliet đâu rồi. PQ targa giờ ko biết đã fix chưa( làm nv xong đi đc 2 lần hết). Còn cái q gì làm nv đc cái skill cánh bay lên trời cũng ra đi tìm đường mưu sinh rồi. Buồn quá nhỉ.������

---------- Post added at 02:54 AM ---------- Previous post was at 02:51 AM ----------

Nói chung nhìn game cũng thấy hơi nản. Nhưng vẫn cố trụ vì tình yêu maple😄. Hồi xưa train lv vui quá trời. Đi boss thì kéo cả đám theo. Nói chuyện thì rôm rả khắp maple. Còn giờ thì hiếm lắm. PQ romeo and juliet đâu rồi. PQ targa giờ ko biết đã fix chưa( làm nv xong đi đc 2 lần hết). Còn cái q gì làm nv đc cái skill cánh bay lên trời cũng ra đi tìm đường mưu sinh rồi. Buồn quá nhỉ.😢. Maple giờ ấy đâu rùi.....

đính chính lại là mình không cần job mới, nói thật lòng mình cần 4 job cơ bản hồi VNg thôi cũng đc mà thứ mình cần ở đây là niềm vui đi PQ vs bạn bè chứ ko phải mấy cái job đó, job thần thánh cỡ nào thì cũng rất mau chán nếu không có đam mê! chính vì cái thứ :'' chúng ta là một cộng đồng nhỏ '' mà không nên cố gắng theo kịp cái '' cộng đồng lớn mạnh '' của nexon, nexon có hơn vài triệu người chơi, chúng ta thì võn vẹn vài ngàn người làm sao theo họ kịp??? sao ko up phiên bản chậm rãi lại hơn ??? tập trung vào fix lỗi hơn?? cớ sao cái vận tốc ra phiên bản mới lại như vận tốc ánh sáng trong chân không = 299.792.458 m/s với sai số 4 phần tỷ vậy @@, thử hỏi hàng ngàn fan maplevn có bao nhiêu người thật sự nhận đc niềm vui ???
    Tao chơi game không phải vì tao nghiện
    À tao chém đấy :troll17:

Trích dẫn Gửi bởi nhoc123 Xem bài viết
    đính chính lại là mình không cần job mới, nói thật lòng mình cần 4 job cơ bản hồi VNg thôi cũng đc mà thứ mình cần ở đây là niềm vui đi PQ vs bạn bè chứ ko phải mấy cái job đó, job thần thánh cỡ nào thì cũng rất mau chán nếu không có đam mê! chính vì cái thứ :'' chúng ta là một cộng đồng nhỏ '' mà không nên cố gắng theo kịp cái '' cộng đồng lớn mạnh '' của nexon, nexon có hơn vài triệu người chơi, chúng ta thì võn vẹn vài ngàn người làm sao theo họ kịp??? sao ko up phiên bản chậm rãi lại hơn ??? tập trung vào fix lỗi hơn?? cớ sao cái vận tốc ra phiên bản mới lại như vận tốc ánh sáng trong chân không = 299.792.458 m/s với sai số 4 phần tỷ vậy @@, thử hỏi hàng ngàn fan maplevn có bao nhiêu người thật sự nhận đc niềm vui ???
    qua maple viet á y như maple của vinagame vắng tanh như chùa bà đanh
    "Thương Nhau Mà Sống-Thông Nhau Mà Sướng"
    Ingame I'm DarkGhots

Đang ở
    Đáy Vực Thẳm
    1 năm 1 ver không phải chậm, mà là rất chậm rồi, bạn còn muốn gì nữa ?
    bên nước ngoài nhanh thì 1, chậm lắm thì 3 ~4 tháng update 1 lần
    tốc độ đấy không thể so sánh với cái "ánh sáng trong chân không" của bạn đâu =]]z
    Let justice be done
    Though the heaven fall

Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi golden Xem bài viết
    1 năm 1 ver không phải chậm, mà là rất chậm rồi, bạn còn muốn gì nữa ?
    bên nước ngoài nhanh thì 1, chậm lắm thì 3 ~4 tháng update 1 lần
    tốc độ đấy không thể so sánh với cái "ánh sáng trong chân không" của bạn đâu =]]z
    vàng girl k ra cb à, hí hí :troll11:

Đang ở
    Đáy Vực Thẳm
    Trích dẫn Gửi bởi AriesMoon Xem bài viết
    vàng girl k ra cb à, hí hí :troll11:
    Let justice be done
    Though the heaven fall

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối