Kết quả 1 đến 8 của 8
    kunlovehen7 Đang Ngoại tuyến Một con vịt xoè ra 2 con thằn lằn con cùng nhau cắn nhau đứt con chim non trên cành cây :))
    Hộ vệ của kunlovehen7

Đồ ép = icog vẫn được rao bán công khai?

Nhân vật hungbeo89 vẫn rao bán công khai món đồ này?
    K biết GM đã ban tất cả nick và thu hồi tất cả các món đồ bug của nhân vật kute chưa? (k tính những món bán rồi)
    2 nhân vật này chơi chung nên GM mong kiểm tra tất cả các id liên quan đến 2 nhân vật này và thu hồi những món đồ bug sót lại. Mình xin cảm ơn

Topic bán đồ đây:

http://diendan.maplevn.com/showthrea...n-do-linh-tinh
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Vật phẩm trên không chứng minh được rằng đã sử dụng icog. Chúng tôi không thể suy xét một vật phẩm chỉ số cao hiển nhiên là từ vụ icog ra được. Nhân vật kutecodon dù rằng đã chuộc lợi nhưng không thể phủ định trước không có thứ khác, điều này không đánh đồng vào nhau được. Cảm ơn bạn đã chú ý điều này, nếu có thể chứng minh được chúng tôi sẽ xử lý ngap lập tức.

kunlovehen7 Đang Ngoại tuyến Một con vịt xoè ra 2 con thằn lằn con cùng nhau cắn nhau đứt con chim non trên cành cây :))
    Hộ vệ của kunlovehen7

glove ép +8 slot đc 73 luk, ép bằng lý thuyết à GM, mà mình ép mchaos chỉ đc +9 1 lần là cao nhất, chưa bao giờ được hơn 9, còn ở đây thì trung bình trên 9 stat 1 lần ép, đủ để chứng minh chưa?

mà mình nói thẳng luôn, đồ ép = mchaos bình thường k bao giờ tất cả chỉ số đều + 5x được thế kia cả, kể cả GM ép. Đừng nói với mình là hên xui đc như thế, mà món đồ này chả khác gì mấy món đồ bow đợt nọ, vậy thì cần chứng minh cái gì?

Đồ này 1 là make, 2 là ép = icog, bạn cứ lấy lý thuyết ép giấy mchaos ra nói chuyện thì công bằng ở đâu nữa?
    Lần sửa cuối bởi kunlovehen7, ngày 06-01-2016 lúc 22:45.
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Bạn chưa bao giờ thấy vượt quá +9 không có nghĩa là nó không có +10. Chỉ số tối đa mà mchaos đạt được là 10. Tất nhiên để có chỉ số như vậy là rất cao nhưng không có nghĩa nó không thể xảy ra, cũng như có những đồ tồn tại với chỉ số 36% stat, 120% damage boss,... Nếu trường hợp có thể xảy ra thì chúng tôi không thể quy chụp ngay là có gian lận được. Việc thà giết nhầm còn hơn bỏ sót chỉ đem lại nhiều "cảm xúc" hơn đến cho người chơi, điều này bạn nên cân nhắc kĩ hơn.

Hộ vệ của kunlovehen7

Nói chung quan điểm của GM vậy r nên nói gì cũng vô ích. Những trường hợp cube như trên t đã thấy rất nhiều rồi, còn ép mchaos được như thế này thì t thấy lần đầu, mà lại còn giống hệt các món bow đã bug. Tính từ lúc chơi cách đây 3 năm thì những trường hợp cube max line t thấy k ít (trường hợp cả 3 line max)

Chẳng qua bạn đang cố lách luật để đưa nó vào trường hợp ép được trên lý thuyết mà thôi. Ở đây k phải giết nhầm mà là đem đến sự công bằng, t đã cố tình đưa câu hỏi này vào trong box kín để tránh các trường hợp "cảm xúc" của các mem khác, điều đó đủ hiểu t cân nhắc việc này như thế nào.

Đáp án t đã có rồi nên k cần GM phải rep nữa, trước đến giờ t thấy bạn và testloi là 2 ng t để phục nhất, nhưng sau vụ việc này điều đó hoàn toàn biến mất. Không phải vì kết quả của cái topic này mà vì cách làm việc cũng như lý lẽ giải thích của bạn quá thiếu thuyết phục.

