Xem kết quả Bình chọn: Có nên đồng ý những việc sau

Người bình chọn
171. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • 161 94.15%
  • không

10 5.85%
Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 133
    Đang ở
    F17
    Nhưng vào thứ 7 hoặc CN thì x2 exp trong vài tiếng đồng hồ 2 - 4h.
    Chà sẽ chật vật lắm đây, đó giờ mình toàn train một mình @@
    So as long as i live i'll love you :'(

Trích dẫn Gửi bởi ZzHitsugayazZ Xem bài viết
    Sau nhiều ngày qua thẩm các bài post của các bạn, bài hay cũng có, bài vô lý cũng nhiều...Cuối cùng mình hệ thống được những điều sau thấy hợp lý nhất, đc đa số đồng ý

Về Rate drop item cùng exp nên x1 bằng GMS. Nhưng vào thứ 7 hoặc CN thì x2 exp trong vài tiếng đồng hồ 2 - 4h.
    Vì sao lại chỉ x1 !?

Vì điều này ảnh hưởng đến tài chính, mua bán và kinh tế của 1 sv. Nếu thay đổi quá lớn sẽ xảy ra những hệ lụy tăng phân cách giàu nghèo, giá vật phẩm leo thang..khoảng cách giàu nghèo kéo dãn khó bù đắp về sau này.
    Cũng như nếu xexp các bạn đừng nghĩ sẽ đua kịp mấy đứa kia nhờ thế. Đơn giản vì các bạn up nhanh x2 lần lên lv 30, thì lũ kia các bạn tưởng sẽ đua kịp có mà đã 5x,7x => như không.
    Mà nên nhớ mức 3x,7x khác nháu trời 1 vực rất xa. Nếu số lượng 7x quá cao thì tình trạng ks sv sẽ tăng kinh dị.. khi đó newbie ko có cửa train đâu => lại đánh nhau, chửi nhau.
    Nhân exp vào thứ 7, CN là để dễ cho mấy bạn chỉ chơi mỗi thứ 7, CN có thể thêm thú vị, đỡ thiệt thòi. Nhưng chỉ x 2 lần 1 ngày 1 aần từ 2 - 4h... vì nếu ko ks lòi mã họng đấy

Về rate đồ hide... Rate đồ hide chỉ nên x2 lần so với GMS. Bởi tỉ lệ đồ hide của GMS quá ít nếu là newbie ko biết train sẽ rất thiệt.

Vì sao lại chỉ x2? Vì sau này có nghề " giả kim thuật " ráp đồ Hide, PQ dorp 100% đồ hide và vô số hệ lụy kéo theo về gía trị đồ, meso mất giá...

Về Meso mình nghĩ nên x tương đường với GMS ở quái có lv 10 hay 20 trở lên.
    Còn Meso drop từ lv 10 đến 20 trở xuống nên x2 để newbe có tiền mua hp,mp

Về rate hp,mp pot các bình dorp từ quái lv từ 10 - lv30 cũng nên dorp cao bằng GMS, thậm chí x2... để mem mới có pot train

Về thẻ x2 nên giống GMS tức là bỏ khỏi cashshop.
    Các bạn có thể hét lên vì điều đó...nhưng thực sự điều này là tốt cho các newbie chứ ko là gì cả !?
    Việc bỏ thẻ ra sẽ giúp các bạn newbie không phải ca thán trước sức mạnh của " đồ la, VNĐ thần chưởng" kết hợp kinh nghiệm train khiến các bạn ý up vù vù như bão - còn bản thân mình lẹt đẹt.
    Nhưng nói thế ko có nghĩa ko bán thẻ x2 exp !!! Chỉ là hạn chế bán, bán khi có event ra job mới,sinh nhật blablabla... Và khi bán trong event thì nên tặng cho tất cả mem trong game 1 lần duy nhất 1 thẻ x2 4h, hay thậm chí 24h trong đợt event ( thẻ sẽ hết hạn nếu ko lấy trong 1 khoảng time )
    Kiểu như người ta ăn cơm, cho kẻ khác ăn cháo..ko tị nạnh nhau ( điều này GMS,KMS và các MS thế giới đều thực hiện )
    Nếu Hero tính kinh doanh thẻ này thì ít nhất hãy ko bán trong mấy tuần đầu để newbie tinh thông bãi train đã

Exp các Quest yêu câu lv từ lv 20 hay lv30 đến 130 nên x4,hay x5
    Thứ 1: vì exp Quest có bao nhiêu đâu? có nhân cũng chẳng ảnh hưởng gì mấy ?
    Thứ 2: X exp Quest sẽ tốt cho các bạn, thay vì hộc mắt train việc xexp sẽ giúp các bạn khám phá Maple, có động lực làm Quest, hiểu rõ story của Game...Có nhiều thú vui mới, quen nhiều bạn bè...

