Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Ambition+willpower??

Ambition+willpower??

Cho mình hỏi 2 cái ambition vs willpower increase là sao?? mình thấy có xuất hiện dấu chấm thang chỗ character info nhưng ko biết nó 2 cái đó nó tăng ở chỗ nào. Tiền bối cho mình xí ý kiến!!

Đang ở
    Hà Nội
    Ambition:
    Bạn sẽ đạt đc điểm này mỗi khi săn Boss, tùy theo mỗi loại boss mà nó cho lượng điểm khác nhau. Boss Lvl càng cao thì điểm nhận đc càng nhiều. Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 0.5% IED (Ignore Enemy Def - giảm phòng thủ của quái vật) max lvl đc tăng 10% IED.
    +Mỗi 10 lvl đc vĩnh viễn + 1 điểm tấn công (1 att) khi đánh trong chế độ PvP, max lvl đc tăng 10 att.
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn giảm 0.25% lượng EXP bị mất khi chết, max lvl đc giảm 5% EXP death loss.

Willpower
    Bạn sẽ đạt đc điểm này khi onl nhiều (kể cả treo máy) hoặc đi Party Quests (PQ và GQ). Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 100 HP, max lvl đc tăng 2000 HP.
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 1% Abnormal status resistance (tỉ lệ kháng trạng trái bất thường - thường là bị boss ám skill), max lvl đc tăng 20% Abnormal status resistance.
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 5 điểm Magic Defense (phòng thủ pháp thuật) và 5 điểm Weapon Defense (phòng thủ vật lý), max lvl đc tăng 100 điểm Defense.
    - Tôi là ... 1 bishop ăn hại.... ~~

Vậy nhờ bạn giải thích hết 4 cai còn lai di :v tks luôn

Chế độ Pvp là sao hả bạn....thông cảm hêhhe

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    PvP đóng rồi bạn, nói chung là đánh nhau đó.

Maplekien hồi nào cũng thấy dậy sớm nhỉ!!! Nhân tiện sever bảo trì xong chưa ta??
    Lần sửa cuối bởi 110110379, ngày 22-04-2016 lúc 07:01.

Đang ở
    Hà Nội
    pvp là player vs player
    Trích dẫn Gửi bởi 110110379 Xem bài viết
    Chế độ Pvp là sao hả bạn....thông cảm hêhhe

Đang ở
    Hà Nội
    còn về 4 điểm còn lại trong My professions, tác dụng và cách tăng level thì có nhiều topic hướng dẫn rồi mà.

Empathy
    Bạn sẽ đạt đc điểm này mỗi khi Harvesting - hái dược thảo (Herb), +5 điểm cho mỗi lần hái và khi lvl (tùy theo lvl mà điểm + được nhiều hay ít, tớ nhớ từ lvl 9 lên level 10 là + 1024 điểm).
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 100 Max MP, max lvl đc tăng 2000 Max MP.
    +Mỗi 10 level tăng 1% thời gian buff. Max lvl tăng 10% thời gian buff.

Insight
    Bạn sẽ đạt đc điểm này mỗi khi soi hidden, cube đồ hoặc Mining (khai khoáng, +5 điểm cho mỗi lần đào - hiện giờ cho phép treo auto đào khoáng rồi, bạn có thể train bằng cách này).
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 52.5 điểm Accuracy và 52.5 điểm Avoidability, max lvl đc tăng 1050 điểm Accuracy và 1050 điểm Avoidability.
    +Mỗi 30 lvl đc vĩnh viễn tăng tỉ lệ (ko biết bao nhiêu) soi hidden ko tốn meso khi xài kính lúp ở Inventory (chỉ free cho Equipment từ lvl 120 trở xuống), max lvl đc 100% soi đồ miễn phí cho đồ từ lvl 120 trở xuống. (với đồ > level 120 khi reset hd bằng epic hd hoặc cube tím, tớ mặc vô người và mở hd cũng ko thấy mất meso)

Deligence
    Bạn sẽ đạt đc 40 điểm này mỗi khi Crafting hoặc Make 1 món nào đó.
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 0.5% tỉ lệ thành công khi ép giấy (trừ giấy có chữ Special ra), max lvl đc tăng 10% tỉ lệ thành công khi ép giấy.
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 1% tỉ lệ x2 EXP của Professions khi đc +, max lvl đc tăng 20% tỉ lệ x2 EXP của Professions khi đc +. Ví dụ mỗi lần đào quặng sẽ đc +5 điểm Insight, khi max lvl Diligence thì sẽ có 20% x2 điểm lên, nghĩa là trong 5 lần đào quặng sẽ có 1 lần đc +10 điểm Insight.