Cám ơn bạn dù bận rộn những vẫn ghé qua topic của t, xin chào GM!
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Đang ở
    Hà Nội
    Tóm tắt thì thế này:
    Chỉ có 2 (nhóm) người biết chắc chắn 1 món đồ nào đó có phải là bug/hack/cheat ra hay ko, đó là người trực tiếp tạo ra món đồ và các GM/Admin có thẩm quyền kiểm tra (nắm database). Tất cả những người khác nghĩ món đồ đó bug/hack/cheat ra đều là đoán, tin hoặc nghe người khác nói

Ko phủ nhận việc bạn gắn bó với game và phát giác được một số vấn đề giúp ích cho game
    Nhưng trong những chuyện thế này thì thực sự bạn rất ngang
    Bạn nhất quyết chỉ nghe theo cái mà bạn tin chứ ko quan tâm đến kiệm tra thực nghiệm hay số liệu thực tế
    Giờ nêu ví dụ thì bạn lại nói là lách luật?

Dù các cmt bên trên của supporter đều là thay mặt các GM trả lời, nhưng nếu bạn muốn mình sẽ yêu cầu testloi trả lời bạn thêm 1 lần nữa - dù kết quả vẫn vậy - để nếu vẫn thấy phật lòng thì bạn bất phục nốt 1 thể
    Lần sửa cuối bởi Yataome, ngày 08-01-2016 lúc 06:00.
    Nếu một người con trai ngừng bắn Đột kích chỉ để trả lời tin nhắn của bạn...
    thì hãy nhanh cưới người đó...
    trước khi anh ta biết chơi MapleStory

Hộ vệ của kunlovehen7

T chỉ thấy là món đồ t đăng ở đây với những món đồ bow t đăng hno là cùng 1 kiểu ép, và cùng 1 ng tạo ra, nói thế cho nhanh.

Các bạn chẳng phải đã xác nhận những món đó là bug từ icog? Thế t k tin vào cái đấy thì t vào đâu, được trả lời cụ thể thì tốt quá, dẫn chứng nữa càng tốt Hãy chứng minh những món hno và món này k cùng từ 1 lò ra.

Căn bản là t biết ng tạo ra giấy icog này là ng trong BQT, giờ còn làm việc hay k thì k biết, nên giờ tốt nhất là chả tin tưởng ai, nói gì có dẫn chứng bằng chứng thì t tin. Hỏi ai make giấy thì các bạn k nói, trong khi t đã đăng vào box kín tnay
    Lần sửa cuối bởi kunlovehen7, ngày 08-01-2016 lúc 10:38.
    Lãnh đạo thối nát
    Diễn kịch cho ai xem thế

Chào bạn, đầu tiên mình muốn nói: Hiện tại MapleVN chỉ còn đúng 3 GM điều hành, không tính admin Steel (admin Steel ko trực tiếp điều hành game), cũng là 3 người đầu tiên thành lập nên MapleVN (gồm supporter, yataome và mình) , sẽ ko để lợi ích của bản thân lên trên gamer như bạn nói là "lách luật", mang ý như GM đang cố tình chuộc lợi vậy. Mong bạn hiểu cho, tụi mình chỉ làm vì đam mê chứ không chuộc lợi gì cho bản thân.
    Thứ 2 là việc món đồ trên: Số giấy icog là do 1 GM đã nghỉ việc bug được nhờ attack 1 đoạn mã gian lận vào NPC và sử dụng NPC để lấy được. Rất may là mọi hoạt động tạo đồ từ NPC được lưu lại trong cơ sở dử liệu, và tra ra được có khoảng 100 cuộn giấy icog đã được bug từ NPC, người chơi gian lận đã sử dụng khoảng 50 cuộn icog, còn lại đã bị GM phát hiện và tịch thu hết. Số giấy đã sử dụng vào những đồ đó đã được tích thu hết. Món đồ trên ko hề có thông tin gì được lưu lại trong cơ sở dử liệu là đã sử dụng icog để ép, nên ko thể vu khống và tịch thu ko bằng chứng được, tất cả những đồ có bằng chứng đều đã bị tịch thu và xóa bỏ, (ko tính những đồ đã được bán ra ngoài). Đó là về mặt bằng chứng thực tế, còn về mặt lý luận nói về chỉ số vật phẩm và tỉ lệ ép đồ ra được như vậy thì mình xin phép ko đề cập, vì mình cũng ko rành về ép giấy mchaos hay icog.
    Lần sửa cuối bởi testloi, ngày 08-01-2016 lúc 16:53.