Vì sao ko xQ lv 1 - 10.... vì nhân tức là buộc lòng phải bỏ qua 1 số Quest nếu ko bạn sẽ up vượt mức lv cần để chuyển job đầu tiên. Còn Quest yêu cầu lv 130 đi lên kha khá ít Quest - ko làm cũng phải lạ̀m
    Còn vì sao cũng ko nhân exp từ lv 10 - đến 20 hay lv 30 vì do sự chênh lệch các Quest.
    Có nhiều job có nhiều Quest trong khoảng lv này, nhiều job thì ko ? Sẽ rất chênh lệch.
    Riêng có 1 Quest lấy mũ đầu thứ lv 18 của người chuyển nghề ko nên tăng. Bởi Quest này rất nhiều exp nếu tăng sẽ như đợt Cb vừa rồi không khéo up quá lv 30... thành 31,32 mất - như vậy chuyển job kiểu gi

Nên tổ chcứ event thưởng quà theo các mốc lv 10,30,50,70,100...kích thích mem
    Giải thưởng thì là meso, bình exp, thẻ x1,5 trong 2h, vẻ đổi tóc, da mặt, cửa hàng..

Nên tổ chức event thường xuyên như KMS. 1 event cách nhau 15 đến 30 days, 1 đợt event kéo dài cũng khoảng đó. Một đợt event nên tổ chức nhiều event nhỏ thu thập vật phẩm, tổ chức trò chơi, lấy vật phẩm. Vì KMS thành công là nhờ nhiều event là chính.

NHƯNG KO NÊN LÀM RẦM RỘ..KẺO NEXON NÓ CẮN CHO 1 PHÁT KIỂU " TRÂU KO THÍCH CĂN MUỖI, MUỖI ĐỪNG CÓ KHOE KẺO ĐẠP LÒI SHIT ĐẤY " ĐỪNG ĐI THEO VẾT XE ĐỔ DO CHƠI CHỘI CỦA AMS

Mong all đóng góp, chém nhẹ dùm
    Bài viết sai chính tả khá nhiều , đừng để ý _._" mình viết vội
    AMS là cái j ( 30 char ) ............

Trích dẫn Gửi bởi Blacker Xem bài viết
    AMS là cái j ( 30 char ) ............
    Arcane Maple Story..... T^T i'm miss them...

Đừng quote bài dài như vậy...
    Chỉ những thằng rảnh hơi mới đi đóng góp ý kiến

Trích dẫn Gửi bởi AngelPriest Xem bài viết
    Arcane Maple Story..... T^T i'm miss them...

Đừng quote bài dài như vậy...
    rate nó cao nhỉ 12x 12x 3x =='

Trích dẫn Gửi bởi Blacker Xem bài viết
    rate nó cao nhỉ 12x 12x 3x =='
    Không biết Train cũng phò ra đấy [ like me ... lên 180 mà mất 3 ngày .___. ]
    Chỉ những thằng rảnh hơi mới đi đóng góp ý kiến

nó bị nx làm gì thế F6 ( 30 char )

Đang ở
    Knight Stronghold
    Thế mà là phò
    Tui train EMS lên lv 195 aran mất 3 ~ 4 tuần
    1A còn thiếu một thứ nữa là Meso Sack nhé

Nếu có nhìu member tâm huyết đóng góp cho Herogame như vậy thì mình nghĩ lần Cách mạng Maple này sẽ thành công hơn VNG lần trước.

Trích dẫn Gửi bởi tyhongha Xem bài viết
    Nếu có nhìu member tâm huyết đóng góp cho Herogame như vậy thì mình nghĩ lần Cách mạng Maple này sẽ thành công hơn VNG lần trước.
    Ghê thế.Chú có nghiêm trọng hoá k

Trích dẫn Gửi bởi Ascension Xem bài viết
    Thế mà là phò
    Tui train EMS lên lv 195 aran mất 3 ~ 4 tuần
    1A còn thiếu một thứ nữa là Meso Sack nhé
    Ta k nghĩ nên cho meso sack vào. mà có cho thì nên lâu dữ lắm mới ra 1 lần

Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Những ý kiến của em khi open beta
    Bởi quan1011 trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 15:28