Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Ko biết reboot với scania nên chọn cái nào
    Reboot: Thì mình có thể tự farm cày nhưng đồ ko ép scroll đc, mua bán bị bỏ làm mình thấy thiếu gì đó.
    Scania: Thì khó khăn trong việc up dame và hầu như ko cube đồ vì quá mắc mỏ
    Bạn tư vấn dùm mình nên qua cái nào.

Trích dẫn Gửi bởi maplekien777 Xem bài viết
    Ko biết reboot với scania nên chọn cái nào
    Reboot: Thì mình có thể tự farm cày nhưng đồ ko ép scroll đc, mua bán bị bỏ làm mình thấy thiếu gì đó.
    Scania: Thì khó khăn trong việc up dame và hầu như ko cube đồ vì quá mắc mỏ
    Bạn tư vấn dùm mình nên qua cái nào.
    Dĩ nhiên là Scania rồi
    Đùa thôi, nếu bạn muốn chơi 1 sever đông người đi train và boss với nhau thì chọn Reboot. Bạn càng chơi nhiều thì cơ hội bạn đc nhiều đồ ngon và cube và level càng cao. Sever này ít hack/bot vì mục đích của hack chủ yếu là để kiếm lợi nhuận mà Reboot lại ko cho giao dịch. Tuy nhiên cũng chính vì thế mà mọi thứ bạn sẽ phải tự kiếm từ đầu. Item cube đc nếu ko đúng chỉ số cần thiết bắt buộc phải cube lại chứ ko sell hoặc trade đc. Vẫn có người auto để lên level hơn người khác. Vẫn có người bỏ nexon để cube đồ khỏe hơn. Việc đi boss sẽ ko đơn giản vì item thiếu thốn. Những boss mạnh như hard magnus, hell gollux, cra và lotus có thể chưa đánh đc.
    Nếu bạn muốn chơi 1 sever hầu như boss nào cũng đánh đc và item nào cũng có chỉ cần có điều kiện là mua đc thì chọn Scania. Item cube đc nếu ko phù hợp có thể bán lấy tiền mua item khác. Tuy nhiên, vì item nào cũng có thể trade đc cho nên ai cũng mạnh cả. Do đó lại ít có kiểu party random cùng đi boss với nhau mà đa phần là tự solo hoặc chỉ đi với Guild và Alliance.
    Về vấn đề cube đồ, cả 2 sv đều khó mà ko khó như nhau. Bạn chơi Reboot hay Scania đều có cube từ cashshop, events, daily boss và elite boss.
    Về damage, như đã nói ở trên, ở Reboot bạn càng farm nhiều thì cơ hội bạn có item ngon(tăng dmg/range) và lv (để thêm Ap,Sp và Hsp) càng cao. Bên Scania cũng tương tự nhưng vì có thể trade đc nên bạn có điều kiện mua sắm thì sẽ nhiều item sẵn có cho bạn lựa chọn.

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Ừm thks đã góp ý mà mình cũng đang về scania vì dẫu gì mình vẫn thích đi coi chợ.
    Chỉ là chán nhặt đò chậm, ko có pet như reboot.

Scania đi hilla đc pet box đó. Nhưng mở ra random đc pet hoặc pet ring.

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Đang ở trong G PhiDoiGaBay đây anh ơi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này