Charm
    Bạn sẽ đạt đc điểm này khi tăng fame. Bạn có thể đạt đc nhiều hơn nữa khi trang bị những món đồ trong Cash Shop (quần áo, trang sức, cánh, vũ khí) hoặc những món đồ độc quyền của Boss (Von Leon, Cygnus, Zakum, Horntail ...). Điểm EXP nhận đc tùy theo món đồ khác nhau, thường hiển thị số điểm EXP ở dưới mỗi vật phẩm.
    Tác dụng của nó:
    +Khi Charm đạt lvl 30 thì bạn sẽ đc vĩnh viễn mở ra 1 ô mới trong Equipment gọi là Pocket Slot (lvl 1), nó là 1 trang bị (Equip) đc phân thành 15 lvl, tương tự như những loại Equip khác (cộng def / stat / att / accu / avoi / MP / HP ...).
    +Từ lvl 30 trở đi thì mỗi 5 lvl bạn sẽ nhận đc 1 nhiệm vụ để nâng thêm 1 lvl của Pocket Slot, Pocket Slot lvl càng cao thì càng xài đc đa dạng các loại Pocket.
    (Cách train charm rẻ là ngày ngày đi boss: đánh von kiếm xu mua đồ mặc: 80 charm 1 món, đánh horn nhặt dây chuyền: 60 charm, đánh zakum nhặt mũ, hoặc chăm chỉ đi kenta hình như 22 điểm charm 1 ván)
    Vậy nha!
    Lần sửa cuối bởi HongNguyet, ngày 22-04-2016 lúc 08:44.

Trích dẫn Gửi bởi HongNguyet Xem bài viết
    còn về 4 điểm còn lại trong My professions, tác dụng và cách tăng level thì có nhiều topic hướng dẫn rồi mà.

Empathy
    Bạn sẽ đạt đc điểm này mỗi khi Harvesting - hái dược thảo (Herb), +5 điểm cho mỗi lần hái và khi lvl (tùy theo lvl mà điểm + được nhiều hay ít, tớ nhớ từ lvl 9 lên level 10 là + 1024 điểm).
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 100 Max MP, max lvl đc tăng 2000 Max MP.
    +Mỗi 10 level tăng 1% thời gian buff. Max lvl tăng 10% thời gian buff.

Insight
    Bạn sẽ đạt đc điểm này mỗi khi soi hidden, cube đồ hoặc Mining (khai khoáng, +5 điểm cho mỗi lần đào - hiện giờ cho phép treo auto đào khoáng rồi, bạn có thể train bằng cách này).
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 52.5 điểm Accuracy và 52.5 điểm Avoidability, max lvl đc tăng 1050 điểm Accuracy và 1050 điểm Avoidability.
    +Mỗi 30 lvl đc vĩnh viễn tăng tỉ lệ (ko biết bao nhiêu) soi hidden ko tốn meso khi xài kính lúp ở Inventory (chỉ free cho Equipment từ lvl 120 trở xuống), max lvl đc 100% soi đồ miễn phí cho đồ từ lvl 120 trở xuống. (với đồ > level 120 khi reset hd bằng epic hd hoặc cube tím, tớ mặc vô người và mở hd cũng ko thấy mất meso)

Deligence
    Bạn sẽ đạt đc 40 điểm này mỗi khi Crafting hoặc Make 1 món nào đó.
    Tác dụng của nó:
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 0.5% tỉ lệ thành công khi ép giấy (trừ giấy có chữ Special ra), max lvl đc tăng 10% tỉ lệ thành công khi ép giấy.
    +Mỗi 5 lvl đc vĩnh viễn tăng 1% tỉ lệ x2 EXP của Professions khi đc +, max lvl đc tăng 20% tỉ lệ x2 EXP của Professions khi đc +. Ví dụ mỗi lần đào quặng sẽ đc +5 điểm Insight, khi max lvl Diligence thì sẽ có 20% x2 điểm lên, nghĩa là trong 5 lần đào quặng sẽ có 1 lần đc +10 điểm Insight.

Charm
    Bạn sẽ đạt đc điểm này khi tăng fame. Bạn có thể đạt đc nhiều hơn nữa khi trang bị những món đồ trong Cash Shop (quần áo, trang sức, cánh, vũ khí) hoặc những món đồ độc quyền của Boss (Von Leon, Cygnus, Zakum, Horntail ...). Điểm EXP nhận đc tùy theo món đồ khác nhau, thường hiển thị số điểm EXP ở dưới mỗi vật phẩm.
    Tác dụng của nó:
    +Khi Charm đạt lvl 30 thì bạn sẽ đc vĩnh viễn mở ra 1 ô mới trong Equipment gọi là Pocket Slot (lvl 1), nó là 1 trang bị (Equip) đc phân thành 15 lvl, tương tự như những loại Equip khác (cộng def / stat / att / accu / avoi / MP / HP ...).
    +Từ lvl 30 trở đi thì mỗi 5 lvl bạn sẽ nhận đc 1 nhiệm vụ để nâng thêm 1 lvl của Pocket Slot, Pocket Slot lvl càng cao thì càng xài đc đa dạng các loại Pocket.
    (Cách train charm rẻ là ngày ngày đi boss: đánh von kiếm xu mua đồ mặc: 80 charm 1 món, đánh horn nhặt dây chuyền: 60 charm, đánh zakum nhặt mũ, hoặc chăm chỉ đi kenta hình như 22 điểm charm 1 ván)
    Vậy nha!
    Mining được cho auto hả bạn
    Vậy harvest được auto k
    Sẵn cho xin link phần mềm :v

Trích dẫn Gửi bởi bibobibo Xem bài viết
    Mining được cho auto hả bạn
    Vậy harvest được auto k
    Sẵn cho xin link phần mềm :v
    kẹt nút được. Dùng phần mềm thứ 3 = banned!