Mình đã từng chơi VMS ở VNG, lúc ấy mình tiếp xúc với game này rất trễ nên chỉ lên được lv.33 bên phù thủy I/L, thì nó đã đóng cửa F4 F4 , 1 cảm giác phải nói là chán nản không chỉ đối với mình mà với tất cả mapler bên VNG, và ngay lập tức mình thấy rất nhiều trang web phản ánh về VNG và chất lượng game của VNG bị giảm xuống do gamer không còn tin tưởng nữa.. Cũng từ ngày ấy mà mình đã mong mỏi maplevn chính thức mở cửa trở lại nên mình đã Search rất nhiều lần về vấn đề này mà chỉ toàn thấy của các mapler chỉ trích vinagame hay là những lời của VNG về việc đóng cửa và nói là game này dẽ không được được mở lại nữa lúc đó mình gần như hết vọng nên đã chạy sang các MS khác chơi đỡ như GMS hay MS lậu. Nhưng hôm 30/6 mình đã rất mừng rỡ nhưng đã bị dời sang 12/7 F3 nhưng thật tình em tạo topic này để cảm ơn HEROGAME đã mang đến cho em 1 lần nữa được tiếp xúc với game này giúp em nhớ lại kĩ niệm thời lúc ấy và giúp em quên đi nỗi buồn này!!!!!!!! đây cũng có thể là ước muốn của các gamer khác khi nghe tin VNG đóng của Maple

cám ơn HEROGAME rất nhìu