Trích dẫn Gửi bởi ngkienmkqn Xem bài viết
Lưu ý một điều để có thể cài đặt được bạn bắt buộc phải có phần mêm winrar đã cài trong máy ! Phần mềm này tải ở ĐÂY !

Sau khi tải phiên bản thử nghiệm từ trang NÀY của admin Steel bạn sẽ thấy các bản thu nhỏ như sau :

Đối với bản 16 part hay là bản 2 part và 4 part thì cách giải nén là như nhau. Bạn chỉ cần ấn chuột phải vào File có đuôi là part1 sau đó chọn dòng Extract files... như hình dưới !

(Lưu ý đối với 4part và 16part phải dow đủ không được thiếu 1part nào cả nêu không sẽ không giải nén được)
Nó sẽ hiện ra một bảng thế này :

Bạn chọn nơi để giải nén files ra rồi nhấn OK là game sẽ tự động được giải nén !

Ví dụ ở đây mình giải nén ở F:\HeroGame\MapleVN v138 như hình dưới

Khi bạn giải nén xong sẽ chưa vào được game ngay đâu ! Bạn sẽ phải tải bản vá thử nghiệm tại trang NÀY của admin Steel

Click chuột phải vào và chọn phần Extract files... Sau đó chọn tiếp đến thư mục mà lúc nãy bạn đã giải nén bản thử nghiệm v138 như hình dưới

Ví dụ của mình ở đây mình cài đặt là F:\HeroGame\MapleVN v138 như hình sau đó nhấp OK để tiến hành cài đặt bản vá v138

Sau khi cài đặt xong bạn sẽ thấy trong thư mục game có File MapleVN . Bạn nhấp vào file này để vào game !
Nếu vẫn thiếu client các bạn hãy chạy file Launcher.exe để cập nhật
em hoi cai vay tai sao , em ko bit tai oa oa oa . ma chi tai 16 part tui a anh