Trang 12 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112
Kết quả 111 đến 115 của 115
    Trích dẫn Gửi bởi Sux234 Xem bài viết
    Vấn đề việt hóa thì mình nghĩ nên việt hóa 100%
    Như VNG các class cũng đc việt hóa theo phong cách riêng , đấy mới là game của người việt .
    Như GMS cũng được eng hóa từ bản của. nước ngoài , họ đâu có wiki để tra , họ tự tìm hiểu và chỉ dẫn lại cho người khác. là
    Giữ lại tên quái là TA , nói thật là minh ko hiểu đầu bạn chứa cái gì , bạn đưa ra quái vật đòi người khác phải dịch nhưng đó là việc của NPH ko phải việc của gamer . Giữ tên Quái vật = TA chỉ làm rối thêm cho newbie chỉ những người chơi rành GMS mới có thể biết được thôi .
    Câu cuối : Game này là game người việt , người chơi game này cũng là người việt Nếu muốn chơi MS TA thì bạn biết phải đi đâu rồi đấy .
    mình cũng xl bạn 1 câu, đây là game Hàn, chả liên quan tí nào đến VN, mình vẫn còn nhớ ngày xưa trong Shop có bán mặt cờ các nc nhưng Việt Nam lại k có. Mà newbie liên quan quái gì đến tên quái vật chứ, chỉ cần biết là con nào, đánh ở map nào, kiếm cái gì là quá đủ rồi, dịch ra lại phiền hà, tốn thời gian, xong lúc đấy bạn có dám chắc k kêu um lên là chờ mãi chẳng thấy game đâu k. Mà bạn nói đây là game của ng Việt thì Việt hóa làm gì
    Lần sửa cuối bởi panda9712, ngày 14-07-2012 lúc 14:13.

Ờ thì game Hàn nhưng đã về Vn vì phải 100% nn việt nam bạn ko hiểu a ?
    Mình chỉ sợ bạn là người kêu um lên thôi chứ mình chỉ chơi khi game đã hoàn thiện . Câu cuối nguy hiểm thật game này người Việt chơi thì phải việt hóa như GMS tụi nó xài đa số tiếng anh nên phải eng hóa còn đây mình xài toàn tiếng việt tội gì ko việt hóa .
    Ngày xưa tên monter toàn TV có TA đâu bi h cứ dựa vào cái cớ wiki wiki chứ cần éo gì chỉ là cái bọn ko chờ đc game hoàn thiện mà thôi

Đang ở
    Knight Stronghold
    Vấn đề việt hóa thì mình nghĩ nên việt hóa 100%
    Như VNG các class cũng đc việt hóa theo phong cách riêng , đấy mới là game của người việt .
    Như GMS cũng được eng hóa từ bản của. nước ngoài , họ đâu có wiki để tra , họ tự tìm hiểu và chỉ dẫn lại cho người khác. là
    Giữ lại tên quái là TA , nói thật là minh ko hiểu đầu bạn chứa cái gì , bạn đưa ra quái vật đòi người khác phải dịch nhưng đó là việc của NPH ko phải việc của gamer . Giữ tên Quái vật = TA chỉ làm rối thêm cho newbie chỉ những người chơi rành GMS mới có thể biết được thôi .
    Câu cuối : Game này là game người việt , người chơi game này cũng là người việt Nếu muốn chơi MS TA thì bạn biết phải đi đâu rồi đấy .
    Việt hóa chính xác và hợp lí sẽ dc ủng hộ
    Nhưng việt hóa một cách mù quáng sẽ bị phản đối kịch liệt
    1. Job VH: thế những tên riêng như Aran, Evan sẽ dịch ra là gì? Chiến sỹ đại đao và phù thủy rồng à??? Thế thì mình next cho nhanh, nghe vừa chuối vừa sến
    Hơn nữa 5 job hero được sắp xếp để những chữ đầu tiên dc xếp thành MAPLE, VH sẽ làm nó cái tính chất đặc trưng ấy mất đi
    2. Giữ tên quái vật TA sẽ làm lằng nhằng: vậy là bạn chưa biết hidden-street: database GMS lớn nhất thế giới rồi. Chính việc giữ tên quái sẽ giúp cho gamer tra dc database dễ dàng hơn
    3. Game này là game người việt??? Nói ra chứng tỏ sự thiếu hiểu biết của bạn: MapleStory là game HÀN QUỐC, được WIZET và NEXON - 2 công ti cũng của hàn sản xuất. Còn các phiên bản tiếng anh, nhật, trung...... Là do 1 nhà phát hành (asiasoft), hay các nhánh của nexon như NX ameria, NX europe,...phát hành. Chính vì vậy, họ phải dịch game từ tiếng gốc hàn sang nhé
    Thế nên bạn đừng bắt người ta làm những việc chối tỉ và khó khăn - VH một cách mù quáng và thiếu tìm hiểu
    Lần sửa cuối bởi ascension, ngày 14-07-2012 lúc 14:42.

Thôi mệt quá muốn giữ TA thì giữ kiểu gì thì lúc đó cũng có nhiều đứa um sùm lên thôi

Đang ở
    Knight Stronghold
    Thôi mệt quá muốn giữ TA thì giữ kiểu gì thì lúc đó cũng có nhiều đứa um sùm lên thôi
    Xin lỗi chứ người ủng hộ sẽ hơn rất nhiều cái lũ thiểu số om sòm
    Mà bạn cũng chưa hiểu vấn đề
    Tôi nói là chỉ Việt hóa một cách hợp lí và chính xác

Trang 12 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112

Các Chủ đề tương tự

1. Chưa OpenBeta
    Bởi phangiavi725b trong diễn đàn Cảm Xúc
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-12-2012, 15:02
  2. Openbeta 15/8 phải hok mội người
    Bởi htphatlun trong diễn đàn Thảo Luận
    Trả lời: 7