Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Đang ở
    Victoria Island

Có nên đưa cái này vào để tránh tình trạng lừa đảo trong game F6 ?

Như mn đã biết , bây giờ trong game tình trạng lừa thẻ đang tràn cmn lan , newbie bị lừa kêu như vạc . Hôm nay mình xin đề cập 1 phương án để tránh tình trạng này . Mình nghĩ GM nên lập 1 NPC riêng bán NX (bạn nào chơi Cổ Long chắc cũng biết chức năng này F6 ) , NX trong tài khoản sẽ có thể quy đổi thành vé NX ở NPC này (mình nghĩ nên để 2000NX = 1 vé NX vì thẻ 10k h ít ) . Đến gặp NPC đó kí gửi vé NX để bán . Ngoài ra có thể thêm chức năng bán thẻ . NPC này cũng sẽ nhận mã thẻ quy thành phiếu NX (tránh tình trạng mấy thằng lừa đảo bảo cần mua card để nạp điện thoại dcom.... )

Ưu điểm :
    - Lừa đảo giảm
    - Trẻ trâu lui dần
    - Newbbie an toàn khi bán NX để kiếm mesos
    Nhược : - Có quá nhiều ưu điểm

Có j mn góp ý thêm
    Lần sửa cuối bởi ryanroger, ngày 12-11-2012 lúc 18:08.
    I bare this pain within , Freze ...

bóc team, rất ok đó. Mình ủng hộ cái phương án này
    Hoắc Chính Ngạn | Huo Zheng Yan| 霍政谚
    I love You! My idol

cai nay` coi bo ko dc vi meso ngay cang len gia (vi` luc bat dau 20k VND=3m bay h` len chong'' mat 20k VND=6m,7m co khi co thang mua gap thj 9m) voi lai nen chon thang nao mac do vip'' cap cao(tren 120) de co j` no lua dao thj To cao len GM cho no Khoa ac@@@@

ủng hộ hai tay lun tội nghiệp cho các newbie bị lừa vì trước mình cũng bị lừa mất 20k rồi F2

Trích dẫn Gửi bởi k1cbq963 Xem bài viết
    cai nay` coi bo ko dc vi meso ngay cang len gia (vi` luc bat dau 20k VND=3m bay h` len chong'' mat 20k VND=6m,7m co khi co thang mua gap thj 9m) voi lai nen chon thang nao mac do vip'' cap cao(tren 120) de co j` no lua dao thj To cao len GM cho no Khoa ac@@@@
    viết có dấu đi bạn ......................
    —» Đến " ĐỊA.NGỤC " " PHÁP.LUẬT " vẫn là " TIỀN " «—

Vote 1 vé cho bạn.
    Up cho m.n cmt nào.
    Như vậy cũng tiện cho ai muốn mua hoặc bán NX, khỏi phải ra FM rao mất thời gian, lại an toàn nữa.
    Mọi ng cũng sẽ yên tâm Trade hơn,số ng buôn bán cũng nhiều hơn.
    Ai có ý kiến gì góp ý nào....... F2

Đang ở
    maple island
    nếu 1 NPC bán NX thì meso hết thời thì sao F6
    nhưng củng đồng ý nhưng giá NX để đổi > phiếu gd thì 20k>100k nx

Đang ở
    Thủ Đô
    xin lỗi cái ý kiến của bác thớt chuẩn nhưng bản quyền là của nexon mà. mấy bác begin nếu ko muốn bị lừa thì tốt nhất nên tự lực cánh sinh hoặc tìm mấy ng nhìn sáng sủa (suốt ngày cắm ở FM, đồ NX nguyên set) hoặc uy tín (Master hoặc Jr các G lớn) chứ các bác begin mà đòi hỏi meso trc card sau thì... ngày xưa t bắt đầu chơi đc thằng em cho đúng 1m5 rồi chả cần ai nữa bây giờ đồ 6-9% STR nguyên set
    G HaNoi tuyển ace ở gần xa thủ đô ai có nhu cầu pm Daddy nha! Thỉnh thoảng off cho vui.
    Cuộc đời thật lắm bi ai ~ Vì sao ta lại đẹp zai thế này? (Anti Gạch F5)

Đang ở
    Cầu tiu tổng thống
    Bản quyền của NX đổi ko là chuyện của nó, mình...chỉ là chơi ké thôi .... OK!
    Trên cái xã hội này, bạn hãy lừa người khác trước khi người khác lừa bạn! Hãy thủ đoạn, độc ác, mưu kế để đánh bại người khác nếu không người khác sẽ đánh bại bạn~ ~ Vĩ stratagem ~

Đang ở
    Thủ Đô
    để ý 1 chút thì cash shop cách biệt hoàn toàn với kho Item (phím I) làm sao có thể giao dịch qua NPC đc. nếu có phiếu thì phiếu này chỉ có thể bán trong cash shop và đem ra FM đặt cửa hàng bán thôi làm như vậy giá NX sẽ đc ng bán tự quyết và thay đổi đc chứ nếu chỉ có 1 giá thì sau này lạm phát tính sao
    G HaNoi tuyển ace ở gần xa thủ đô ai có nhu cầu pm Daddy nha! Thỉnh thoảng off cho vui.
    Cuộc đời thật lắm bi ai ~ Vì sao ta lại đẹp zai thế này? (Anti Gạch F5)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-06-2012, 08:12
  2. Bị Hack lượt trong game bởi game thủ có ID Picasso
    Bởi QL0079 trong diễn đàn Banned GameID
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-03-2012, 07:45